overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 3 of 3

Thread: อยากจะชื่นชม True บ้าง

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

Talking อยากจะชื่นชม True บ้าง

อ๊ะแฮ๊ม เอาเลยและกัน 1..2..3...

ผมใช้ net และ โทรศัพท์บ้าน ของ True มา หลายปี แล้ว เน็ตก็ติด ADSL มาตั้งแต่เดือนแรกที่ True ให้บริการ ADSL (4 ปีเป๊ะๆ แล้วมั่ง)

ที่บ้านเก่าผมส่วนใหญ่เวลามีปัญหาที่สายภายนอก (สายดำที่มาจากเสาไฟฟ้า) ผมโทรไปแจ้ง อีกวันเค้ามาดู + ทำให้เลย ทำให้จนเสร็จถ้าไม่เสร็จช่างเค้าก็ไม่กลับ

พนักงาน Call Center ก็พูดจาดีไม่กวน (บางครั้งก็พูดจาตามตำรา เวลาที่มันจะกั๊กบริการเรา)

ทีนี้มาพูดถึงสัญญาณ ADSL ของ True กันบ้าง บ้านเก่าผม อยู่เขตบางซื้อ ***งชุมสาย 461 เมตร

สัญญาณ ADSL ผมดีมาก วิ่งเกิน 80% ของความเร็วที่ขอบริการ Download ไฟล์จาก เว็ป นอก / ใน

เร็วเท่ากันหมด ไม่มีแบบว่า เว็ปนอกช้ากว่าอะไรแบบนี้ไม่มี แถมเน็ตวิ่งเต็ม แบนวิส ตลอด 24 ช.ม.

ไม่มีแบบว่าช่วงเวลาคนใช้เยอะความเร็วลด ผมไม่เคยเจอ

แต่เคยเจอมันกั๊กบริการ ตอนที่ up เน็ตให้บ้านละ 256อ่ะ มันไม่ยอมเพิ่มให้ผม ผมต้องตามเรื่อง โทรไป วันละ 4-5 รอบ ติดต่อกันเกือบ 2 อาทิตย์

มันหลอกว่าบ้านผมใช้ได้แค่นั้นสูงสุดแล้ว (ได้ไงวะ ***งชุมสาย 461 เมตร) แถมโทรไปพนักงานบางคนพูดไม่ตรงกันกับข้อมูลที่ผมได้มาตอนแรกๆ

เหมือนมันไม่ได้ประสานงานกันเองงั้นแหละ

แล้วบ้านใหม่ผมวันนี้ผมมีปัญหา สัญญาณโทรศัพท์หาย แต่ต่อเน็ตได้ เลยโทรไป แจ้ง

หลังจากนั้น 15 นาที ผมลองเอามือถือผมโทรเข้าเบอร์บ้านผม แล้วลองรับดู ปรากฏว่า มีคนอื่นที่ไม่ใช่ผม

พูดกับผม !! เค้าบอกว่าเป็นช่าง True กำลังแก้ปัญหาอยู่ครับ

หลังจากนั้น 5 นาทีเค้าก็โทรกลับมา บอกว่าเรียบร้อยครับ

เค้าบอกว่า สายในชุมสายผม มันไปเกี่ยวกับเหล็กจะขาด

สุดท้ายนี้....

จะบอกว่าถ้าจะเลือกใช้ บริการ ADSL ซักยี้ห้อ ลองดู True ใว้ก็ดีครับ

สุดท้ายนี้รอบ 2.....

แต่ก็อย่าไปใช้ มันมาก True อ่ะ เดี่ยวมันเหลิงว่ามีลูกค้าเยอะแล้วไม่ง้อลูกค้า

เวลามีปัญหาอะไรหรือถ้าจะเปิดใช้บริการละดูเงื้อนไขให้ดีหรือเตรียมหลักฐานและหาข้อมูลจากหลายๆด้านนะครับ เพราะมานจ้องจะเอาเปรียบเราตลอด

ถ้าเรารู้ทัน รับมือได้ทันก็จะใ้ช้ได้อย่างมีความสุขครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by kingza99; 28 Nov 2007 at 15:18:30.

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

อ่ะน่ะค่ะ งั้น หนูดี ก้อขอ ชมบ้างน่ะค่ะ

อะแฮ่มมมมมมมมมมมมมม 1 ..... 2....................3

หนูดีขอชมเนต Buddy ค่ะ โปร 650 -เดือน 2/1 เอ้ม

เพิ่ง ติดเองค่ะไม่ถึงเดือนแต่รุ้สึกประทับจึยมั่ก ๆ ๆ กับการบริการของเค้าค่ะ

คอลเซนเตอะ พูดจาประทับ ใจ มั่ก ที่โดนใจที่สุดก้อ ประโยคนี้แหล่ะค่ะ

" สวัสดีในช่วงเย็น น่ะคับ ผม ............... .. ยินดีรับใช้บริการคับ "

ชอบ ตอนสวัสในช่วงเย้นนี้ล่ะค่ะ 555+

ตลก ดี ส่วน เนตก้อ วิ่งเร้ว ตลอด มะค่อยตก หรอกค่ะ มะหลุด เริ่ดส์

;-D

OverclockZone Member mrchosit's Avatar
    บางกอก เมืองหลวงประเทศไทย

บริการดีครับ เเต่ถ้าเกี่ยวข้องกับหลายๆส่วนเขาไม่ตามให้เนี่ยสิ ตรงนี้เรื่องเดียวเลยที่มีปัญหา

Bookmarks

Bookmarks