Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review]Need For Speed: Shift 2 Unleashed ฉบับด่ายับสับแหลก

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อ่านแล้วฮา ดี ตัวผมเองยังไม่ได้เล่น ตั้งแต่ pro street แล้ว ก็ไม่ได้เล่นอีก

จริงๆภาค pro ก็ลบ ทิ้งทั้งที่เพิ่งเล่นได้นิดเดียว คิดว่าห่วยมาก

เลยตั้งความหวังไว้กับภาคนี้เยอะว่าจะกลับมากู้หน้า ไม่รู้จะสมใจ หรือเปล่า

ขอบคุณกับ รีวิว ครับท่าน

Comment

ถึงท่าน BeaverXT ไม่เกี่ยวกับเกมหรอกครับ แต่เป็นเจ้าของเวปรีวิวรถยนต์น่ะครับ แกชอบเขียนรีวิวยาวๆ แถมวาทะศิลป์ คล้ายๆกัน http://www.headlightmag.com/main/index.php

Comment

มีรายละเอียดโหมดออนไลน์ไหมครับ

Comment

โอ้ มารับmod ไปทดลองครับ

Comment

^
            ^
            โลโก้เล็มหญ้าได้ใจมากท่าน

Originally posted by Metalhead View Post
            มีรายละเอียดโหมดออนไลน์ไหมครับ
            ผ่านระบบ Autolog ครับ ไม่มี Lan รอท่านๆที่เล่นแท้มาบอกเน้อ

Comment

"NFS:Shift 2 จะได้คะแนนรีวิว 10/10 หรือ 1/10 ก็ตาม มันมักไม่ค่อยมีความหมายเท่าไร สำหรับคนที่ดูดดืม Needforspeed เป็นชีวิตจิตใจ" arashi_989 Play ! "NFS" Since 2003-Today

Comment

ผมก็ชอบนะ ระบบการซื้อๆขายๆ แต่น่าจะมีการขายรถแบบจากโชว์รูมและก็จากร้านรถมือสอง มันจะได้อารมณ์กว่านี้อีก เอาเห่อะ ถ้างัยผมจะรอดูปีหน้า ชิพ 3 จะพัฒนากว่านี้ไหม แต่ผมว่าแค่ภาค 2ก็พัฒนาระบบเกมส์เพลย์ ถ้าได้ระบบการขับที่ดีกว่านี้แล้วก็พัฒนาเกมส์เพลย์ให้มีตัวเลือกมากกว่านี้ แจ่มแน่นอน

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                  ตามปกติแล้วก็ เหวี่ยงเลี้ยวเข้า กระแทกคันเร่งให้รถไถล จากเราต้อง counter steer เพื่อดริทฟ์ใช่ไหมครับ
                  ในเกมนี้จะคล้ายๆ NFS Carbon น่ะครับ คือเราเป็นคนแค่คุมคันเร่งแล้วก็หันหน้าเข้าโค้ง กดคันเร่งปั๊ปมันจะดีด Counter steer ให้อัติโนมัติเลย ถ้าใช้จอยหรือคีย์บอร์ดเป็นหมด

ผมลองกับจอย Xbox360 และ PSต่อหัวแปลง ทีแรกก็งงเหมือนกันว่าทำไมไถลไปเอง พอลองดูใน cockpit view แล้วรู้เลย ถึงจะปล่อยตัวอนาลอกคุมพวงมาลัยแต่กดคันเร่งอย่างเดียวมือคนขับไปเองเลยครับ บอกได้เลยว่าโกงมากๆ ผมกดแค่จึ๊กๆพอเป็นพิธีเกมก็ทำให้เองหมดเลย แค่กะจังหวะกดให้ได้จุดของมันเท่านั้น จากนั้นก็เขี่ยๆซ้ายๆขวาๆจัดทิศทางมันหน่อย ว่ากันตามตรงทำให้เล่นได้สนุกดี แต่เราไม่ได้เป็นคนคุมตัวรถเองจริงๆเหมือนกับ Grid หรือเกมขับรถอื่นๆ น่ะสิครับ

