Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องทุเรียน(Turion)หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องทุเรียน(Turion)หน่อยครับ

พอดีจะอยากถอยโน๊ตบุคใหม่ ไปเดินๆดูเห็นแต่โน๊ตบุคCore2ทั้งนั้นเลย เจอTurionก้อเห็นราคาต่างกันมากเหลือเกิน ก้ออยากจะถามหน่อยว่า

1.Core2 กะ Turion ต่างกันมากไหม
    2.จะถอยTurionดีไหม

ปล. ถ้าModคิดว่ามันผิดหมวด วานย้ายทีนะคับ

INTEL ครับ สำหรับโนทบุค

Comment

ผมใช้ทุเรียนอยู่ครับ อึดดีครับ ทำงานหนักๆใช้ได้เลยครับ เลือกยี่ห้อของแล็ปท็อปและประกันด้วยครับ เสียอย่างเดียวส่วนใหญ่แล็ปท็อปมันประกันปีเดียว ถ้าซื้อทุเรียนก็มีตังอัดแรมเพิ่มได้ ส่วนประกอบอื่นมันจะได้เยอะกว่า คอร์ทู ดูอัล

Comment

ใช้ Turionสมัยแรกๆ MT-32
        2 ปีกับอีกนิดหน่อย

ทุกวันนี้ยังดีอยู่

Comment

ใช้ TL 50 ครับ เป็น 2 core ( X2 ) ปัจจุบัน อัดแรม ไปที่ 2 g โอเคครับ ไม่มีงอแง

Comment

คือ Turion64X2 นั้นถ้ามี clock มากกว่า T5XXX ซัก 400 MHz ก็ชนกันได้สบายๆครับ (ราคามันก็จะพอๆกันด้วย) แต่ TL-60 ยังแพ้พวก T7100 อยู่

เน้นประหยัดเอา Turion64X2 ไม่เสียหายครับผม ที่ clock พอๆกันสูสีกับ T2XXX เลย

Comment

รู้สึกเหมือนมันกินแบตมากกว่า centrino นะ
              น้องสาวผมใช้ TL-52 อยู่

Comment

ทุเรียนกินไฟ กว่าคับ อันนี้แน่นอน

Comment

อืม..ขอบคุณนะคับ^^

Turionก้อน่าสนนะ ถ้าลง Cool 'n Quiet จะช่วยลดกินไฟ กะ ความร้อนได้เยอะไหมคับ

Comment

ทุเรียน เอาหมอนทองไปเยย มะกินไฟ อร่อยด้วย

Comment

ผมก็กินมันอยู่อ่ะ ซื้อมาจากงานcommardก็อร่อยดีครับ จะให้กินไฟอย่างไงก้เสียบปลั๊กเหมือนกันอ่ะ -*-

Comment

Working...
                      X