overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 2 of 14 FirstFirst 123456 ... LastLast
Results 21 to 40 of 261
    OverclockZone Member arashi_989's Avatar

"NFS:Shift 2 จะได้คะแนนรีวิว 10/10 หรือ 1/10 ก็ตาม มันมักไม่ค่อยมีความหมายเท่าไร สำหรับคนที่ดูดดืม Needforspeed เป็นชีวิตจิตใจ" arashi_989 Play ! "NFS" Since 2003-Today

OverclockZone Member serialnuza's Avatar

ผมก็ชอบนะ ระบบการซื้อๆขายๆ แต่น่าจะมีการขายรถแบบจากโชว์รูมและก็จากร้านรถมือสอง มันจะได้อารมณ์กว่านี้อีก เอาเห่อะ ถ้างัยผมจะรอดูปีหน้า ชิพ 3 จะพัฒนากว่านี้ไหม แต่ผมว่าแค่ภาค 2ก็พัฒนาระบบเกมส์เพลย์ ถ้าได้ระบบการขับที่ดีกว่านี้แล้วก็พัฒนาเกมส์เพลย์ให้มีตัวเลือกมากกว่านี้ แจ่มแน่นอน

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    ตามปกติแล้วก็ เหวี่ยงเลี้ยวเข้า กระแทกคันเร่งให้รถไถล จากเราต้อง counter steer เพื่อดริทฟ์ใช่ไหมครับ
    ในเกมนี้จะคล้ายๆ NFS Carbon น่ะครับ คือเราเป็นคนแค่คุมคันเร่งแล้วก็หันหน้าเข้าโค้ง กดคันเร่งปั๊ปมันจะดีด Counter steer ให้อัติโนมัติเลย ถ้าใช้จอยหรือคีย์บอร์ดเป็นหมด

ผมลองกับจอย Xbox360 และ PSต่อหัวแปลง ทีแรกก็งงเหมือนกันว่าทำไมไถลไปเอง พอลองดูใน cockpit view แล้วรู้เลย ถึงจะปล่อยตัวอนาลอกคุมพวงมาลัยแต่กดคันเร่งอย่างเดียวมือคนขับไปเองเลยครับ บอกได้เลยว่าโกงมากๆ ผมกดแค่จึ๊กๆพอเป็นพิธีเกมก็ทำให้เองหมดเลย แค่กะจังหวะกดให้ได้จุดของมันเท่านั้น จากนั้นก็เขี่ยๆซ้ายๆขวาๆจัดทิศทางมันหน่อย ว่ากันตามตรงทำให้เล่นได้สนุกดี แต่เราไม่ได้เป็นคนคุมตัวรถเองจริงๆเหมือนกับ Grid หรือเกมขับรถอื่นๆ น่ะสิครับ

จริงๆก็พอเข้าใจเหมือนกันว่าทำไมต้องเป็นแบบนี้ เพราะพวงมาลัยเกมนี้ตอบสนองช้าแล้วไม่เสถียรน่ะนะ ถ้าเกมไม่ทำให้ก็ไม่มีวันทำเองได้ล่ะครับ
    ลืมบอกไปว่าผมเล่น Elite Mode เน้อ
    แต่ถ้าเกมนี้ใช้พวงมาลัยมันไม่ดีดกลับให้ครับ ทำให้ขับไม่ได้เลย
    ครับขอบคุณมากครับสำหรับความรู้สงสัยผมจะสับสนระหว่าง Auto AI Control กับ Nature Physics หุ หุ

OverclockZone Member PANZERFAUST's Avatar

ขอบคุณมากครับสำหรับรีวิวดีดีแบบนี้
    ใจจริงอยากจะลองสัมผัส Gran Turismo 5 ดูซักครั้ง
    Last edited by PANZERFAUST; 3 Apr 2011 at 23:54:26.

OverclockZone Member

เล่น drift มาก็พอสมควรเห็นด้วยกับระบบที่คอมมันบังคับให้ในบางครั้งเวลารถมัน oversteer
    แต่ยังติดอยู่ในใจนิดๆ ใช้รถตาลุง madmike แต่อยากลองแบบ 90 องศาเหมือนใน Grid
    กลับกลายเป็นว่า รถพลิกไปหลายตลบ (อยากให้ NFS ปรับให้ขับให้ได้อย่างในรูปอ่ะ)
    (ท่านใดที่ใช้พวงมาลัยเล่น เวลาดูรีเพลตอนขับมันมีมุมเลี้ยวตอน drift แบบในภาพบ้างไหมครับ
    อยากเห็นอ่ะ )
    ปล. RX8 madmike เสียงโหดมาก เปิดเครื่องเสียงบ้านที นึกว่ารถมาเร่งเครื่องในบ้าน อิอิ
    [IMG][/IMG]

karas100's Avatar

ลองแล้วจะบอกว่า ขับยากโคตร lol

ปล.ไม่รู้ว่าภาคนี้มันจะเกทับเบิร์นเอาท์รึเปล่าชนกันทีนี่วินาศไม่แพ้กันเลย(ฮา)

