Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ Phenom กับ Mainboard อ่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ Phenom กับ Mainboard อ่าครับ

คือน้องของผมขอ CPU X2 6000+ ผมอ่าครับ เพราะ CPU ของน้องผมไหม้ ผมก้อเลยก่ะจะให้ไป แล้วจะเปลี่ยนไปใช้ Phenom ผมมี Mainboard CROSSHAIR อยู่อ่าครับ ถ้าผมจะเอา Phenom มาใส่ มันจะต่างอะไรกับ X2 6000+ หรือป่าวครับ (เรื่องความเร็ว การประมวลผล) เพราะ Mainbiard มันไม่ใช้ AM2+ แต่ผมเสียดาย Mainboard อ่าครับ ซื้อมาแพง อยากจะเปลี่ยนเป็น Phenom แล้วต้อง อัพ Bios ยังไง หรือถ้าไม่อัพได้ไหม แล้ว HyperTransport 3.0 Support มันคืออะไรครับ สำคัญหรือป่าว เอา Phenom มาใส่ Board เก่า จะลดประสิทธิภาพของมันลงหรือป่าวครับ

แล้วมันยังจะใช้ L3 ได้หรือป่าวครับ ถ้าใส่ Mainboard ที่รองรับแค่ AM2
    ขอบคุณมากๆครับ เพราะให้น้องไปแล้วด้วยครับ รอ Phenom
    Last edited by nittyy; 27 Nov 2007, 17:16:47.

ไม่รู้ครับ ของก็ยังไม่ออก แถมจะเสียบได้เปล่าก็ไม่รู้ครับ

Comment

590 น่าจะยังครับ

ที่เห็น AMD ออกมาบอกว่า support แล้วก็มี 770, 790X และ 790FX ครับ

Comment

Working...
      X