Announcement

Collapse
No announcement yet.

E4500มันOCไม่ดีหรอคับเห็นมีแต่คนใช้E4300-E4400

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E4500มันOCไม่ดีหรอคับเห็นมีแต่คนใช้E4300-E4400

คับอย่างที่ถามคับท่านผมเห็นไม่ค่อยมีใครใช้E4500เอามาOCเลย
    มันไม่ดีหรอคับมันE4300-E4400มันOCดีกว่าหรอคับท่าน
    ขอบคุณมากคับ

^^^0^^^

มานก็ OC ได้พอๆกาน E4500 แรงกว่าหน่อย แต่ราคามานแพงกว่าเยอะอ่ะ

Comment

4300-E4400 มันถูกกว่า 4500 พอดู อีกอย่างเป็นตัว แคชสองเมกตัวเริ่มต้นเลยคุ้มค่าที่สุด

Comment

E4500 มันเพิ่งออกมาไม่นานครับ ด้วยราคาที่แรง + OC ก็พอ ๆ กับ e4300 e4400 ก็เลยข้ามไปเลน E6xxx กันแทนครับ

Comment

คงเป็นเพราะมันออกมาทีหลังมั้งครับ

Comment

ผมก็ใช้อยู่ E4500 ยังไม่ได้ O/C เลย

จริงไหมครับที่เขาว่า ถ้า o/c แล้ว Bus ทุกอย่างก็จะไม่เสถียรเหมือนเดิม

Comment

ผมว่าน่าจะไม่จริงน่ะคับ มันอยู่ทีคนclock มากกว่ามีฝีมือมีประสพการณ์ ระดับไหน แล้วพอclockเสร็จเค้าจะมีการเทสเพื่อดูความเสถียรเหมือนกันน่ะคับ ว่าเสถียรมั้ยถ้าไม่ก็ต้องแก้ไขใหม่น่ะท่าน

Comment

ขอบคุณมากคับทุกๆท่านที่เข้ามาให้ความรู้คับ

^^^0^^^

Comment

Working...
                X