Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูอาการ HDD ผมที มันเกิดอะไรขึ้น ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูอาการ HDD ผมที มันเกิดอะไรขึ้น ?

เวลาโอนไฟล์บางทีก็ช้าเว่อๆเลยครับ เลยลองใช้ HD Tune เทสดู ผลก็เลยออกมาแบบนี้ (ระหว่างเทสปล่อยเครื่องไว้เฉยๆ รันอยู่โปรแกรมเดียวนะครับ) มันเสียหรือเปล่าแบบนี้ ถ้าเสียเคลมได้ไหม แล้วจะบอกเขาว่าเกิดอาการอะไร

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ลองใช้ HD Tune เทส Bad สิครับ

Comment

เทสแบบ Quick ไม่เจอครับ ลองแล้ว ยังไม่ได้ลองแบบธรรมดา นานเกิน ขี้เกียจ - -"

Comment

Originally posted by sungod1422 View Post
        เทสแบบ Quick ไม่เจอครับ ลองแล้ว ยังไม่ได้ลองแบบธรรมดา นานเกิน ขี้เกียจ - -"
        เหอๆ ถ้าไม่สแกนธรรมดาแล้วจะเช็คได้ไงละครับ

ของผมเคยเป็นแบดเทียม ลบทุกพาดิชั่น แล้วสร้างใหม่หายครับ

Comment

ลองเต็มๆละ ไม่มีปัญหาไร ไม่ได้ BAD

Comment

ขึ้นอยู่กับขนาดของไฟล์ที่ โอนด้วยครับ
            ถ้าไฟล์ เล็กๆ ย่อยๆ เยอะ มันจะนาน แม้แต่ ssd ยังช้าเลยครับ

harddisk ไม่ต้องพูดถึง ช้าโคตรๆ

Comment

Working...
            X