Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phenom II X6 1055T 2.80 GHz. ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Phenom II X6 1055T 2.80 GHz. ครับ

อยากทราบว่ารุ่นนี้มีตัวblack edition ไหมครับ ที่เค้าขายกัน5800กว่าบาทนี่ BEหรือเปล่าครับ พอดีผมเป็นพวกขาลากเลยอยากรู้ว่าตัวนี้เป็นBEไหมครับ

1055T ไม่มี BE ครับ

ถ้าตัวแพงๆ(มือ2) แสดงว่า เย็น ลากไกล ไฟต่ำ อะไรแบบนี้ (ต้องคุยกับเจ้าของเก่าอีกทีครับเพื่อความชัว ว่าทำไมแพง) แต่พวก แพงไร้สาเหตุก็มีนะอิอิ

Comment

เซงเลยอะครับ 55+ ไม่ชอบล๊อกตัวคุณ อิอิ

Comment

BE มีตั้งแต่ 1090หรือเปล่าครับ หรือ1075ก็มี

Comment

1075 ครับถ้าจำไม่ผิด
          Last edited by MeePoohzz; 6 Apr 2011, 23:39:36.

Comment

X6 BE ตอนนี้มีแค่ 1090T กับ 1100T ครับ

Comment

1075ไม่มี 1090 1100 ที่เป็น BE

Comment

แล้ว1055 ล๊อกตัวคุณไว้ที่เท่าไรหนะครับ ใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ ไม่เคยศึกษาX6เลย

Comment

1055t ตัวคูณ14ครับ 14*200= 2.8mhz

เป็นBEคือปรับตัวคูณขึ้นลงได้อิสระทั้งcore clockทั้งht clock

แต่ถ้าไม่beปรับลงได้อย่างเดียวปรับให้เกินตัวคฺูณเดิมไม่ได้

Comment

ถามอีกหน่อยครับ แล้วถ้าสมมุติใช้ออปชั่น turbo core หรือturbo speed นี่หละครับให้เป็น3.3GHZยังจะลากได้อีกมั้ยครับ

Comment

ลากได้ตามกำลังของคูลลิ่งครับ
                      ถ้าปรับ turbo core จะใช้ไฟเยอะกว่าตอนปิด
                      แล้วจะทำให้ไม่ค่อยนิ่ง

คนจะ OC เกือบทุกคนเขาปิดหมดแหละครับ

Comment

บอกตัวเองขาลากแต่ถามเหมือนกับไม่เคยลาก

แซวเล่นนะครับ ไม่โกรธน๊ะ แหะๆ

Comment

ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ครับล แต่เซ็งตัวเองที่ซื้อเมนบอก HT 1.0 คิคิคิ จะมีใครซื้อต่อมั้ยนี่

Comment

ไม่แน่นะครับ บางท่าน(ส่วนใหญ่)ใช้ 1090T BE ที่ลากๆกัน ต้องเอาตัวคูณไว้แค่ 14-15 เองนะครับ แล้วลากบัสเอา
                            แล้ว 1055T 1090T 1100T มันก็ตันที่ 4 กว่าๆหมดครับ

Comment

Originally posted by Poomkawin View Post
                              ไม่แน่นะครับ บางท่าน(ส่วนใหญ่)ใช้ 1090T BE ที่ลากๆกัน ต้องเอาตัวคูณไว้แค่ 14-15 เองนะครับ แล้วลากบัสเอา
                              แล้ว 1055T 1090T 1100T มันก็ตันที่ 4 กว่าๆหมดครับ
                              มันก็แล้วแต่ลีลาอะนะ

Comment

Working...
                              X