overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: พัดลมติดเคสตัวละ100 120 12mmที่ขายตามพื้นในพันทิพมันดีมั้ยครั้บ

OverclockZone Member

Default พัดลมติดเคสตัวละ100 120 12mmที่ขายตามพื้นในพันทิพมันดีมั้ยครั้บ

ถ้าเทียบความแรงกับพวกพัดลมมียี่ห้อดีๆที่หลายๆร้อย
    ฃ มันต่างกันเยอะมั้ยครับ ว่าจะเปลี่ยนอ่า

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

ดูกระแสที่ใช้เอา ยิ่งมากยิ่งแรง ยิ่งดัง

OverclockZone Member

ผมเขียนผิดครับ 12cm ครับๆ

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

ตัวละ 100-200

ข้อดี : ถูก ส่วนใหญ่ราคานี้จะได้Led ด้วย รอบน้อยไร้เสียง หรือไม่ก็แรงเวอร์
    ข้อเสีย : บางตัววิ่งรอบต่ำแทบจะไม่กวาดลม บางตัวแรงเวอร์เสียงนรก(ตัวที่สติ๊กเกอร์สีชมพู พัดลมหนา หาซื้อได้ชั้น3 พันทิป)
    บางร้านขี้เหนียว งกแม้กระทั้งน็อตยึดพัดลม

ตัวละ 500+ หรือพวกแบรนเน็มทั้งหลายแหล่

ข้อดี : บางตัวสวยโครตๆ มีไฟวิ่งเป็นตัวอักษรได้ด้วย ทน ถึก บางตัวมีที่วัดรอบมาให้ด้วย แสงสีสวย
    ข้อเสีย : สั้นๆ "แพง"

ปล.ราคาก็ตามคุณภาพแหล่ะครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

สำหรับผม ดีครับ ขอให้มันหมุน ผมใช้ได้ทั้งนั้นครับ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ก็สมราคามันนะครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member tee_karb's Avatar

Talking อิอิ

ถ้าคิดจะเปลี่ยนนะครับ
    แนะนำดูที่ความเร็วของรอบครับ ว่าวิ่งอยู่ กี่ RPM ครับ แล้วก็ดูประกันที่ร้าน

ของผมเน้นสวยดูดีราคาแพงหน่อยแต่คุ้มครับ ของผม
    VISO 80mm*2 + COOLER MASTER 120mm*1 + NO NAME 120mm*1 +
    AERO COOL 120mm*2 เบ็ดเสร็จ 6ตัว ดูด 2 ออก 4 >>อะนะ (แรงดีไม่มีตก)อิอิ<<

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

ผมก็ใช้กับทั้งเคสเลยนะ พัดลมถูกๆเนี่ย ทนทานใช้ได้เลย

เวลาซื้อ ก็พลิกดูด้านหลังมัน เพราะทั้งหมดจะไม่บอกหรอก ว่าวิ่งที่กี่ RPM ถามคนขายเค้าก็ไม่รู้ เลือกเอาที่กินไฟ 0.24 แอมป์ ขึ้นไป จะได้รอบจัด ลมเข้าดี-ดีมาก LED สีฟ้าทั้งตัว ข้อเสียก็คือดัง

แต่ตัว LED 4 สี จะกินไฟแค่ 0.16 แอมป์ ข้อดีคือเงียบ-เงียบมาก กินไฟน้อย แต่กวาดลมได้น้อย และสีที่ลิเกเหลือหลาย (เขียว แดง ฟ้า ส้ม) ราคา 100 เท่ากัน

อีกอย่างที่ควรสังเกต เวลาซื้อ ให้ดูที่ขาของหลอด LED ด้วย บางอันบัดกรีมาไม่ดี ขาขั้ว + และ - อยู่ติดกันมาก ระวังจะช๊อต แล้วพังทั้งเครื่อง เท่านั้นเอง

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

ก็ดีนะ
    ยกเว้นบางยี่ห้อ ห่วยมาก ผมซื้อมาตัวละ100 เสียงดัง แถมสั่นมากๆ สั่นแรงพาเคสสั่นเลย ทำไงก็ไม่หาย โยนทิ้งไปด้วยความแค้น

แต่เคยซื้อสีฟ้าล้วนที่พันทิพตัวละ 65 บาท ไช้มานานมากๆ ทนดี เงียบ นิ่ง ตัวนี้คุ้มมากๆ รักมากๆ

OverclockZone Member nnoottyy's Avatar

ผมมันบ้ายี่ห้อ เหอๆๆ

OverclockZone Member จอมยุทธ's Avatar
    ซ.วัดศรีวารีน้อย-ลาดกระบัง-สุวรรณภู

ผมซื้อมาละ 12cm 90.-฿ ตัวใสๆมีไฟ3สี ลมอ่อนมาก พันทิพชั้นบนๆหลังๆน่ะ ..
    แต่พัดลม4cm 30.-฿ สีดำตัวหนา3สาย แต่ต้องหาปลั๊กใส่เองที่อมร เสียงนี่สนั่นเลยแต่ได้ลมแรงมากเอามาติดชิปเซ็ต

OverclockZone Member bebebubu's Avatar

แผงด้านหน้าๆทางเข้าpantipที่จัดงานลดราคา
    มียี่ห้อแถมถูกด้วยแต่9cmนะไม่ถึง10cm
    รูป รูป

OverclockZone Member mballx's Avatar

ไม่สนใจของผมบ้างเหรอ ไม่สวยแต่แจ่ม บอลแบร์ริ่งล้วนๆ
    รูป รูป

Bookmarks

Bookmarks