มีปัญหาเกี่ยวกับ NOD32 มาถามค่ะ(เกี่ยวกับการรันโปรแกรม)
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 3 of 3

Thread: มีปัญหาเกี่ยวกับ NOD32 มาถามค่ะ(เกี่ยวกับการรันโปรแกรม)

OverclockZone Member c_chan's Avatar

Default มีปัญหาเกี่ยวกับ NOD32 มาถามค่ะ(เกี่ยวกับการรันโปรแกรม)

มีปัญหามาถามเกี่ยวกับ NOD32 ค่ะ คือตอนที่เปิดเครื่องขึ้นมาปกติพอเข้าวินโดว์แล้วเราจะเห็นโปรแกรม NOD32 มันรันขึ้นมาแล้วค้างอยู่หน้าจอแปบเดียวจากนั้นก็จะปรากฎเป็นไอคอนขึ้นมาแทนแต่ของเรามีปัญหาตรงนี้ค่ะ คือว่าไม่มีไอคอนแสดงตรงtaskbar ข้างล่าง แล้วพอเปิดเข้าไปตรง Start>Programs>Eset>NOD32 Control Center และ NOD32 มันไม่ขึ้นมาให้ค่ะ เหมือนมันรันขึ้นมาแปบเดียวก็ดับไปเลย แต่พอกด Alt/Ctrl/Del ขึ้นมาโปรแกรมก็ยังทำงานอยู่นะคะ ไม่ทราบว่ามันเกิดปัญหาเพราะอะไรคะ

กลัวว่ามันจะทำอะไรไม่ได้ค่ะ แบบนี้จะได้หนีไปใช้ตัวอื่นไม่ก็ซื้อแผ่นมาลงทับเลยเพราะกลัวมันจะไม่ป้องกันให้เราน่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

OverclockZone Member jshow's Avatar
    คนดี?ไม่มีที่อยู่

ลองลงเวอร์ชั่นอื่นดูจิค๊าบ

OverclockZone Member โชติก's Avatar

ลองคลิกขวาแถวๆนาฬิกาแล้วเลือก Customize Notifications สังเกตดูว่ามี Nod32 อยู่ด้วยหรือเปล่า

ว่าแล้วลองเลือก Restore Default ดู

Bookmarks

Bookmarks