Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review]Need For Speed: Shift 2 Unleashed ฉบับด่ายับสับแหลก

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช้จอยพวงมาลัยต้องฟุตเวิร์คดีๆเลยถึงจะเนียน

ปิดทุกระบบ ปรับเซนซิทีฟเยอะๆ แล้วพอจะเข้าโค้งก็ฟุคเวิร์คให้รถดริฟเข้าโค้งถ้าเร็วไปก็ดึงเบรกมือขึ้น

เทคนิคผมเฉพาะรถขับ4นะครับ ลองกับพวกขับหลังแล้วอยากขว้างจอยทิ้ง

แต่มีปัญหาคือขับตรงๆแต่พวงมาลัยมันส่าย(แบบไม่มีforceใดๆมากระทำ คือส่ายแบบไร้สาเหตุ(เฉพาะบางคัน))

จอยผม momo wheel + แป้นเหยียบของจีเนียส รุ่นเก่ากึ๊กๆ(มีเบรคมือด้วยนะ)

Comment

Originally posted by prolimited View Post
      ใช้จอยพวงมาลัยต้องฟุตเวิร์คดีๆเลยถึงจะเนียน

ปิดทุกระบบ ปรับเซนซิทีฟเยอะๆ แล้วพอจะเข้าโค้งก็ฟุคเวิร์คให้รถดริฟเข้าโค้งถ้าเร็วไปก็ดึงเบรกมือขึ้น

เทคนิคผมเฉพาะรถขับ4นะครับ ลองกับพวกขับหลังแล้วอยากขว้างจอยทิ้ง

แต่มีปัญหาคือขับตรงๆแต่พวงมาลัยมันส่าย(แบบไม่มีforceใดๆมากระทำ คือส่ายแบบไร้สาเหตุ(เฉพาะบางคัน))

จอยผม momo wheel + แป้นเหยียบของจีเนียส รุ่นเก่ากึ๊กๆ(มีเบรคมือด้วยนะ)
      ถ้าขับตรงๆแล้วพวงมาลัยส่าย ให้ไปตั้ง deadzone เพิ่มครับ
      เพราะตัว centering force เกมมันเอ๋อนิดหน่อย เป็นทุกพวงมาลัย แต่บางทีมันตั้งมาจากใน profile แต่เราไม่รู้ตัว ก็เลยคิดว่ามันไม่ดิ้น ถ้าปรับให้ settings เดียวกันหมดก็ดิ้นทุกตัวหล่ะครับ

เล่น NFS ไม่ต้องฟุตเวอร์คหรอกครับ กดให้ได้จังหวะก็โอเคแล้ว ต้อง LFS, GTRE, RBR แบบมีคลัชท์สิครับ อันนั้นฟุตเวอร์คของแท้ อิๆ

ปล. พวงมาลัย Logitech ไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่นะ เท่าที่ดูแงะๆกันมา จะต่างกันก็แค่คอมโพแนนท์บางอย่างที่เพิ่มเข้าไป กับเฟืองแบบใหม่ๆ ส่วนเซ็นเซอร์มาแนวเดียวกันหมดครับ
      ดังนั้นที่บอกว่าอันนึงได้ อันนึงไม่ได้ อันนึงดีเลย์ อันนึงไม่ดีเลย์ มันอยู่ที่การปรับแต่งกับความรู้สึกส่วนบุคคลทั้งนั้น เพราะทั้งหมดก็เป็นอุปกณ์ไฟฟ้าที่มีส่วนประกอบคล้ายกันหมดล่ะครับ

Originally posted by Tunza! View Post
      กระทิงแดงนี่พร้อมใจกันแรงแทบทุก Motorsports เลย เหอๆ
      แข่งกับ Monsters เนี่ยแหละ
      แข่งกันทั้งในสนามและในตู้เย็น
      ไม่เคยดื่ม Monster อ่ะ พอดีหาไม่ได้ แต่กระทิงแดงกระป๋องอร่อยดีนะ

Comment

อ่านกระทู้ของท่าน Beaver_XT แล้วทำให้เข้าใจอะไรมากขึ้น ผมก็นึกว่าผมห่วยเองซะอีก
        ตอนนี้เริ่มชินแข่งธรรมดาละครับ แต่ดริฟท์ทางยาวๆนี่ไปไม่เป็นแฮะ อิอิ
        ใช้ F310 เล่นครับ พอถูไถไปได้

