overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 34

Thread: ไฟไหม้ร้านเน็ต!ผม ผู้มีประสบการณ์,LAB Test, เซียนตัวจริง ยิงมาหน่อยคับ

OverclockZone Member

Default ไฟไหม้ร้านเน็ต!ผม ผู้มีประสบการณ์,LAB Test, เซียนตัวจริง ยิงมาหน่อยคับ

ไฟ้ไหม้ประมาณ 20 นาที ที่เสียจนเอาการไม่ได้จะไม่กล่าวนะครับ

22 เครื่อง ความร้อนอบ ส่วนที่เป็นพลาสติกด้านบน Case ละลาย + จอ LCD Body มันบิดเบี้ยว
    อุปกรณ์ภายในยังอยู่ดี ดูด้วยตาเปล่า ยังไม่ได้เทส
    คาดว่ายังใช้งานได้ เย็นนี้จะ test ดูคับ
    ถ้าหากใช้งานได้ ผมควรเปิดต่อดีไหม กลัวว่าอุปกรณ์มันจะสภาพไม่คงที่แล้วครับ ก็เครื่องต้องเปิดวันละหลายๆ ชั่วโมงนี้ครับ เครื่องโดนความร้อนอบมาตั้งขนาดนั้นไม่รู้ว่ามันยังจะไหวหรือเปล่า
    กลัวมันจะตูมเอาต่อหน้าต่อตา
    อันนี้ซีเรียสจริงๆ ครับ 8 แสนยังไม่คืนทุนเลยครับ
    ค่าlicence ยังไม่คุ้มเลย คิดจะขาย licence ทิ้งอยู่ครับ
    เพราะถ้ามันไม่ชัวร์ ผมจะปิดถาวรครับ

OverclockZone Member

กําไรต่อเดือนเป็นอย่างไร ช่วยบอกหน่อย

OverclockZone Member [MoLa] - ๏ Jazz ๏ -'s Avatar
    - ๏ MoLD & DeSiGn ๏ - KmiT'NB

น่าเห็นใจจิงๆๆงับ ดันๆๆคนรู้มาตอบล่ะกัน

ขอแสดงความเสียใจด้วย

OverclockZone Member Gep's Avatar

อุปกรณ์คอมพิวเตอร์หลายๆตัวมันทนความร้อนได้สูงอยู่แล้วครับ ยิ่งเป็นพวกที่อยู่ในเคส มันไม่น่าจะมีปัญหา
    เพราะถึงมันจะมีปัญหามันก็ไม่ระเบิดใส่ลูกค้าหรอกครับ แค่เสียงตุ๊บตับของแบบไฟสปาค
    แต่เรื่องจอ LCD นี่ผมไม่มีความเห็นครับ
    ปล. นี่เป็นความคิดเห็นของผมนะครับไม่ใช่ว่ารู้จริงครับผม

OverclockZone Member neromimz's Avatar

อันแบบนี้ผมไม่เคยเจอมาก่อนเลยนะคับ แบบโดนอบจนไหม้ ผมเองก็ไม่ใช่เซียนด้วย แต่ไหม้ขนาดนั้นผมว่าเครื่องในคงไม่เหลืออะคับ เป็นผม ผมไม่ขอเสี่ยงดีกว่า เกิดเป็นอะไรกับลูกค้าขึ้นมามันจะยุ่ง
    แล้วของพวกนี้ส่งเคลมได้ไม่ใช่หรอคับ หรือหมดประกันแล้วอะ
    เห้อ กลุ้มนะคับเจอแบบนี้ ในช่วงนี้ ก็สู้ต่อไปนะ อย่าท้อล่ะ

ปล.แล้วลงวินโด้เถื่อนแทนไม่ได้หรอคับ ถึงกับต้องลงของแท้เลยหรอ เปลืองตังเอามากๆเลยนะนั่น
    ปล.ที่บอกว่ามันเสี่ยงน่ะ ผมหมายความว่า กลัวว่ามันจะระเบิดเอาน่ะคับ

