Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU Delux 500W ดีกว่า enermax 350 ป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU Delux 500W ดีกว่า enermax 350 ป่าวครับ

PSU Delux 500W ดีกว่า enermax 350 ป่าวครับหรือว่า ตัว 350 ดีกว่าครับ

แรกๆ Delux ดีกว่าครับ

แต่ใช้ไปสักพักจะสู้ Enermax ไม่ได้เลย

แต่ถ้าไฟพออยู่แล้วและไม่ได้ oc หนักๆก็ไม่ค่อยเห็นผล

ส่วนเหตุผลรอท่านข้างล่าง(ขี้เกียจ)

Comment

คุณภาพอุปกรณ์ต่างกันคับ^^"

Comment

Enermax ราคาขายต่อสูงกว่าครับ..................หึหึ

Comment

อย่างคุณฟิชโช่บอกครับ ขายต่อมีราคากว่า และง่ายกว่า

Comment

Enermax อีกเสียงงับดีจิงๆ แต่ไม่มีเงินซื้อ

Comment

ในความคิด Enermax 350w น่าจะดีก่า

Comment

Originally posted by DanGeRousT0y View Post
                Enermax อีกเสียงงับดีจิงๆ แต่ไม่มีเงินซื้อ
                Enermax 350w นี่ราคาพอคบได้อยู่คับ ประมาณ 1.6-1.9k

Comment

ดีครับ
                  แต่รุ่น ถูกๆ มันไม่ค่อยสวย สู้ deluxe ไม่ได้

Comment

สวยไม่สวยไม่เกี่ยว ไฟพอไว้ก่อน อิอิ

Comment

ผมไช้ Delux อยู่ครับ ผมว่ามันก็ดีนะครับ ประสิทธิเมื่อเทียบกับราคาผมว่าคุ้มนะครับ
                      ผมสอยมาสองตัวแระ 450W ราคาตัวละแปดร้อยบาทเมื่อเทียบกับ enermax 350Wแล้ว
                      ถ้าไม่เน้น OC หนักๆ Delux น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่าครับ ผมว่า enermax ราคามันสูงพอสมควร
                      ผมไม่ได้เข้าข้าง Delux นะครับ enermax ผมก็ไช้อยู่เหมือนกาน 460W ราคาตอนที่ผมชื้อมามันประมาน
                      2600 บาทครับ ตอนนี้ไม่รู้ว่าเท่าไหร่ ต้องดูเองแล้วครับว่าท่านจะซื้อ PSU แพงๆมาทำไร ถ้าเอามาแค่ เล่นเน็ต
                      เล่นเกมส์ ดูหนัง ฟังเพลง ผมว่าไม่คุ้มครับ ฮิฮิ....
                      Last edited by one; 28 Nov 2007, 10:23:16.

Comment

แรก ๆ ผมใช้ติดเคส Gview ต่อมาระเบิดตายไป
                        เลยถอย Delux 420 watt มาแต่ก็ระเบิดไปตัวละ
                        เลยสอย Enermax 460 watt มีความสุขครับ

งาน ข้อมูล อุปกรณ์ ต่าง ๆ ผมว่าลงทุนซื้อของดี อุ่นใจครับ
                        บางทีใช้คอมทำงานหาเงิน เป็นหมื่น ๆ มาตกม้าตาย ตรง PSU เพราะความงก

แต่ PSU Delux 500W
                        เอามาเทียบกับ enermax 350 มันก้ไม่ได้อ่ะไร
                        เพราะ วัตต์มันไม่เท่ากัน
                        ต้องดูว่าสเปคทั่นใช้ ไฟกี่ W ก็ซื้อตามนั้น

Delux ไม่ใช่ วัตต์แท้นะครับ
                        ใช้ของดีค่าไฟปีนึงลดได้ตั้งเยอะ
                        Last edited by riel; 28 Nov 2007, 00:53:31.

Comment

deluxe 500W จ่ายจริงน่าจะไม่เกิน 420วัตต์ ยังงัยก็ยังมากกว่า enermax 350W แถมถูกกว่า

Comment

ดู DELUXE 500watt แต่คุณลองสังเกตุ สิคับ ไอตรงที่ จ่ายไฟ12V ENERMAX กินเห็นๆคับ ส่วนมากไฟปัจจุบันที่สำคัญมากๆก็ ตัว 12V คับ เพราะอุปกรณ์เช่น HD DVD-RW Graphic พัดลม และอุปกรณ์แต่งต่างๆ ก็ใช้ไฟ 12V คับ

Comment

เออ เสริมอีกหน่อยคับ แล้วเรื่องการจ่ายกระแสไฟ ความนิ่ง Enermax จะนิ่งกว่าคับแล้วก็เวลาโหลดหนักๆ ENERMAX ก็จะจ่ายตกน้อยกว่าคับ อันนี้ผมไม่ได้เข้าข้าง ENERMAX น่ะคับ

Comment

Working...
                              X