Announcement

Collapse
No announcement yet.

AVIVO กับ AVIVO HD มันมีตัวปรับแต่งเหมือนกับ PureVideo ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แผ่น HDDVD มีความจุสูงมาก หัว Laser Pitch ไม่สามารถอ่านได้นะครับ ....
    ยกตัวอย่างของภาพเฉยๆ แต่ไม่ได้ระบุถึงเทคโนโลยี่ แผ่นอะครับ

Dot Pitch ของ HDDVD เล็กกว่า DVD มากครับ.........

Comment

Originally posted by Dojo-mAn View Post
      แผ่น HDDVD มีความจุสูงมาก หัว Laser Pitch ไม่สามารถอ่านได้นะครับ ....
      ยกตัวอย่างของภาพเฉยๆ แต่ไม่ได้ระบุถึงเทคโนโลยี่ แผ่นอะครับ

Dot Pitch ของ HDDVD เล็กกว่า DVD มากครับ.........
      อั้นแน่แถ อิอิ ที่เราพูดถึงหมายถึงว่าที่บอกว่า มันเพิ่ม Bitrate ขึ้นจาก DVD ทำให้คนเข้าใจผิดคิดว่า
      เป็นการขยาย บิตเรทจาก DVD ไป HD-DVD หรือ Blu-ray ใช่ Dot-Pitch ของ Blu-Ray และ HD-DVD เล็กกว่า DVD คะ เพราะ Blu-Ray 405 นาโนเมตร ในขณะที่ DVD 650 นาโนเมตรคะ อิอิ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
        Pure Video ของ Nvidia มันแยกออกจากตัว Driver คะ มี 2 ทาง ต้องซื้อ หรือโหลดแล้ว ใช้ยาแก้ไอคะ
        ขอบคุณมากจ๊ะดาริ้ง

Comment

สรุป ผมจะได้เห็นไหมเนี่ย ตามหัวข้อกระทู้อะครับ T-T อยากเห็นอะ

Comment

Originally posted by Dojo-mAn View Post
            สรุป ผมจะได้เห็นไหมเนี่ย ตามหัวข้อกระทู้อะครับ T-T อยากเห็นอะ
            ดัน ตีตั๋วรอชม

ขอบคุณนะครับสำหรับ key

Comment

Originally posted by Artemis View Post
              เกือบถูกแต่ผิดไปนิดนึง

ไม่ใช่แล้วคะ หนัง HD คือ หนังที่ Bitrate สูงมาแต่ต้นแล้ว แต่หนัง VCD เป็น Source ที่ บิตเรตต่ำมาก ๆ(ประมาณ 7XX kbps หรือน้อยกว่านั้น)

อ่ะรูปข้างล่างเป็นตัวอย่าง เปรียบเทียบดูเห็นความแตกต่างอะไรไหม

DVD Quality

Blu-Ray 720P Quality

โห! บลูเลชัดจริงๆเลยอะ^^"

Comment

มีแต่แบบนี้ครับ (บน Vista จะมีเพิ่มมาอีกนิดหน่อย)

Comment

มันก็มี Features เพิ่มมานิดหน่อยนะครับ แต่ไม่รู้ว่า ภาพมันจะชัด และ Smooth กว่า X550 เยอะไหม

ว่าจะใช้ PALIT ATI HD 2600 Pro 256 MB DDR3 หนะครับ

Comment

มันก็มี Features เพิ่มมานิดหน่อยนะครับ แต่ไม่รู้ว่า ภาพมันจะชัด และ Smooth กว่า X550 เยอะไหม

ว่าจะใช้ PALIT ATI HD 2600 Pro 256 MB DDR3 หนะครับ
                    ชัด เห็นความแตกต่างน่ะ enable กับ Disable เนี่ย

Comment

ใช้ nStantMedia ดูหนังดีกว่าpowerDVDบ่

Comment

มันเข้าไปปรับตรงไหนอ่ะ
                        ผมเข้าไม่เป็นครับ

Comment

เพิ่งรู้ว่า PureVidio ใช้แบบนี้ นึกว่ามันทำงานผ่านตัวการ์ดเองไม่เพิ่ง software ซะอีก

Comment

มันปรับตรงไหนหว่า ผมก็หาไม่เจอ

Comment

Originally posted by Zephyross View Post
                              มันเข้าไปปรับตรงไหนอ่ะ
                              ผมเข้าไม่เป็นครับ

Comment

นั่นสิ ผมไม่เคยปรับอะไรเลยอะ มาไงใช้อย่างงั้น ^^'
                                จนวันนี้ ผมก็ยังเห็นว่า x1950gt (ที่ใช้อยู่) กับ 7600gs silence (ตัวเก่า)
                                ภาพมันก็พอๆ กันเลยอะ (คงเป็นผมคนเดียวที่เห็นว่า ภาพ+สีของ ATI กับ Nvidia มันก็พอๆ กัน)
                                แต่อาจเพราะผมไม่เคยไปปรับค่าอะไรเลยมั๊ง จะภาพแบบ .ts หรือ h264 หรือ เป็น ISO เลย มันก็ดูเหมือนกันไปหมด เหอเหอ

แต่ขอเพิ่มเติมว่า Morning รุ่น 6 นี่ the best จริงๆ 555+ (เกี่ยวกับกระทู้ไหมเนี่ย - -' )

ต่อ 2 จอแบบผมสิครับ นั่งดูแล้วสบายใจ นอนตาหลับทุกคืน *0* ไอจัง ซายุจัง เรนะจัง มาเมะจัง น่ารักไปโม๊ดดด

แถมๆ ^^ ใครยังไม่มี sexy8 beat ไปโหลดเอาได้ที่นี่นะคับ 555
                                http://www.hello-online.org/index.ph...s&torrent=8266

Comment

Working...
                                X