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Quote Originally Posted by nodsecret View Post
    เล่น drift มาก็พอสมควรเห็นด้วยกับระบบที่คอมมันบังคับให้ในบางครั้งเวลารถมัน oversteer
    แต่ยังติดอยู่ในใจนิดๆ ใช้รถตาลุง madmike แต่อยากลองแบบ 90 องศาเหมือนใน Grid
    กลับกลายเป็นว่า รถพลิกไปหลายตลบ (อยากให้ NFS ปรับให้ขับให้ได้อย่างในรูปอ่ะ)
    (ท่านใดที่ใช้พวงมาลัยเล่น เวลาดูรีเพลตอนขับมันมีมุมเลี้ยวตอน drift แบบในภาพบ้างไหมครับ
    ปล. RX8 madmike เสียงโหดมาก เปิดเครื่องเสียงบ้านที นึกว่ารถมาเร่งเครื่องในบ้าน อิอิ
    [IMG][/IMG]
    ใช้พวงมาลัยเล่น จะให้ดริฟท์ยังแทบไม่ได้เลยครับ เพราะพวงมาลัยมันหมุนไม่ไป damper ไม่ทำงาน

ปล. รู้สึกปีที่แล้วทีมแข่งรถ Red Bull มาแรงเนอะ

OverclockZone Member

มีใครใช้ G25 กับ G27 มั่ง

กระทิงแดงนี่พร้อมใจกันแรงแทบทุก Motorsports เลย เหอๆ
    แข่งกับ Monsters เนี่ยแหละ
    แข่งกันทั้งในสนามและในตู้เย็น

OverclockZone Member เจ้าพ่อวินนิ่ง's Avatar
    กรุงเทพ( นครบาล )

Quote Originally Posted by nodsecret View Post
    [IMG][/IMG]

เสียงเกมส์นี้ผมว่า ห่วยนะ ไม่มีรายละเอียด หรือมิติเสียงเลย ออกเป็นเสียงขุ่น บางๆ

OverclockZone Member prolimited's Avatar

ใช้จอยพวงมาลัยต้องฟุตเวิร์คดีๆเลยถึงจะเนียน

ปิดทุกระบบ ปรับเซนซิทีฟเยอะๆ แล้วพอจะเข้าโค้งก็ฟุคเวิร์คให้รถดริฟเข้าโค้งถ้าเร็วไปก็ดึงเบรกมือขึ้น

เทคนิคผมเฉพาะรถขับ4นะครับ ลองกับพวกขับหลังแล้วอยากขว้างจอยทิ้ง

แต่มีปัญหาคือขับตรงๆแต่พวงมาลัยมันส่าย(แบบไม่มีforceใดๆมากระทำ คือส่ายแบบไร้สาเหตุ(เฉพาะบางคัน))

จอยผม momo wheel + แป้นเหยียบของจีเนียส รุ่นเก่ากึ๊กๆ(มีเบรคมือด้วยนะ)

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar

Quote Originally Posted by prolimited View Post
    ใช้จอยพวงมาลัยต้องฟุตเวิร์คดีๆเลยถึงจะเนียน

ปิดทุกระบบ ปรับเซนซิทีฟเยอะๆ แล้วพอจะเข้าโค้งก็ฟุคเวิร์คให้รถดริฟเข้าโค้งถ้าเร็วไปก็ดึงเบรกมือขึ้น

เทคนิคผมเฉพาะรถขับ4นะครับ ลองกับพวกขับหลังแล้วอยากขว้างจอยทิ้ง

แต่มีปัญหาคือขับตรงๆแต่พวงมาลัยมันส่าย(แบบไม่มีforceใดๆมากระทำ คือส่ายแบบไร้สาเหตุ(เฉพาะบางคัน))

จอยผม momo wheel + แป้นเหยียบของจีเนียส รุ่นเก่ากึ๊กๆ(มีเบรคมือด้วยนะ)
    ถ้าขับตรงๆแล้วพวงมาลัยส่าย ให้ไปตั้ง deadzone เพิ่มครับ
    เพราะตัว centering force เกมมันเอ๋อนิดหน่อย เป็นทุกพวงมาลัย แต่บางทีมันตั้งมาจากใน profile แต่เราไม่รู้ตัว ก็เลยคิดว่ามันไม่ดิ้น ถ้าปรับให้ settings เดียวกันหมดก็ดิ้นทุกตัวหล่ะครับ

