overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 36
    Banned
    Mod บางคนคุกดวย สมองหมา บ้าอำนาจ

Cool ตอบผมด่วน PES 2011 กับ VGA 6870 Gig 3 พัดลม

Spec ดังนี้ครับ

PSU :SEASONIC 650 W. 80+ GOLD
    M/B :ASUS CROSSHAIR IV FORMULA
    CPU :PHENOM II X6 1090T AM3 3.20GHz (3.60 Turbo Core) 125W
    Cooling : Mega Halem
    RAM :G.SKILL DDR3 8GB XL 1600(4GBx2)
    VGA :GIGABYTE HD 6870 1GB GDDR5 256MB 900MHz/4200MHz
    HDD :WD 1002 FAEX 1 TB,SATA III,64 MB,NCQ,BLACK 5-Y // SAMSUNG 1TB (103SJ)
    Monitor : LED 23'' LG (E2360V-PN)

ถามครับ
    1.ทำไมผมเล่น PES 2011 แล้วภาพมันไม่ค่อยประทับใจเครับ รู้สึกว่ายังเนียนไม่พอ (หรือว่า กราฟฟิคของเกมส์มันได้แค่นี้) /ไอ้ผมก็คิดเองว่าการ์ดจอผมดีไม่พอหรือเปล่า
    2.เวลาดู Hidif ก็ประทับใจระดับนึงไม่ถึงกับเนียนกิ๊ฟ แต่พอไปดูพวก VCD/DVD ดูไม่จืดเลยภาพเละเทะตุ้มเป๊ะเลย
    3.มีใครใช้เขียวอยู่บ้างครับ (ตัวไหน) แล้วเล่น PES 2011 เป็นไงบ้างครับและดูหนังด้วย ขอเปรียบเทียบกันหน่อย เผื่อเปลี่ยนใจไปเขียวครับ
    4.Gig 6870 3 พัดลม กับ Gig 6870 กล่องดินสอมันต่างกันยังไงครับ (เรื่องความแรงหรืออะไรประมาณนั้นน่ะครับ)

OverclockZone Member xexalskyline's Avatar
    เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด นนทบุรี

resolutionปรับได้เท่ากับnativeจอรึเปล่า

ส่วนเกมมันเองกินสเปคไม่เยอะ แล้วภาพก็ไม่ได้สวยงามอะไรมากมายนะ

เรื่องดูหนังปัจจัยหลักๆขึ้นอยู่กับplayer + decoder + filterที่คุณใช้ด้วยไม่ใช่แค่การ์ดจออย่างเดียว

Banned
    Mod บางคนคุกดวย สมองหมา บ้าอำนาจ

Quote Originally Posted by xexalskyline View Post
    resolutionปรับได้เท่ากับnativeจอรึเปล่า

ส่วนเกมมันเองกินสเปคไม่เยอะ แล้วภาพก็ไม่ได้สวยงามอะไรมากมายนะ

เรื่องดูหนังปัจจัยหลักๆขึ้นอยู่กับplayer + decoder + filterที่คุณใช้ด้วยไม่ใช่แค่การ์ดจออย่างเดียว
    ไม่เข้าใจครับ พอดีไม่เก่งคอมมากมาย รบกวนขยายความอธิบายแบบให้คนโง่ๆได้เข้าใจทีครับ

OverclockZone Member mookvstry's Avatar

คลิ๊กขวา screen resoltion > Resolution เลือก High ที่สุดเท่าที่ปรับได้

OverclockZone Member Cal2Toon's Avatar
    พระราม7-I'mPARKจุฬา-พันทิพย์ ประตูน้ำ

เปิด wait for vertical refresh หรือยัง

แล้วปรับจอให้ 60mhz ด้วย

แล้วใช้ไดรเวอร์ Ati ตัวล่าสุด

แล้วจะดีเอง

เรื่อง VGA ไม่พอคงไม่ใช่ เพราะเครื่องที่บ้าน E7400 + 4850 ก็ลื่น

OverclockZone Member oomgte001's Avatar
    นนทบุรี บางบัวทอง กันตนา บางใหญ่ 11110

ปรับดีดีครับเดียวก็สวย

GTX 560 TI SOC เวลาดูหนังของ ผมมมม

เข้าไปปรับที่ตัวเกมส์นะครับ จะเจอตัว settings หน้าแรกเลย Display ตรง Resolution ปรับให้สุดเลยครับของผมสุดที่ 1440*900

แล้วก็ปรับ High ที่ Picture
    Last edited by oomgte001; 6 Apr 2011 at 22:21:54.

