Announcement

Collapse
No announcement yet.

E4500 ในcpu-z ตัวตูณมันขึ้นๆลงๆ 6บ้าง 11บ้าง งง???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E4500 ในcpu-z ตัวตูณมันขึ้นๆลงๆ 6บ้าง 11บ้าง งง???

E4500(M0)เพิ่งซื้อมาเมื่อวานพร้อมกับGigabite P31-DS3L ลองประกอบเครื่องลงวินโดวส์ดูพอรันcpu-zกลายเป็น 200x6=1200 พอรันโปรแกรมอื่นๆขึ้นมาก็กลายเป็น 200x11=2200
    หรือมันเป็นโหมดประหยัดพลังงาน เป็นปกติ งง???
    ต้องแก้ยังไงถึงให้มันคงที่ เพิ่งลงวินโดวส์เดิมๆไม่ได้ลงโปรแกรมอื่นๆเลย
    หรือว่ามันเป็นปกติอยู่แล้ว ใช้กับแรมตามลายเซ็น เพิ่งลองมาใช้Intelไม่ค่อยรู้เรื่อง
    ช่วยตอบให้กระจ่างทีครับ......

ลอง OC ดูตัวคูณมันก็ยังขึ้นๆลงๆไม่นิ่งซักทีแต่ก็ใช้งานได้ปกติ M/Bรุ่นนี้มันปรับค่า cl ยังไงหาไม่เจอ รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ
    Attached Files

Comment

ปิด C1E ครับ

Comment

ปิดฟังชั่น speed step ครับ แบบท่าน one ว่าแหละ แต่เปิดไว้ก็ดีแล้วนะ
        ไม่ร้อนประหยัดไฟ ถนอม cpu หุหุ

Comment

ได้ล่ะครับ......
          งง???อยู่ตั้งนาน เพิ่งลองมาหัดเล่นIntel ลากมันดีเหมือนกัน....
          ขอบคุณทุกท่านครับ.....

Comment

ดีใจครับ(ไม่ใช่ที่ท่านแก้ไขได้นะ ล้อเล่นครับ....) ดีใจที่เจอคนใช้ M/B และ Cpu เหมือนกัน จะได้มั่นใจหน่อยว่า P31-DS3L มันลองรับ E4500 ได้ เพราะว่าผมซื้อมาที่แรก บอร์ดมันเดี้ยง ซวยซะไม่มี หลังส่งเคลมเพิ่งรู้ว่าเป็นที่ RAM

-*-

Comment

Originally posted by lovefriend View Post
              ดีใจครับ(ไม่ใช่ที่ท่านแก้ไขได้นะ ล้อเล่นครับ....) ดีใจที่เจอคนใช้ M/B และ Cpu เหมือนกัน จะได้มั่นใจหน่อยว่า P31-DS3L มันลองรับ E4500 ได้ เพราะว่าผมซื้อมาที่แรก บอร์ดมันเดี้ยง ซวยซะไม่มี หลังส่งเคลมเพิ่งรู้ว่าเป็นที่ RAM

-*-
              ใส่ได้แน่นอนคับ ชิพ P965ยังใส่ได้เลย - -*แล้ว P31 มันใหม่กว่า P965อีกน่ะเนี่ย

Comment

เคยอ่านใน quickpcextreme ครับ หน้าปก Overclocking ได้ความรู้ดีครับ

จะเกี่ยวกับการ overclock มี case study ให้ศึกษาด้วยครับ

Comment

ตอบกันบ่อยมากคำถามนี้ว่ามั้ย

Comment