overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32

Thread: สงสัยค่ะท่าน

OverclockZone Member DocterGrace's Avatar

Default สงสัยค่ะท่าน

คือ เกรวจะซื้อ Notebook ใหม่อีก 2 วันค่ะ แต่สงสัยรหัส CPU ของ Notebook ค่ะ

AMD Tution 64 X 2 (TL-56) = 1.8 GHZ กับ (TL-58) = 1.9 GHZ
    ประสิทธิภาพจะแตกแต่งกันมากไหมค่ะท่าน เพราะส่วน ต่างราคาเกือบ 2000 บาทค่ะ
    ควรจะเล่นตัวไหนดีค่ะ รบกวนถามหน่อยน่าค่ะ ^-*

OverclockZone Member data_db2's Avatar

ไม่ มาก ครับ ขึ้นกับใช้ อะไร
    ถ้าใช้ office ไม่รู้สึก เพราะพิมช้า อยู่แล้ว 555
    จะเล่น ยี่ห้อไรเหรอ

OverclockZone Member Paully_pat's Avatar

ถ้าใช้งานแบบบ้านๆ พวกเล่นเน็ต Office เกมส์เด็กๆ ดูหนัง ฟังเพลง ใช้ของถูกดีกว่าครับ
    รุ่นแพงๆซื้อมาได้ใช้ประสิทธิภาพมันไม่เต็มที่หรอกครับ ใช้งานแค่เป็นผมซื้อไม่เกิน25000
    แนะนำ พวก Compaq Acer(Travelmate เท่านั้น) Lenovo

ถ้าใช้งานพวกกราฟฟิก เล่นเกมส์โหดๆ ควรซื้อของดีหน่อย ใช้การ์ดจอแยก
    ความเสถียรตอนใช้งานหนักๆมันต่างกัน เรื่องราคาแล้วแต่กำลังทรัพย์ครับ
    แนะนำ HP Sony Toshiba

ถ้าเป็นมือใหม่หัดเล่นคอมพ์ ทำ Windows พังเป็นประจำ หรือคนที่มีแฟนขี้หึงมือหนักเท้าหนัก
    หรือคนที่ต้องการความทนทานไม่เน้นความสวยงามแนะนำ ThinkPad ของเค้าดีจริงๆ

ของพวกนี้มันตกรุ่นเร็ว เดือนนึงราคาอาจจะลงเป็นพัน ซื้อแพงๆมาแล้วจะเสียดาย
    ซื้อที่เหมาะกับงานที่ใช้ดีกว่านะครับ
    Put the right Notebook to the right Job.

OverclockZone Member wankub's Avatar
    ประชานิเวศน์3 นนทบุรี 9 25/5

เอาส่วนต่างไปอัพแรมเพิ่มดีกว่าครับห็นมากกว่า

OverclockZone Member DocterGrace's Avatar

Quote Originally Posted by data_db2 View Post
    ไม่ มาก ครับ ขึ้นกับใช้ อะไร
    ถ้าใช้ office ไม่รู้สึก เพราะพิมช้า อยู่แล้ว 555
    จะเล่น ยี่ห้อไรเหรอ

จะซื้อ ยี่ห้อ Acer อยู่ค่ะ ประมาณมีกาดจดแยกค่ะ เพราะอยากเล่นเกม Sim กับAudition นี่ละค่ะ

OverclockZone Member boomiiz's Avatar

จาซื้อโน็ตบุ๊คเหมือนกานเลยคะพี่ แต่หนูซื้อปีใหม่นู้นนนนนนน

Quote Originally Posted by boomiiz View Post
    จาซื้อโน็ตบุ๊คเหมือนกานเลยคะพี่ แต่หนูซื้อปีใหม่นู้นนนนนนน

อุ๊ยย มีผู้หญิงเพิ่มมาอีกคนแล้วหรอค่ะเนี่ย ยินดีที่ได้รุ้จัก พี่ชื่อ เกรซน่าค่ะ

OverclockZone Member boomiiz's Avatar

ยินดีที่ได้รู้จักคะพี่เกรซ แอดเมล์มาคุยกานนะคะ
    ิboomiiz-angela-minerva-athena@msn.comคะ
    บูมนะคะพี่ 14ย่าง15ปีจร้าาาา

OverclockZone Member เอก(โอโซน)'s Avatar

Quote Originally Posted by DocterGrace View Post

จะซื้อ ยี่ห้อ Acer อยู่ค่ะ ประมาณมีกาดจดแยกค่ะ เพราะอยากเล่นเกม Sim กับAudition นี่ละค่ะ
    ถ้าเล่นแค่ 2 เกมส์นี้กับทำงานอย่างอื่นที่ไม่โหดมากนักแนะนำตัวที่ถูกกว่าครับ
    ส่วนต่าง 2000 ทำอะไรได้อีกเยอะครับ

