overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: TMG A1 กับ Freezer 64Pro นี่ใครดีกว่าครับ

OverclockZone Member

Default TMG A1 กับ Freezer 64Pro นี่ใครดีกว่าครับ

พอดีไปเห็น TMG A1 ราคา 1450 บาทเข้าเห็นว่าเกินงบไปไม่มาก พอสู้ไหวเลยสนใจจะถอยมา แต่ลังเลว่ามันแพงกว่า Freezer 64pro นิดหน่อย ไม่รู้ตัวไหนดีกว่า
    ท่านใดเคยใช้แนะนำด้วยครับผม ตอนนี้ผมใช้ stock heatsink ของ AMD อยู่ระบบเป็น
    AM2 AthlonX2 4000+@2.93 GHz อัดไฟที่ 1.36V รันทุกอย่างผ่านหมด เล่นเกมได้เป็นวันๆไม่ค้าง แต่รัน Orthos ไม่ผ่าน หุหุ เลยอยากอัดไฟเพิ่ม

ขอบคุณครับ

OverclockZone Legend akiTheCrepe's Avatar

ผมเชียร์ 64Pro ครับคุณอุ้ย (ใช่คนเดียวกันกับในเว็บพันทิปหรือเปล่าครับผม ?)

แต่ถ้าซื้อมือหนึ่ง ผมว่า HR-01Plus ดีกว่าครับ ราคาเพิ่มอีก 2-300 เอง เย็นกว่าหลาย

ใช่ครับผม ผมคืออุ้ยจากพันทิพ
    ขอบคุณมากครับ HR-01+ เดี๋ยวลองดูราคาดู CPU ผมระอุใช้ได้เลยตอนนี้ ขนาดหนาวๆหน้าร้อนคงทอดไข่ได้เลย อุอุ

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

HR-01Plus ราคาเท่าไหร่ครับ อ้อ สวัสดีครับคุณอุ้ย ไม่นึกว่าจะเป็นคนเดียวกัน หุหุ
    ผมไม่ได้แวะไปตอบห้องฮาร์ดแวร์นานแล้ว งานเยอะมากๆเลย สบายดีมั้ยครับ

สวัสดีครับคุณ K8 ผมสบายดีครับ แต่ช่วงหลังๆเข้าไปตอบกระทุ้ห้อง tech น้องลงเหมือนกันเพราะมีท่านอื่นๆตอบกันเยอะเลย หุหุ

เห็นราคาในเว็ป Jedi เขาขาย HR-01+ ที่ 1790 บาทหน่ะครับ เหลือบไปข้างๆ Tuniq Tower ตัวเขื่องก็ 1790 เหมือนกัน เลยหรือว่าจะเอา Tuniq Tower ไปเลยดีหนอ
    คุณ K8 ใช้ stock sink ของ AMD หรือเปล่าครับ ใช้ Vcore ประมาณเท่าใดปกติร้อนหรือเปล่า
    Last edited by digimontamer; 28 Nov 2007 at 12:52:21.

OverclockZone Member K8's Avatar

เว็บร้าน Jedi ก็ยังเข้าไม่ได้ซะด้วยสิครับ ตอนแรกผมก็ไปเล็งๆ HR-01+ เหมือนกันแต่ไม่แน่ใจว่าใส่พัดลมเพิ่มได้หรือเปล่า เลยว่าจะรอดูราคา GigabyteG-Power2 Pro ที่OCZเพิ่งเทสให้ดูเนี่ยแหละครับ หุหุ

ตอนนี้ผมใช้ซิ้งก์เดิมๆครับ หน้าหนาวแบบนี้ยังไม่ร้อนเท่าไหร่ เล่นเกมทั้งวันก็ราวๆ50-55ครับ แต่ช่วงอากาศ
    ร้อนๆที่ทะลุ60เหมือนกันครับ เลยต้องยั้งๆไว้ V.core ผมอยู่ที่1.35vครับผม โชคดีที่ชิพhynixกินไฟน้อย
    ไม่งั้นคงไม่ถึง3.0GHzหล่ะครับ ไฟแรมราวๆ1.85ก็เอาอยู่ครับ เห็นแรมแจ๋วๆกินไฟ2.0แล้วเสียวครับ ไม่กล้าซื้อมาใช้ หุหุ
    Last edited by K8; 28 Nov 2007 at 16:48:54.

OverclockZone Legend akiTheCrepe's Avatar

ถ้าราคา HR-01+ ใกล้เคียงกับ Tuniq และคุณอุ้ยมีกำลังซื้อ

ผมแนะนำ Tuniq เลยครับ เย็นกว่าเยอะพอสมควร ใช้มาทั้งสองตัวละ

ป.ล. ท่าน K8 Kingston D9GMH ที่ผมใช้วิ่งบัส 1200 ไฟ 2.3V ครับ ไม่ต้องกลัวมันพัง PCB 8Layer มันอึดจะตายไป

ถ้าราคา HR-01+ ใกล้เคียงกับ Tuniq และคุณอุ้ยมีกำลังซื้อ

ผมแนะนำ Tuniq เลยครับ เย็นกว่าเยอะพอสมควร ใช้มาทั้งสองตัวละ
    ขอบคุณครับ ตอนแรกว่าจะเลือก Arctic Cooling แต่เพิ่มอีก 400 ก็ได้ Tuniq แล้ว เลยขอกัดฟันหน่อยดีกว่า อนาคตน่าจะมีแววใช้ต่อกับ Phenom ได้อีกหน่ะครับ (คาดว่าคงจะใช้ได้มั้ง)

ตอนนี้ผมใช้ซิ้งก์เดิมๆครับ หน้าหนาวแบบนี้ยังไม่ร้อนเท่าไหร่ เล่นเกมทั้งวันก็ราวๆ50-55ครับ แต่ช่วงอากาศ
    ร้อนๆที่ทะลุ60เหมือนกันครับ เลยต้องยั้งๆไว้ V.core ผมอยู่ที่1.35vครับผม โชคดีที่ชิพhynixกินไฟน้อย
    ไม่งั้นคงไม่ถึง3.0GHzหล่ะครับ ไฟแรมราวๆ1.85ก็เอาอยู่ครับ เห็นแรมแจ๋วๆกินไฟ2.0แล้วเสียวครับ ไม่กล้าซื้อมาใช้ หุหุ
    Vcore ต่ำดีจังเลย น่าอิจฉา หุหุ X2 4000+ ผมตอนนี้เอาเสถียรรัน Orthos ได้ต้อง 1.38V แหน่ะครับ แต่พึ่งใช้มาได้เดือนนิดๆ หวังว่าเผามันต่อไปคงจะยอมวิ่งที่ไฟต่ำลงอีกได้

Quote Originally Posted by digimontamer View Post
    Vcore ต่ำดีจังเลย น่าอิจฉา หุหุ X2 4000+ ผมตอนนี้เอาเสถียรรัน Orthos ได้ต้อง 1.38V แหน่ะครับ แต่พึ่งใช้มาได้เดือนนิดๆ หวังว่าเผามันต่อไปคงจะยอมวิ่งที่ไฟต่ำลงอีกได้

คุณอุ้ยใช้ได้เดือนนึง แต่ผมเพิ่งซื้อมายังไม่ถึงเดือนเลยครับ หุหุ ซื้อมาวันที่7พ.ย.ตามบิล
    เล่นได้วันกว่าๆก็จับอัดไม่เกรงใจบอร์ดเลยครับ แต่ยังไม่ได้ลอง ORTHOS เพราะกว่าจะรัน Cinebench10 ผ่านต้องรอตั้งหลายวันแน่ะครับ

เมื่อก่อนใช้ X2 3600+ กับ Alive

จัดไฟ 1.35 ให้มันวิ่ง 3.2Ghz ได้ -*-

แต่ร้อนเอาเรื่องครับ เพราะอัดซิงค์เดิม

คุณอุ้ยใช้ได้เดือนนึง แต่ผมเพิ่งซื้อมายังไม่ถึงเดือนเลยครับ หุหุ ซื้อมาวันที่7พ.ย.ตามบิล
    เล่นได้วันกว่าๆก็จับอัดไม่เกรงใจบอร์ดเลยครับ แต่ยังไม่ได้ลอง ORTHOS เพราะกว่าจะรัน Cinebench10 ผ่านต้องรอตั้งหลายวันแน่ะครับ
    หุหุ เล่นโหดแต่แรกเลยหรือท่าน อิอิ

ตอนนี้ลดสปีดลงมา100MHz เหลือ 2.9GHz แต่ยังงงๆว่าทำไม CPU-Z ไม่ยอมโชว์ V-Core

อากาศเย็นๆแบบนี้อยู่ที่ 47-55 ครับ กำลังดีนะครับ ไม่ร้อนมากเกินไป รอG-Power2 Pro เข้าไทยก่อน
    ค่อยดันกลับไป 3GHz หุหุ

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=274767

ใส่แรมเต็มพิกัด 4 แถวเลยหรือท่าน

ครับคุณอุ้ย 512mb 4แผงเต็มเหยียดครับ จริงๆถ้าใช้แค่คู่เดียวผมกดลง4-4-4-12 แถมวิ่ง1T ได้อีก หุหุ
    แต่เล่นvista ต้องจำใจใช้2GBหล่ะครับ แรมมันถูกดี

วันนี้จะไปถอย Tuniq ปรากฎว่าของหมดครับ ทุกร้านเลย T_T รออีก 10 วัน

Bookmarks

Bookmarks