Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับลำโพง แบบ 5.1 อ่ะคับ มันไม่มีเสียง -*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับลำโพง แบบ 5.1 อ่ะคับ มันไม่มีเสียง -*-

คือว่า ผมซื้อลำโพง5.1ของ creative มา (ผมว่าผมต่อถูกทุกเส้น นะ) แล้วพอลงซาวกาด5.1แบบออนบอดแล้ว เสียงก็ไม่มีเลยอ่ะ ไม่รู้เป็นที่อ่ะไร

แต่ก่อนที่จาลงซาวกาดออนบอร์ด ยังมีเสียงอยู่ เลย อ่ะ

แก้ไงดีอ่ะคราบ อุส่าถอยออกมา ตั้ง 4000 เลยอ่ะ แงๆ

ผมมาอีกทีตอนดึกๆ น้าคาบ

Comment

ลองไปตั้งใน Sound ดูรึยีงครับ

Comment

แต่ก่อนที่จาลงซาวกาดออนบอร์ด ยังมีเสียงอยู่ เลย อ่ะ
        แล้วก่อนลงนี่ใช้ซาวน์การ์ดตัวไหนครับ ถอดออกหรือยัง ถอดไดร์ฟเวอร์ตัวเก่าออกหรือยังครับ ถ้ายังถอดออกให้หมดก่อนครับ แล้วค่อยลงอันที่จะใช้

Comment

ให้ไปปรับที่การตั้งค่าของระบบเสียงที่รองรับของตัวเสียงก่องนะให้ไปที่ Start> Control Panel> จากนั้นเมื่อสู่ในหน้าต่างเครื่องมือ ให้ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ Sound And Audio Devices แล้วเลือกไปที่ Advance ล่างสุดแต่เพื่อนตามรูปละกัน จากนั้นตรงในช่อง Speaker Setup ให้เลือกเป็นระบบเสียง 5.1 ดู แล้วกด O.K. ถ้าไม่ได้อีกก็ลองเช็คสายแจ็คเสียบต่อเข้าลำโพงว่าต่อเข้าผิดไหมหรือช็อคอยู่หรือป่าวลองทำตามดูนะคับ

Comment

Working...
          X