Banned

ตอบผมไม่ตรงคำถามซะคน อ่ะไม่เป็นไร เล่นๆไปไม่เรื่องมากดีกว่า

OverclockZone Member tArIbAn's Avatar

1.PES2011 เกมภาพมันไม่ได้สวยอะไรมากมาย ลองปรับใน Catalyst Control Center
    2.ภาพDVD,VCD มันภาพไม่ชัดอยู่แล้วอย่าเอาไปเทียบกับ HD ครับ...
    3.ที่ลอง[PES2011]ไปเล่นเครื่องเพื่อนก็ไม่ได้ต่างกัน...
    4.กล่องดินสอคือรูปแบบเดิมรุ่นโรงงาน แบบ3พัดลม ของ Gig เป็นรุ่นที่แบนด์แต่ละค่ายทำออกมาขาย ซึ่งจะมีความสวย อุณหภูมิเย็น ความแรงจากเดิมมาเป็นจุดขาย

OverclockZone Member Cal2Toon's Avatar
    พระราม7-I'mPARKจุฬา-พันทิพย์ ประตูน้ำ

Quote Originally Posted by AMDGUN View Post
    ตอบผมไม่ตรงคำถามซะคน อ่ะไม่เป็นไร เล่นๆไปไม่เรื่องมากดีกว่า
    คุณบอกว่าเขาตอบไม่ตรงคำถาม

หรือเขาตอบแล้ว คุณไม่ Get ??

OverclockZone Member oomgte001's Avatar
    นนทบุรี บางบัวทอง กันตนา บางใหญ่ 11110

Quote Originally Posted by Cal2Toon View Post

คิดเหมือนผมเลย ^^

OverclockZone Member Momo's Avatar

ผมก็เห็นเค้าตอบตรงคำถามที่คุณถามกันนะ

ป.ล.ข้างบนหนังอะไรอ่ะะะ ฮ่าๆ

OverclockZone Member เจ้าพ่อวินนิ่ง's Avatar
    กรุงเทพ( นครบาล )

ได้แค่นั้นแหล่ะครับ

Banned

Quote Originally Posted by เจ้าพ่อวินนิ่ง View Post
    ได้แค่นั้นแหล่ะครับ
    พ่อคนฉลาด เก่งที่สุดในโลก

Banned

Quote Originally Posted by Cal2Toon View Post

ถ้ารู้คงไม่มาถามหรอกพ่อคนเก่งในจักรวาล

OverclockZone Member lustful's Avatar

ปูเสื่อ ต้มน้ำรอเลย

OverclockZone Member needjibe11's Avatar
    83/107 มบ.สัมมากร2/ถ.สามวา/ซ.สามวา20/กทม.

เออถามต่อนิดนึงครับภาพที่เราถ่ายใว้ในเกมส์มันอยู่ในโฟล์เดอร์ไหนครับผมหาไม่เจอจะเอารูปมาให้ดูมั่ง

OverclockZone Member

การ์ดจอไม่พอครับ ต้อง 5970 6990 ถึงจะภาพสวยครับ จอ LED 52 นิ้วขึ้นไป ไม่ก็...ตัดแว่นไหม่ครับ คุณเด็กไหม่*

OverclockZone Member Momo's Avatar

Quote Originally Posted by needjibe11 View Post
    เออถามต่อนิดนึงครับภาพที่เราถ่ายใว้ในเกมส์มันอยู่ในโฟล์เดอร์ไหนครับผมหาไม่เจอจะเอารูปมาให้ดูมั่ง
    แนะนำโปรแกรม Fraps ครับในตัวโปรแกรมมันก็จะมีบอกว่าจะเก็บไว้ที่โฟลเดอร์ไหนอยู่แล้ว แต่ถ้า printscreen สดๆในเกมไม่เคยลองนะครับ

OverclockZone Member mookvstry's Avatar

เค้าก็พยายามช่วยกันอธิบาย เป็นส่วนๆไป ไม่รู้ก็อ่านสิ ไม่เข้าใจตรงไหนก็ถาม ดันมาว่าคนช่วยตอบอีก เห้ออกำ -*-

Quote Originally Posted by oomgte001 View Post
    คิดเหมือนผมเลย ^^
    ขอดูหนังบ้างจิ เอาเรื่องบนนะ PM มาโล้ด 55555

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks