Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้บอด nf6g vsta อยู่ แต่ฮาดดิสเจ๊ง ทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้บอด nf6g vsta อยู่ แต่ฮาดดิสเจ๊ง ทำไงดี

เนื่องมาจากว่าฮาดดิส ถูกมดเข้าไปทำรัง เฮ้ย เข้าไปได้ไงฟร้า เหอะๆๆ ก้เลยทำใจ ดีที่ข้อมูลทั้งหมดแบคอัพไว้ในฮาดดิสอีกลูกแระ แต่ตอนนี้ผมยังไม่มีเงินจะซื้อฮาดดิสลูกใหม่ เลยอยาดถามว่าAsrock nf6g มันเสียบกับ ฮาดดิสSATA 150 ได้ป่ะครับ คือ มีของเก่าอยู่อ่ะ ไม่กล้าเสียบกลัวจะเจ๊งทั้งเครื่อง ตอนนี้ก้กำลังกินแกลบอยู่T_T

เสียบได้เลยครับ ระวังมดเข้าไปสร้างบ้านใหม่ด้วยล่ะครับ

Comment

เสียบกับสายเดิมที่เป็นSATA II รึป่าวครับ(ฮาดดิสเก่าเป็นSATA เท่านั้นเอง) กลัวเสียบไปแล้วพังทั้งบอด

Comment

เสียบได้แน่นอนครับสายเดียวกันเลย

ว่าแต่ทำไมมดถึงไปทำรังใน hdd ได้หงะครับ มีอาหารหมดแถวหน้าจอคอมหรือเปล่าหงะ???

Comment

เสียบได้ครับผม HDD เก่าถ้าแค่มดเข้าแต่ยังไม่มีอาการช็อตใดๆ ลงเอาใส่ถุงพลาสติก แล้วใส่ลูกเหม็นลงไปเยอะๆครับ ทิ้งไว้ 2-3 วัน เปิดรูเล็กๆเอาไว้มดจะหนีไปหมดเอง

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
            เสียบได้ครับผม HDD เก่าถ้าแค่มดเข้าแต่ยังไม่มีอาการช็อตใดๆ ลงเอาใส่ถุงพลาสติก แล้วใส่ลูกเหม็นลงไปเยอะๆครับ ทิ้งไว้ 2-3 วัน เปิดรูเล็กๆเอาไว้มดจะหนีไปหมดเอง
            แล้วถ้ามีคนเข้าไปอยู่อะ

Comment

ให้พูดใส่โทรโข่งว่า
              เราล้อมไว้หมดแล้ว มอบตัวซะดี ๆ โทษหนักจะได้เป็นเบา

Comment

Originally posted by heatie View Post
                ให้พูดใส่โทรโข่งว่า
                เราล้อมไว้หมดแล้ว มอบตัวซะดี ๆ โทษหนักจะได้เป็นเบา
                ระวังมดมีอาวุธน่ะท่าน

Comment

เสียบได้ผมใช้อยู่ sata II กับ sata I สาย sata นะเเหล่ะ

Comment

Working...
                  X