Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมติดเคสตัวละ100 120 12mmที่ขายตามพื้นในพันทิพมันดีมั้ยครั้บ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมติดเคสตัวละ100 120 12mmที่ขายตามพื้นในพันทิพมันดีมั้ยครั้บ

ถ้าเทียบความแรงกับพวกพัดลมมียี่ห้อดีๆที่หลายๆร้อย
    ฃ มันต่างกันเยอะมั้ยครับ ว่าจะเปลี่ยนอ่า

ดูกระแสที่ใช้เอา ยิ่งมากยิ่งแรง ยิ่งดัง

Comment

ผมเขียนผิดครับ 12cm ครับๆ

Comment

ตัวละ 100-200

ข้อดี : ถูก ส่วนใหญ่ราคานี้จะได้Led ด้วย รอบน้อยไร้เสียง หรือไม่ก็แรงเวอร์
        ข้อเสีย : บางตัววิ่งรอบต่ำแทบจะไม่กวาดลม บางตัวแรงเวอร์เสียงนรก(ตัวที่สติ๊กเกอร์สีชมพู พัดลมหนา หาซื้อได้ชั้น3 พันทิป)
        บางร้านขี้เหนียว งกแม้กระทั้งน็อตยึดพัดลม

ตัวละ 500+ หรือพวกแบรนเน็มทั้งหลายแหล่

ข้อดี : บางตัวสวยโครตๆ มีไฟวิ่งเป็นตัวอักษรได้ด้วย ทน ถึก บางตัวมีที่วัดรอบมาให้ด้วย แสงสีสวย
        ข้อเสีย : สั้นๆ "แพง"

ปล.ราคาก็ตามคุณภาพแหล่ะครับ

Comment

สำหรับผม ดีครับ ขอให้มันหมุน ผมใช้ได้ทั้งนั้นครับ

Comment

ก็สมราคามันนะครับ

Comment

อิอิ

ถ้าคิดจะเปลี่ยนนะครับ
              แนะนำดูที่ความเร็วของรอบครับ ว่าวิ่งอยู่ กี่ RPM ครับ แล้วก็ดูประกันที่ร้าน

ของผมเน้นสวยดูดีราคาแพงหน่อยแต่คุ้มครับ ของผม
              VISO 80mm*2 + COOLER MASTER 120mm*1 + NO NAME 120mm*1 +
              AERO COOL 120mm*2 เบ็ดเสร็จ 6ตัว ดูด 2 ออก 4 >>อะนะ (แรงดีไม่มีตก)อิอิ<<

Comment

ผมก็ใช้กับทั้งเคสเลยนะ พัดลมถูกๆเนี่ย ทนทานใช้ได้เลย

เวลาซื้อ ก็พลิกดูด้านหลังมัน เพราะทั้งหมดจะไม่บอกหรอก ว่าวิ่งที่กี่ RPM ถามคนขายเค้าก็ไม่รู้ เลือกเอาที่กินไฟ 0.24 แอมป์ ขึ้นไป จะได้รอบจัด ลมเข้าดี-ดีมาก LED สีฟ้าทั้งตัว ข้อเสียก็คือดัง

แต่ตัว LED 4 สี จะกินไฟแค่ 0.16 แอมป์ ข้อดีคือเงียบ-เงียบมาก กินไฟน้อย แต่กวาดลมได้น้อย และสีที่ลิเกเหลือหลาย (เขียว แดง ฟ้า ส้ม) ราคา 100 เท่ากัน

อีกอย่างที่ควรสังเกต เวลาซื้อ ให้ดูที่ขาของหลอด LED ด้วย บางอันบัดกรีมาไม่ดี ขาขั้ว + และ - อยู่ติดกันมาก ระวังจะช๊อต แล้วพังทั้งเครื่อง เท่านั้นเอง

Comment

ก็ดีนะ
                  ยกเว้นบางยี่ห้อ ห่วยมาก ผมซื้อมาตัวละ100 เสียงดัง แถมสั่นมากๆ สั่นแรงพาเคสสั่นเลย ทำไงก็ไม่หาย โยนทิ้งไปด้วยความแค้น

แต่เคยซื้อสีฟ้าล้วนที่พันทิพตัวละ 65 บาท ไช้มานานมากๆ ทนดี เงียบ นิ่ง ตัวนี้คุ้มมากๆ รักมากๆ

Comment

ผมมันบ้ายี่ห้อ เหอๆๆ

Comment

ผมซื้อมาละ 12cm 90.-฿ ตัวใสๆมีไฟ3สี ลมอ่อนมาก พันทิพชั้นบนๆหลังๆน่ะ ..
                      แต่พัดลม4cm 30.-฿ สีดำตัวหนา3สาย แต่ต้องหาปลั๊กใส่เองที่อมร เสียงนี่สนั่นเลยแต่ได้ลมแรงมากเอามาติดชิปเซ็ต

Comment

แผงด้านหน้าๆทางเข้าpantipที่จัดงานลดราคา
                        มียี่ห้อแถมถูกด้วยแต่9cmนะไม่ถึง10cm
                        Attached Files

Comment

ไม่สนใจของผมบ้างเหรอ ไม่สวยแต่แจ่ม บอลแบร์ริ่งล้วนๆ
                          Attached Files

Comment

Working...
                          X