เล่น NFS ไม่ต้องฟุตเวอร์คหรอกครับ กดให้ได้จังหวะก็โอเคแล้ว ต้อง LFS, GTRE, RBR แบบมีคลัชท์สิครับ อันนั้นฟุตเวอร์คของแท้ อิๆ

ปล. พวงมาลัย Logitech ไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่นะ เท่าที่ดูแงะๆกันมา จะต่างกันก็แค่คอมโพแนนท์บางอย่างที่เพิ่มเข้าไป กับเฟืองแบบใหม่ๆ ส่วนเซ็นเซอร์มาแนวเดียวกันหมดครับ
    ดังนั้นที่บอกว่าอันนึงได้ อันนึงไม่ได้ อันนึงดีเลย์ อันนึงไม่ดีเลย์ มันอยู่ที่การปรับแต่งกับความรู้สึกส่วนบุคคลทั้งนั้น เพราะทั้งหมดก็เป็นอุปกณ์ไฟฟ้าที่มีส่วนประกอบคล้ายกันหมดล่ะครับ

Quote Originally Posted by Tunza! View Post
    กระทิงแดงนี่พร้อมใจกันแรงแทบทุก Motorsports เลย เหอๆ
    แข่งกับ Monsters เนี่ยแหละ
    แข่งกันทั้งในสนามและในตู้เย็น
    ไม่เคยดื่ม Monster อ่ะ พอดีหาไม่ได้ แต่กระทิงแดงกระป๋องอร่อยดีนะ

OverclockZone Member hybrid7617's Avatar

อ่านกระทู้ของท่าน Beaver_XT แล้วทำให้เข้าใจอะไรมากขึ้น ผมก็นึกว่าผมห่วยเองซะอีก
    ตอนนี้เริ่มชินแข่งธรรมดาละครับ แต่ดริฟท์ทางยาวๆนี่ไปไม่เป็นแฮะ อิอิ
    ใช้ F310 เล่นครับ พอถูไถไปได้

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post

ไม่เคยดื่ม Monster อ่ะ พอดีหาไม่ได้ แต่กระทิงแดงกระป๋องอร่อยดีนะ

ไม่เคยดื่มทั้งคู่อ่ะ เคยอย่างมากก็แค่ Gratorate -*-

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

เด๋วผมรีวิวตามรอยเท้าบ้าง -0-

OverclockZone Member เจ้าพ่อวินนิ่ง's Avatar
    กรุงเทพ( นครบาล )

ใครมีวิธีแก้ภาพหน่วงๆ บ้าง มันกระตุกเป็นช่วงๆ ไม่ใช่อาการการ์ดจอไม่ถึงนะ เพราะปรับภาพ low ทุกอย่างแล้วมันก็หน่วงเหมือนเดิม ปรับภาพ high มันก็หน่วงเหมือนกัน เช็คจากfraps ก็ 60 ตลอด

^
    ^
    ATI ป่าวครับ มันไม่มี Physx น่ะ ของผมปรับต่ำสุดยังรู้สึกงึกๆงักๆเลย

Quote Originally Posted by Penryn007 View Post
    เด๋วผมรีวิวตามรอยเท้าบ้าง -0-
    เอาเลยท่าน ไม่ต้องตามหรอก ผมก็รอดูโหมดมัลติจากท่านเหมือนกัน

OverclockZone Member vista123's Avatar
    Aquarium City@Brink Escape The Ark

^
    ^
    โลโก้เล็มหญ้าได้ใจมากท่าน

ผ่านระบบ Autolog ครับ ไม่มี Lan รอท่านๆที่เล่นแท้มาบอกเน้อ
    ผมลองโหลดตัว minimod มาไม่แน่ใจนะว่ามันอันเดียวกะตัว Steering fix มั้ย
    เห็นชื่อวิดีโอที่เป็นเสียง Gallardo GT3 มีเขียน Steering Fix ไว้
    ผมก็งง เลยลองโหลดมาลงดู ยังไม่ได้ลอง มันอันเดียวกันปะ

อันเดียวกันครับ

OverclockZone Member hybrid7617's Avatar

ท่าน Beaver_XT มีเทคนิคดริฟต์ทางยาวแนะนำไหมครับ

Page 2 of 14 FirstFirst 123456 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks