Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง PSU กับการกินไฟของ 5850 และ 6580 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง PSU กับการกินไฟของ 5850 และ 6580 หน่อยครับ

PSU ผม TG-U38 600w 80+

ผมจะอัพ VGA อ่ะครับที่ดูๆ ไว้ก็ 2 รุ่นที่ได้บอกไปแต่ว่าไม่มั่นใจเรื่องไฟ่ะครับ

กลัวซื้อมาแล้วไฟไม่พอเป็นปัญหาอีก ผมควรจะใช้รุ่นไหนดีครับส่วนงบผมมีพอทั้ง 2 ตัว

แค่ TG600 U37 ท่าน V-Friend แกยังจับ 6850 มา CF เล่นเลย...

1055t @ 4.0 + 6850CF
    http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1228112

Comment

สบม.

Comment

ขอบคุณครับ แล้วถ้าจะเล่น เล่นตัวไหนดีครับ

Comment

6850 ละกัน ส่วนใหญ่ได้ประกันเยอะหน่อย

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

ไม่ทราบว่า มันมีเว็ปไว้คำนวนไฟของ PSU ไหมอะครับ เอาไว้คำนวนว่า ไฟพอไหม

คล้ายๆ แบบเว็ปคำนวน สเตตัส แบบเกม Ro อะครับ

ถ้ามีน่าจะดีจะได้ไม่ต้องมาถามว่า ใช้อันนี้ไฟพอไหม ^_^

Comment

Originally posted by zooaha01 View Post
                ไม่ทราบว่า มันมีเว็ปไว้คำนวนไฟของ PSU ไหมอะครับ เอาไว้คำนวนว่า ไฟพอไหม

คล้ายๆ แบบเว็ปคำนวน สเตตัส แบบเกม Ro อะครับ

ถ้ามีน่าจะดีจะได้ไม่ต้องมาถามว่า ใช้อันนี้ไฟพอไหม ^_^
                มันก็พอมีอยู่ครับคำนวนอัตราการใช้พลังงาน ต้องใส่ค่าต่างๆให้ตรงกับอุปกรณ์ที่เรามีด้วย แล้วจึงให้เว็บประมวลผลให้
                http://extreme.outervision.com/psucalculatorlite.jsp
                :
                คำนวนได้ค่าต่างๆมาแล้ว ก็ต้องกลับมาดู PSU ของเราอีกครั้งว่ามีความเสถียรในการใช้งานหรือไม่ จ่ายวัตต์เต็มไหม นิ่งหรือป่าว ฯลฯ ต้องเอาปัจจัยพวกนี้มาประกอบด้วย

Comment

สบายๆ แต่ Tagan บางรุ่น กับ AMD Series 6000 ผมไม่รู้เหมือนกัน เห็นบางคนใช้ไม่ติด

อันนี้ System ผม คำนวณในเว็บได้เท่านี้ X6 คล็อก 4.00 + 6850 2 ใบ CF
                  แต่ก็ใช้กับ TG600-U37 ยังอยู่รอดครับ Crysis 2, Lost Planet 2 ก็เล่นติดต่อกันนานเหมือนกัน
                  แต่ส่วนมากจะ DotA ซะมากกว่า

Comment

Working...
                  X