ผม รำ คราญ กับมัน มานาน มากเลย คับ
พัดลม cpu ของผม มันเป็นตัวที่แถมมาให้กับ cpu เลย ของ intel
cpu ของผมเป็น p4 2.4 ghz socket478 ใช้มานาน 4ปี แล้วคับ
การใช้งาน ปกติ ไม่รู้ดูผิดป่าว อุณหภมิ ประมาณ 33-35 องศา ดูใน bios
ส่วนพัดลม เคยใช้โปรแกรมอะไร ก็ไม่รู้ จำชื่อไม่ได้ รอบพัดลม 5500 โดยประมาณ
แต่เสียงดัง หือหือ ตลอด4ปีเลย อ่ะคับ เซ็ง..

ไม่รู้ต้องเปลี่ยนพัดลมตัวใหม่ อ่ะป่าว ก็คิดว่าจะเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน อ่ะคับ
แต่เห็นราคา cpu fan ราคา พันกว่าๆ ทั้งนั้น ของถูกๆๆ และ ดีๆ หาได้อีป่าวก็ไม่รู้

ถ้าต้องเปลี่ยนจิงๆๆ ช่วยแนะนำด้วยนะคับ