OverclockZone Member OJARU's Avatar

เคยทำร้านเน็ตมาเหมือนกัน น่าเห็นใจนะครับ แค่เปิดไปวันๆ ก็แค่พอกินพอใช้ไปวันๆเท่านั้นเอง
    เรื่องมันจะยังใช้ได้ไหม ลองเทสดู ก็น่าจะรู้ แต่มันจะอยู่ได้อีกนานแค่ไหน ไม่ทราบเหมือนกัน
    เรื่อง กลัว ระเบิด คงไม่น่าห่วง เพราะ มันไม่มีอะไรให้ระเบิดหรอกครับ อย่างมากก็ บุ๊บ ที่ร้านเคยเจอไฟเกินเข้าร้านมา เกือบๆ 300 V. เครื่องที่ไม่ได้ต่อผ่าน UPS ซัพพาย ดังบุ๊บ แล้วก็จะมีกลิ่นกุ้งเผาลอยออกมา(ซัพพายพังทันที 3 เครื่อง) เครื่องที่ต่อผ่าน UPS ไม่เป็นไร แต่ UPS พัง 3เครื่อง จาก 8เครื่อง UPS ทุกเครื่อง ฟิวล์ขาดกระจุย
    ตัวคอม ไม่เป็นอะไร

OverclockZone Member Hunter_JIK's Avatar

เทสดูครับ

ถ้าใช้ได้ไม่มีปัญหา

ถ้าใช้ไม่ได้ดูรอยให้ดีถ้าไม่มีรอยไม่มีคราบไหม้ เอาไปเครมครับ

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

อืม...น่าเห็นใจจัง ขอแสดงความเสียใจ และเป็นกำลังใจให้ครับ

ตามความเห็นผมถ้าเป็นเครื่องคอมถ้าโดนความร้อนแปปเดียวคงไม่เป็นไรแต่ถ้านานหน่อยพวกตะกั่วที่อยู่บนบอร์ด

กลัวว่ามันจะหลุดร่อนไป พวก Diode ตัวเล็กๆที่อยู่บนบอร์ดอาจจะไปแล้วก็ได้เพราะพวกนี้พังง่ายอยู่แล้ว

ถ้ายังไงก็คงต้องลองดูด้วยตาเปล่าก่อนค่อยเทสล่ะครับ

เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปครับ ^_^

OverclockZone Member wezapure's Avatar

เคลมๆๆ น่ากัวจิงๆ ไปทำยังไงหนอถึงได้ใหม้อะ

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

ขอให้โชคดีคับท่าน

OverclockZone Member being's Avatar
    Chiang Mai Thailand

ขอเปนกำลังใจให้ครับ

OverclockZone Member Pat_CSSU's Avatar

ขอให้เคลมได้นะครับ

OverclockZone Member Razor's Avatar

อุปกรณืในเคสถ้าตัวไหนเปิดติดก็ใช้ไปเถอะครับ ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร แต่LCDนี่สิลองเปิดดูครับ ถ้าติดแล้วภาพปกติก็ใช้ต่อไปเลยครับ

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

สู้ๆ ครับ

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

105 องศาคับ

สู้ๆคับ

ปล.ได้ทำประกันไรไว้เป่าอะคับ?

OverclockZone Member maxy's Avatar

น่าเห็นจาย อ่ะ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

เทสดูครับ ได้ผลไงมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ
    ถ้าไม่เสียรูปมาก ใช้ได้ปกติ ไม่เป็นไรหรอกครับ ค่อยๆ เปลี่ยนส่วนที่มันเสียหายก็ได้ บางเครื่อง เสี่ยนู่นทีนั่นที ก็เอาที่ใช้ได้มารวมๆเปลี่ยนกันก็ได้
    Last edited by Zepherous; 28 Nov 2007 at 21:09:05.

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

ตามท่านบนๆ กล่าวละงับ ^^"

ps ไม่มีประกันภัยไว้เลยเหรองับ >.<?

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

น่าเห็นใจคับผม ยังไง ก็สู้ๆๆต่อไปน่ะคับเป็นกำลังให้คับผม สู้ๆๆๆน่ะคับ^^

OverclockZone Member ballsmn's Avatar
    ดินแดง รัชดา กรุงเทพฯ

ต้องลองเทส ทุกเครื่องอ่ะ ครับ เปิด ทิ้งไว้ ทั้งวันดู ให้ลูกค้า มาทดสอบก็ได้ครับ(ประมาณ ขาประจำ) สู้ๆ ครับตัวไหนไม่ใช้ได้ก็ ลองเอาไปเคลมครับ เครื่องไหนใช้ได้ก็เปิดบริการไปก่อนครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks