Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกียร์ออฟวอร์ ช่วยด้วยครับ!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกียร์ออฟวอร์ ช่วยด้วยครับ!!!!

ตัวแก้ WarGame-G4WLive ของเกม Gears Of War หาโหลดได้ที่ไหนครับ ช่วยด้วยครับ

อืมมีใครแก้ปัญหาเรื่อง save game ได้รึยังครับ อยากรู้ว่าแก้ยังไง
    ให้มันเซฟได้ปรกติ

Comment

Originally posted by amppeter View Post
      อืมมีใครแก้ปัญหาเรื่อง save game ได้รึยังครับ อยากรู้ว่าแก้ยังไง
      ให้มันเซฟได้ปรกติ
      อ้าว ซื้อการ์ดจอแล้วเหรอครับ อย่าบอกว่าเล่นออนบอร์ดนะ

Comment

ที่เซฟไม่ได้เป็นเพราะวินโดว์ครับ ลองลงxp peck2ธรรมดาไม่เติมแต่งเซฟได้เลยครับ ขณะตอนนี้ผมยังเซฟไม่ได้เลย- - เพราะใช้xpแปลง ลองอีกเครื่องได้ครับ

Comment

ช่วยด้วยครับเกมมันปรับรายละเอียดภาพไม่ได้ครับเข้าไปแล้ว ออกมาไม่ได้

Comment

ผมเล่นกับ Gf7300gs คับ 555 ลื่น ปรื๊ด all low
            แปลกใจละสิ่ที่เล่นได้

Comment

Originally posted by point View Post
              ที่เซฟไม่ได้เป็นเพราะวินโดว์ครับ ลองลงxp peck2ธรรมดาไม่เติมแต่งเซฟได้เลยครับ ขณะตอนนี้ผมยังเซฟไม่ได้เลย- - เพราะใช้xpแปลง ลองอีกเครื่องได้ครับ
              แล้วถ้าเป็นของท่าน SKz แบบ ori ล่ะ จา save ได้มั้ย

Comment

Originally posted by point View Post
                ต้องสร้างProfileครับ มีคนบอกวิธีแก้ในนี้แล้วลองหาดู

Comment

Originally posted by Zemos View Post
                  ต้องสร้างProfileครับ มีคนบอกวิธีแก้ในนี้แล้วลองหาดู
                  ของผมมันปรับความละเอียดภาพไม่ได้แก้ยังไง

Comment

Originally posted by mrlup View Post
                    ของผมมันปรับความละเอียดภาพไม่ได้แก้ยังไง
                    ผมก็เป็นคือเข้าไปปรับ แต่ปรับไม่ได้แถมออกไม่ได้ด้วย เซ็งเป็ด -*-
                    ต้องสร้างโปรไฟล์ครับ โดยการกดF1ตรงหน้าจอเมนู ลองดูครับ ถ้าสร้างได้ก็ดีไป
                    แต่ถ้าสร้างไม่ได้ ลองทำตามนี้ครับ

วิธีแก้ไข กด F1 ให้สร้าง Profile ได้

ลง Games for Windows – LIVE ตัวล่าสุด
                    (uninstall Microsoft Games for Windows - LIVE Redistributable ออกจาก Add and Remove Programs ก่อนลงตัวใหม่)
                    ดาวโหลดที่นี่ http://www.gamesforwindows.com/en-US...s/default.aspx

ถ้ายังไม่ได้น่าจะเกิดจาก Folder Catroot2 ใน C:\WINDOWS\system32\CatRoot2 มีปัญหา

แก้ไขโดย
                    1. Rename Folder Catroot2 ก่อนซึ่งทำได้โดย Click Start แล้ว Click Run , พิมพ์ cmd ในช่อง แล้ว Click OK.
                    2. มันจะขึ้นเป็น Command Prompt ให้พิมพ์ net stop cryptsvc แล้วกด Enter
                    3. พิมพ์ ren %windir%\system32\catroot2 catroot2_renamed แล้วกด Enter
                    (ข้อควรระวัง อย่าพิมพ์ Catroot2 ผิด เป็น Catroot เด็ดขาด)
                    4. พิมพ์ net start cryptsvc แล้วกด Enter แล้วกด Exit ออกจาก Command Prompt

หลังจากนั้น ให้ Click Start แล้ว Click Run พิมพ์ services.msc แล้ว Click OK
                    มันจะขึ้น Services Microsoft Management Console (MMC) เลือก
                    Cryptographic Services แล้วดับเบิ้ลคลิ๊ก ในช่อง Startup type ให้ Click Automatic แล้วกด Start แล้วก็กด Ok ครับ

ที่นี้ลองเข้าเกมดู ตอนแรกอาจจะนานนิดหน่อยเพราะมันจะสร้าง Folder ชื่อ Catroot2 ขึ้นมาใหม่
                    ที่นี้ลองสร้างProfileโดยกด F1 ดูนะ คิดว่าน่าจะเล่นได้ชัวร์
                    ก๊อบของเค้ามาอีกที ผมใช้วิธีนี้ได้ผลชัวครับ

Comment

Originally posted by Zemos View Post
                      ผมก็เป็นคือเข้าไปปรับ แต่ปรับไม่ได้แถมออกไม่ได้ด้วย เซ็งเป็ด -*-
                      ต้องสร้างโปรไฟล์ครับ โดยการกดF1ตรงหน้าจอเมนู ลองดูครับ ถ้าสร้างได้ก็ดีไป
                      แต่ถ้าสร้างไม่ได้ ลองทำตามนี้ครับ

ก๊อบของเค้ามาอีกที ผมใช้วิธีนี้ได้ผลชัวครับ
                      ลิ้งที่ให้มามันโหลดไม่ได้ครับ

Comment

ลองอัพเดทวินโดว์กับไดเรคxให้เป็นล่าสุดดูก่อนครับ รีสตาร์แล้วลองเข้าดู
                        ถ้ายังไม่ได้ใช้วิธีนี้ไปเลย

แก้ไขโดย
                        1. Rename Folder Catroot2 ก่อนซึ่งทำได้โดย Click Start แล้ว Click Run , พิมพ์ cmd ในช่อง แล้ว Click OK.
                        2. มันจะขึ้นเป็น Command Prompt ให้พิมพ์ net stop cryptsvc แล้วกด Enter
                        3. พิมพ์ ren %windir%\system32\catroot2 catroot2_renamed แล้วกด Enter
                        (ข้อควรระวัง อย่าพิมพ์ Catroot2 ผิด เป็น Catroot เด็ดขาด)
                        4. พิมพ์ net start cryptsvc แล้วกด Enter แล้วกด Exit ออกจาก Command Prompt

หลังจากนั้น ให้ Click Start แล้ว Click Run พิมพ์ services.msc แล้ว Click OK
                        มันจะขึ้น Services Microsoft Management Console (MMC) เลือก
                        Cryptographic Services แล้วดับเบิ้ลคลิ๊ก ในช่อง Startup type ให้ Click Automatic แล้วกด Start แล้วก็กด Ok ครับ

ที่นี้ลองเข้าเกมดู ตอนแรกอาจจะนานนิดหน่อยเพราะมันจะสร้าง Folder ชื่อ Catroot2 ขึ้นมาใหม่
                        ที่นี้ลองสร้างProfileโดยกด F1 ดูนะ คิดว่าน่าจะเล่นได้ชัวร์

Comment

ลองอัพเดทวินโดว์กับไดเรคxให้เป็นล่าสุดดูก่อนครับ รีสตาร์แล้วลองเข้าดู
                          ถ้ายังไม่ได้ใช้วิธีนี้ไปเลย

แก้ไขโดย

ของผมหลังจากเสร็จทุกขั้นตอนแล้วมาถึงตรงสีแดง
                          ของผมเป็น Services Local ครับไม่เห็นมีServices Microsoft Management Console (MMC) แต่Cryptographic Services มีครับเป็นที่วินโดร์รึเปล่าครับ

Comment

Originally posted by mrlup View Post
                            ของผมหลังจากเสร็จทุกขั้นตอนแล้วมาถึงตรงสีแดง
                            ของผมเป็น Services Local ครับไม่เห็นมีServices Microsoft Management Console (MMC) แต่Cryptographic Services มีครับเป็นที่วินโดร์รึเปล่าครับ
                            ใช่ครับปรับ Cryptographic Services ไปเลย เพราะ Services Microsoft Management Console ของผมก็หาไม่เจอ -*-

Comment

Working...
                            X