จริงๆก็พอเข้าใจเหมือนกันว่าทำไมต้องเป็นแบบนี้ เพราะพวงมาลัยเกมนี้ตอบสนองช้าแล้วไม่เสถียรน่ะนะ ถ้าเกมไม่ทำให้ก็ไม่มีวันทำเองได้ล่ะครับ
                  ลืมบอกไปว่าผมเล่น Elite Mode เน้อ
                  แต่ถ้าเกมนี้ใช้พวงมาลัยมันไม่ดีดกลับให้ครับ ทำให้ขับไม่ได้เลย
                  ครับขอบคุณมากครับสำหรับความรู้สงสัยผมจะสับสนระหว่าง Auto AI Control กับ Nature Physics หุ หุ

Comment

ขอบคุณมากครับสำหรับรีวิวดีดีแบบนี้
                    ใจจริงอยากจะลองสัมผัส Gran Turismo 5 ดูซักครั้ง
                    Last edited by PANZERFAUST; 3 Apr 2011, 23:54:26.

Comment

เล่น drift มาก็พอสมควรเห็นด้วยกับระบบที่คอมมันบังคับให้ในบางครั้งเวลารถมัน oversteer
                      แต่ยังติดอยู่ในใจนิดๆ ใช้รถตาลุง madmike แต่อยากลองแบบ 90 องศาเหมือนใน Grid
                      กลับกลายเป็นว่า รถพลิกไปหลายตลบ (อยากให้ NFS ปรับให้ขับให้ได้อย่างในรูปอ่ะ)
                      (ท่านใดที่ใช้พวงมาลัยเล่น เวลาดูรีเพลตอนขับมันมีมุมเลี้ยวตอน drift แบบในภาพบ้างไหมครับ
                      อยากเห็นอ่ะ )
                      ปล. RX8 madmike เสียงโหดมาก เปิดเครื่องเสียงบ้านที นึกว่ารถมาเร่งเครื่องในบ้าน อิอิ
                      [IMG][/IMG]

Comment

ลองแล้วจะบอกว่า ขับยากโคตร lol

ปล.ไม่รู้ว่าภาคนี้มันจะเกทับเบิร์นเอาท์รึเปล่าชนกันทีนี่วินาศไม่แพ้กันเลย(ฮา)

Comment

Originally posted by nodsecret View Post
                          เล่น drift มาก็พอสมควรเห็นด้วยกับระบบที่คอมมันบังคับให้ในบางครั้งเวลารถมัน oversteer
                          แต่ยังติดอยู่ในใจนิดๆ ใช้รถตาลุง madmike แต่อยากลองแบบ 90 องศาเหมือนใน Grid
                          กลับกลายเป็นว่า รถพลิกไปหลายตลบ (อยากให้ NFS ปรับให้ขับให้ได้อย่างในรูปอ่ะ)
                          (ท่านใดที่ใช้พวงมาลัยเล่น เวลาดูรีเพลตอนขับมันมีมุมเลี้ยวตอน drift แบบในภาพบ้างไหมครับ
                          ปล. RX8 madmike เสียงโหดมาก เปิดเครื่องเสียงบ้านที นึกว่ารถมาเร่งเครื่องในบ้าน อิอิ
                          [IMG][/IMG]
                          ใช้พวงมาลัยเล่น จะให้ดริฟท์ยังแทบไม่ได้เลยครับ เพราะพวงมาลัยมันหมุนไม่ไป damper ไม่ทำงาน

ปล. รู้สึกปีที่แล้วทีมแข่งรถ Red Bull มาแรงเนอะ

Comment

มีใครใช้ G25 กับ G27 มั่ง

Comment

กระทิงแดงนี่พร้อมใจกันแรงแทบทุก Motorsports เลย เหอๆ
                              แข่งกับ Monsters เนี่ยแหละ
                              แข่งกันทั้งในสนามและในตู้เย็น

Comment

Originally posted by nodsecret View Post
                                [IMG][/IMG]

เสียงเกมส์นี้ผมว่า ห่วยนะ ไม่มีรายละเอียด หรือมิติเสียงเลย ออกเป็นเสียงขุ่น บางๆ

Comment

Working...
                                X