Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อไหร่ RAM DDR3 จะใช้กันอย่างเเพร่หลายเเละมีราคาถูกลง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อไหร่ RAM DDR3 จะใช้กันอย่างเเพร่หลายเเละมีราคาถูกลง

เมื่อไหร่ RAM DDR3 จะใช้กันอย่างเเพร่หลายเเละมีราคาถูกลงครับ ซึ่งตอนนี้ดูจากราคาเเล้วไม่น่าคบหามากๆเลยครับ ยกตัวอย่างเช่น

G-skill

DDR3 F3-8500CL7D-2GBNQ (1GB x 2) 9500 บาท
    DDR3 F3-10600CL9D-2GBNQ (1GB x 2) 11000 บาท
    DDR3 F3-10600CL8D-2GBHK (1GB x 2) 16900 บาท

ราคาจากร้าน TK

Corsair

Ram DDR3 2G/1333 (Twin) Corsair DHX 17900 บาท

ราคาจาก Comseven

ดูจากราคาเเล้วจะเห็นได้ว่าราคาดังกล่าวสามารถซื้อพวก Ram DDR2 800 4GB ได้เลยนะครับเนี่ย

เมื่อราคาราคาจะถูกลงเนี่ย หุหุ
    Attached Files
    Last edited by hoomupoo; 27 Nov 2007, 19:54:08.

สงสัยต้องรอให้บอดมันออกมาเยอะๆแหละคับ รอต่อไป^^"

Comment

รอเวลาคับ

Comment

ผมมองว่า ปีหน้าก็ยังไม่แพร่หลายครับ คงต้องปี 2009 ไปแล้ว

Comment

เมื่อไรก็เมื่อนั้นครับ

Comment

อีกซัก2-3ปีอะครับ

Comment

รอจนกว่า สายการผลิต ทำการ เดินการผลิต เต็มรูปแบบ
              ทั้ง MB และ Ram รวมถึงอุปกรณ์อื่นๆที่
              จำเป็นในการรองรับ DDR3 จบข่าว

Comment

อนาคตครับ

Comment

อีกประมาณปี 2009 ครับ

Comment

เมื่อ AMD เห็นว่า DDR3 นั้นอยู่ในช่องราคาที่เหมาะสม แล้วก็จะหันมาใช้ DDR3 และราคาก็จะถูกลง อย่าถูก Intel ปั่นหัวครับ ยังจำ RamBus กันได้ไหมครับ

Comment

มันเป็นความจริงตั้งแต่สมัยอดีตชาติมาแล้วครับ

เลิกใช้ SD-RAM เพราะไม่มีให้ใช้ หาใช้ยาก เลยได้ใช้ DDR แทน

เลิกใช้ DDR เพราะไม่มีให้ใช้ หาใช้ยาก เลยได้ใช้ DDR2 แทน

เลิกใช้ DDR2 เพราะไม่มีให้ใช้ หาใช้ยาก เลยได้ใช้ DDR3 แทน

เลิกใช้ DDR3 เพราะไม่มีให้ใช้ หาใช้ยาก เลยได้ใช้ DDR4 แทน

เลิกใช้ DDR4 เพราะไม่มีให้ใช้ หาใช้ยาก เลยได้ใช้ DDR5 แทน

คอยดูสิครับ อิๆๆๆ ^_^

Comment

รอต่อไป............

Comment

ลงสัยรอคลอด QDR มั้งเอิ๊กๆๆ

Comment

Originally posted by UnNormalZ View Post
                            มันเป็นความจริงตั้งแต่สมัยอดีตชาติมาแล้วครับ

เลิกใช้ SD-RAM เพราะไม่มีให้ใช้ หาใช้ยาก เลยได้ใช้ DDR แทน

เลิกใช้ DDR เพราะไม่มีให้ใช้ หาใช้ยาก เลยได้ใช้ DDR2 แทน

เลิกใช้ DDR2 เพราะไม่มีให้ใช้ หาใช้ยาก เลยได้ใช้ DDR3 แทน

เลิกใช้ DDR3 เพราะไม่มีให้ใช้ หาใช้ยาก เลยได้ใช้ DDR4 แทน

เลิกใช้ DDR4 เพราะไม่มีให้ใช้ หาใช้ยาก เลยได้ใช้ DDR5 แทน

คอยดูสิครับ อิๆๆๆ ^_^
                            เห็นด้วยเลยคับ^^"

Comment

อีก 2 ปี ผมว่า DDR3 จะมีบทบาทเต็มที่ครับ

Comment

Working...
                              X