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post

ไม่เคยดื่ม Monster อ่ะ พอดีหาไม่ได้ แต่กระทิงแดงกระป๋องอร่อยดีนะ

ไม่เคยดื่มทั้งคู่อ่ะ เคยอย่างมากก็แค่ Gratorate -*-

Comment

เด๋วผมรีวิวตามรอยเท้าบ้าง -0-

Comment

ใครมีวิธีแก้ภาพหน่วงๆ บ้าง มันกระตุกเป็นช่วงๆ ไม่ใช่อาการการ์ดจอไม่ถึงนะ เพราะปรับภาพ low ทุกอย่างแล้วมันก็หน่วงเหมือนเดิม ปรับภาพ high มันก็หน่วงเหมือนกัน เช็คจากfraps ก็ 60 ตลอด

Comment

^
                ^
                ATI ป่าวครับ มันไม่มี Physx น่ะ ของผมปรับต่ำสุดยังรู้สึกงึกๆงักๆเลย

Originally posted by Penryn007 View Post
                เด๋วผมรีวิวตามรอยเท้าบ้าง -0-
                เอาเลยท่าน ไม่ต้องตามหรอก ผมก็รอดูโหมดมัลติจากท่านเหมือนกัน

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                  ^
                  ^
                  โลโก้เล็มหญ้าได้ใจมากท่าน

ผ่านระบบ Autolog ครับ ไม่มี Lan รอท่านๆที่เล่นแท้มาบอกเน้อ
                  ผมลองโหลดตัว minimod มาไม่แน่ใจนะว่ามันอันเดียวกะตัว Steering fix มั้ย
                  เห็นชื่อวิดีโอที่เป็นเสียง Gallardo GT3 มีเขียน Steering Fix ไว้
                  ผมก็งง เลยลองโหลดมาลงดู ยังไม่ได้ลอง มันอันเดียวกันปะ

Comment

อันเดียวกันครับ

Comment

ท่าน Beaver_XT มีเทคนิคดริฟต์ทางยาวแนะนำไหมครับ

Comment

Originally posted by hybrid7617 View Post
                        ท่าน Beaver_XT มีเทคนิคดริฟต์ทางยาวแนะนำไหมครับ

ตั้งมุมรถเฉียงไปข้างหน้าเล้กน้อยถ้ายาวไป ก็เบรก+ เบรกมือ เเล้วมันจะไถไปเองครับ

ปล ผมใช้ G25 คริฟ เทคนิค หมุนพวงมาลัยตีกลับให้ทันจังหวะเเล้วก็เลี้ยงคันเร่งเป็น วรรคๆ ถ้าเกียร์ auto มันลากยาวไม่ได้นะ ผมใช้ manal ลากเกียร์เลย

Comment

นอกเรื่องหน่อย
                          พึ่งบอกไปว่า Red Bull มาแรง
                          เมื่อวานเจอแรงเข้าใส่มั่ง พังคู่เลย เหอๆ
                          BORKED

Comment

Originally posted by Ricen View Post
                            ตั้งมุมรถเฉียงไปข้างหน้าเล้กน้อยถ้ายาวไป ก็เบรก+ เบรกมือ เเล้วมันจะไถไปเองครับ

ปล ผมใช้ G25 คริฟ เทคนิค หมุนพวงมาลัยตีกลับให้ทันจังหวะเเล้วก็เลี้ยงคันเร่งเป็น วรรคๆ ถ้าเกียร์ auto มันลากยาวไม่ได้นะ ผมใช้ manal ลากเกียร์เลย
                            แหงะ ยังไม่ค่อยเก๊ทแฮะ เดี๋ยวเย็นนี้ต้องลอง ผมใช้จอยหงะ F310
                            auto ดริฟต์ได้เลวมากครับ

Comment

ค่อยๆดึ๊บๆไปให้ถึงโค้ง เลี้ยวเข้า กระแทกคันเร่งลงไป พอรถไถลก็กดคันเร่งค้าง เขี่ยซ้ายๆขวาๆเดี๋ยวก็หมดโค้งครับ แบบใน Camaro ที่ผมทำนั่นหล่ะ
                              อย่าลืมกดเลี้ยวก่อนถึงโค้งมากๆด้วยเน้อ เดี๋ยวมันไม่เข้าครับ

Comment

รีวิวได้ ละเอียดจริงๆ เข้าถึงเกมได้ดีเลยครับ

- สรุปข้อเสียภาคนี้ ก็ยังคงเป็น ความสมจริงเมื่อเทียบกับการขับรถจริงๆ ยังทำได้ไม่ดี

ส่วนด้านอื่นๆ ถือว่า โอเค เลยทีเดียว ..

Comment

Working...
                                X