ชอบเล่นSimเหมือนกานคะ หนุกดี หุหุ
    อยากซื้อของAcerเหมือนกานง่า รุ่นไหนดีงับ

Quote Originally Posted by เอก(โอโซน) View Post
    ถ้าเล่นแค่ 2 เกมส์นี้กับทำงานอย่างอื่นที่ไม่โหดมากนักแนะนำตัวที่ถูกกว่าครับ
    ส่วนต่าง 2000 ทำอะไรได้อีกเยอะครับ
    ถ้าเผื่ออนาคตละค่ะ เพราะพี่เกรซเขาชอบเล่น BF2 หารกันซื้อค่ะท่าน ตัวไหนจะคุ้มบ้างค่ะ สำหรับยี่ห้อ Acer ค่ะ ถ้ามือ 2 แต่มีประกันจะคุ้มไหมค่ะ

OverclockZone Member เอก(โอโซน)'s Avatar

Quote Originally Posted by DocterGrace View Post
    ถ้าเผื่ออนาคตละค่ะ เพราะพี่เกรซเขาชอบเล่น BF2 หารกันซื้อค่ะท่าน ตัวไหนจะคุ้มบ้างค่ะ สำหรับยี่ห้อ Acer ค่ะ ถ้ามือ 2 แต่มีประกันจะคุ้มไหมค่ะ
    Laptop ส่วนมากอัพเกรดได้แค่บางอย่างครับ (ram+Hdd+Optical drive)
    ถ้าจะเผื่ออนาคตจริง ๆ ราคาคงจะอัพไปอีกเยอะครับ
    เพราะเทคโนโลยีของ Laptop ค่อยข้างแพงครับ
    ส่วนเกมส์ BF2 เครื่องนี้เล่นได้สบายครับ ถ้าแรม 1 กิกขึ้นไปครับ
    ถ้ามือสองต้องเทสให้ดีน้ะครับ
    เพราะ laptop ค่อนข้างบอบบาง
    บางทีอาจจะเจอเครื่องเทพ (ที่ใช้ไปสักพักเสีย) เอาได้ครับ
    ถ้ามีงบเหลือจริง ๆ แนะนำเครื่องใหม่เลยครับ
    ปล.หรือซื้อมือ 2 ต่อจากคนรู้จักกันและไว้ใจได้ดีกว่าครับ

Quote Originally Posted by เอก(โอโซน) View Post
    Laptop ส่วนมากอัพเกรดได้แค่บางอย่างครับ (ram+Hdd+Optical drive)
    ถ้าจะเผื่ออนาคตจริง ๆ ราคาคงจะอัพไปอีกเยอะครับ
    เพราะเทคโนโลยีของ Laptop ค่อยข้างแพงครับ
    ส่วนเกมส์ BF2 เครื่องนี้เล่นได้สบายครับ ถ้าแรม 1 กิกขึ้นไปครับ
    ถ้ามือสองต้องเทสให้ดีน้ะครับ
    เพราะ laptop ค่อนข้างบอบบาง
    บางทีอาจจะเจอเครื่องเทพ (ที่ใช้ไปสักพักเสีย) เอาได้ครับ
    ถ้ามีงบเหลือจริง ๆ แนะนำเครื่องใหม่เลยครับ
    ปล.หรือซื้อมือ 2 ต่อจากคนรู้จักกันและไว้ใจได้ดีกว่าครับ
    ขอบคุณมั๊กๆๆน่าค่ะท่าน

ขอบคุณมั๊กๆๆน่าค่ะท่าน
    ไม่เป็นไรครับ ยินดีเสมอครับ

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

แหม ท่านเอก เหนผุหยิงไม่ได้เลยนะ ไม่เหมือนผม

ว่าแต่เกรซ มีเบอร์ หรือเมลป่าวคับ

เหอะๆ

OverclockZone Member peedurst's Avatar

เข้ามาฮาครับ

OverclockZone Member SuKy's Avatar

Talking

หุๆๆ

OverclockZone Member Naruse's Avatar

อะแฮ่มๆ ท่านเอกแอบมาห้องนี้นี่เอง ห้องไอทีไม่ค่อยอยุ อิอิ

Quote Originally Posted by Naruse View Post
    อะแฮ่มๆ ท่านเอกแอบมาห้องนี้นี่เอง ห้องไอทีไม่ค่อยอยุ อิอิ
    มาตามเสียงของหัวใจครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks