Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q6600 BSEL?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q6600 BSEL?

ไม่ทราบว่า Q6600 มันทำ BSEL mod ได้รึป่าวครับ เเล้วไม่ทราบว่ามีไครลองดูมาบ้างเเล้วหรือยังคับ

ถ้าทำได้ เราต้องเชื่อมตรงหัวอันไหนของมันหรอคับ หรือว่าเชื่อมที่เดียวกันกับรุ่นอื่นๆ

ขอคำยืนยันเเละคำเเนะนำจากผู้ที่เคยทำหรือมีความรู้เรืองการโม BSELด้วยนะคับผม

ปล.ถ้าเกิดว่าเชื่อมเเล้วมันใช้ไม่ได้จะทำให้เกิดความเสียหายต่อ CPU หรือไหม...

ขอบคุณมากครับผม

Q6600 B3<- BSEL มันจาช่วยอะไรขึ้นมาได้ไหมน้อ

เปน bus 1333 ไง

Comment

So Can this CPU really undergo the BSEL mod? Im also intrested on this point. Anyanswers?

Comment

ไม่ต้องทำแล้วมั้งครับ ตัวมันก็บัส 1066 ดันไป 1333 ได้สบายๆ อยู่แล้ว จึงไ่ม่มีความจำเป็นต้องทำครับผม

BSEL Mod เหมาะกับบอร์ดราคาถูกที่เพิ่มไฟไม่ได้มากกว่า สามารถทำให้เริ่ม Start จากบัสสูงได้เลยครับ

Comment

คือว่าผมนั่งดันมันไปสุดได้เเค่ 3.0Ghz

ผมก็เลยคิดว่าถ้าโมในส่วน BSEL เเล้วอาจจะช่วยให้โอได้มากกว่านี้ไงคับ

เหอๆๆ

พวกพี่ๆว่ามันทำได้รึป่าวหละ เเละทำเเตกต่างจาก CPU เเบบอืนๆยังไง

Comment

ได้แค่ 3.0 เองหรอ ใช้ บอร์ดอะไรครับ ผมลาก 3.6 สบายๆเลย Q6600 + ds4

Comment

ทำไมมันได้น้อยจังแค่ 3.0GHz เองเหรอครับ ? ตัวนี้มันน่าจะไป 3.4GHz ได้นะเนี่ย

Comment

เพื่อ ????

Comment

Spec เครืองผมมันก็เท่านี้อะ

Cpu: Intel Quad core Q6600 2.4Ghz @ 3.0Ghz
                  Gpu: MSI NX8800GT สองตัววิ่งอยู่ที่โหมด Sli
                  Main Board: Abit IN9 32X-MAX Wi-Fi
                  Ram: Kingston 1Gb สี่ตัว--เป็นเเรม 4Gb
                  Power supply: Tagan 800w

เเต่ลากไปได้เเค่ 3.0Ghz

Core Stepping ของผมมัน B3 ก็จริงเเต่ก็ควรลากไปได้มากกว่านี้จริงไหมหละคับ= =

เเต่ตอนนี่ มั่วๆไปมั่วๆมาได้คะเเนน 3Dmark มาเป็น 15000เเละงับ เเต่จาเอา CPU มันขึ้นมาอิกหน่อย.... พวกพี่ๆว่าได้รึป่าวด้วยการ BSEL

Comment

ไม่ต้องbselหรอก เด๋วเสียของเปล่าๆคับ

ดูจากสเปคนี่ เดิมๆก้อแรงแสดแล้วนะนั่น หรือว่าตันที่แรมหว่า

รอเรปล่าง

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                      ไม่ต้องbselหรอก เด๋วเสียของเปล่าๆคับ

ดูจากสเปคนี่ เดิมๆก้อแรงแสดแล้วนะนั่น หรือว่าตันที่แรมหว่า

รอเรปล่าง
                      สงสัยจะตันที่เเรมจริงๆหละคับ

ถ้าจะซื้อเเรมใหม่อะ ซื้ออะไรดีหงะ

Comment

ลองใส่แรม2แถว แล้วลากดูยังง่ะ

Comment

แรมชัวร์ ล่ะ มีตังไปหา D9 มาเล่นซักคู่ดิ g skill hz ก็ดี

Comment

ไหนวันก่อนท่านได้ 3.6 แล้วนี่ครับ.........บางทีมันเป้นที่แรมนะท่าน ที่มันไม่ไปเนี่ย...

แต่ kington ก็แย่แล้ว ยังไปใส่ 4 แถวอีก...ไม่รู้ว่ามันเป้นพี่น้องกันรึป่าว.....มันอาจทะเลาะกันก็ได้ท่าน...

ลองทำอย่างที่หลายท่านว่า ...ลองใส่ 2 แถว....รึไม่ก้ไปจัดแรมดีๆมาซักคู่นึงครับ

เท่าที่ดู 3.4 นี่สบายๆ 3.6 ก้ไม่ยากเลยครับ...........ไอ้ที่ว่าเนี่ยมันไม่น่าทำมั๊งครับบ

Comment

ผมไม่รู้นะเนี่ยว่าใส่แรม 4 แถว - นี่อาจเป็นสาเหตุหลักที่คล็อกไม่ขึ้นก็ได้นะ
                              ถึงจะใช้ Unlink ก็เถอะ

แล้วเปลี่ยนเป็น X38 แล้ว ยังใส่ 4 แถวอยู่รึป่าวครับ

Comment

Working...
                              X