Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีรูปประกอบการOCครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีรูปประกอบการOCครับ

ตามรูปเลยนะคัรบ จะปรับยังไงให้มันลากได้ 3.4-3.5 ครับ

2รูปแรก คือ คนในบอดให้ปรับตาม

งงรูป 4 ว่าให้เป็น disable หรือ enable ครับ

2รูปหลัง คือ ที่เครื่องผมครับ
    Attached Files

ดันๆๆ บอร์ดตัวเดียวกัน

Comment

คน เซียน ช่วยทีเหอะๆๆ

Comment

ขอชม cpuz ตอน 3.0 หน่อยจิ หน้าทดแรมด้วยเน้อ

Comment

..........

จัดมาแล้วครับ มีวิธีคิด วิธี ยังไงเหรอครับ ท่าน ครับ

Comment

เอางี้แล้วกันนะ หากคิดจะลากมัน ป๋มว่าควรไปปิดระบบประหยัดพลังงานมันก่อนดีกว่านะครับ ตัวคูณจะได้ไม่ลดเอง

งานนี้ก็เล่นกันที่ตัวคูณ 10 ไปเลย แล้วให้มันวิ่งตามสเป็กแรมที่ 10x333 แค่นี้ก็ 3.3 ละ
            จากนั้นหากจะไล่กันต่อก็ค่อยมาเพิ่มไฟแรมซักนิด แล้วค่อยๆขยับ ถึง 10x350 เมื่อไหร่ก็โอเชละ
            อย่าลืมไปฟิคแรมที่ 5-5-5-15 ด้วยเน้อ
            ขอไฟ cpu เผื่อไว้ก่อนที่ 1.5 (เผื่อ) นิ่งแล้วค่อยลดลงเรื่อยๆได้
            ถ้าบัสมันตันหรือบูตไม่ขึ้น ก็ลองให้เพิ่มไฟบอร์ดเข้าไปทีละหน่อย

Comment

งง พึ่ง สังเกต เฮ้อ เป็นไปได้ 1.8 กับ 3.0 muti *6 เชย

Comment

...........

Originally posted by dears View Post
                เอางี้แล้วกันนะ หากคิดจะลากมัน ป๋มว่าควรไปปิดระบบประหยัดพลังงานมันก่อนดีกว่านะครับ ตัวคูณจะได้ไม่ลดเอง

งานนี้ก็เล่นกันที่ตัวคูณ 10 ไปเลย แล้วให้มันวิ่งตามสเป็กแรมที่ 10x333 แค่นี้ก็ 3.3 ละ อันนี้ได้ครับ
                จากนั้นหากจะไล่กันต่อก็ค่อยมาเพิ่มไฟแรมซักนิด เพิ่มเท่าไรครับดูตรงไหนเหรอ แล้วค่อยๆขยับ ถึง 10x350 เมื่อไหร่ก็โอเชละ ครับ
                อย่าลืมไปฟิคแรมที่ 5-5-5-15 ด้วยเน้อ งงตรงนี้ไปปรับที่ไหนครับ
                ขอไฟ cpu เผื่อไว้ก่อนที่ 1.5 (เผื่อ) นิ่งแล้วค่อยลดลงเรื่อยๆได้ เพิ่มหัวข้อไหนครับ
                ถ้าบัสมันตันหรือบูตไม่ขึ้น ก็ลองให้เพิ่มไฟบอร์ดเข้าไปทีละหน่อย
                ....

Comment

เข้าไปปรับแรมตามนี้
                  http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=46772

Comment

.............

...................

ผมปรับไป 333 แล้วมัน boot ไม่ขึ้นง่ะคัรบ
                    Last edited by momaymint; 28 Nov 2007, 23:41:53.

Comment

เพิ่มไฟ cpu กับ fsb เข้าไปอีกง่ะ

Comment

................

Originally posted by dears View Post
                        เพิ่มไฟ cpu กับ fsb เข้าไปอีกง่ะ
                        ไปปรับที่หัวข้อไหนครับ และ เพิ่มเท่าไรดีครับ กลัว แต๊ป

Comment

เพิ่ม FSB Overvoltage Control +1สเต็ป
                          เพิ่ม CPU Overvoltage Control +2สเต็ป

ดูเรื่องความร้อนเป็นหลักไว้ก่อน เรื่องแต๊ปไม่ต้องกลัว เพราะมีประกัน เอิ้กกกกกกกกกกกกกกกกก (ตัวใครตัวมัน หุหุ)

Comment

.....................

เพิ่ม FSB Overvoltage Control +1สเต็ป ทำไมของผมไม่มีชื่อนี้หรอครับ หรือมันเป็นตัวอื่น และ 1สเต็ปคือ จาก +0.2000 เป็น +0.3000 เลยรึเปล่าครับเพิ่ม CPU Overvoltage Control +2สเต็ป จาก 1.4000 เป็น 1.6000 หรอครับ
                            ดูเรื่องความร้อนเป็นหลักไว้ก่อน เรื่องแต๊ปไม่ต้องกลัว เพราะมีประกัน เอิ้กกกกกกกกกกกกกกกกก (ตัวใครตัวมัน หุหุ)
                            ผมใช้ zing blue คับ zing ใหญ่ๆๆๆ แต่ PSU 420 delux

Comment

Originally posted by momaymint View Post
                              ผมใช้ zing blue คับ zing ใหญ่ๆๆๆ แต่ PSU 420 delux
                              เพิ่มพวกนี้ เข้าไปครับ +1,+2,+3 ค่อยๆเพิ่มที่ละอย่าง
                              เดี๋ยวดีเอง หรือไม่ก็แต็ปไปเลย หุหุหุ
                              Last edited by bigtees; 1 Oct 2009, 14:51:03.

Comment

Working...
                              X