Announcement

Collapse
No announcement yet.

วอนท่านผู้รู้ปัญหาจอฟ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วอนท่านผู้รู้ปัญหาจอฟ้า

ผมไปเครมการ์ดจอมาครับHIS HD 4670 พอเอามาเสียบที่m\bยังไม่ได้ลงdriverคอมไม่ค้างครับพอลงdriverแล้วคอมค้างขึ้นจอฟ้าเหมือนในรูป ลองdriverมาหมดทุกตัวละครับ 11.2 11.3 11.4 ก็ยังเป็นเหมือนเดิมใครพอรู้สาเหตุบ้างครับ07042011070.jpg

ลองลงไดรฟเวอร์ที่มากับแผ่นดูยังครับ

Comment

ลงวินโดวใหม่ดูก่อนล่ะกัน...แล้วลงไดร์เวอร์ตาม
      ถ้ายังเป็นก็...เคลมกันอีกรอบ...อัพสเปค...ก็ว่ากันไป

Comment

ของเคลมคือของวน ๆ ซ่อม อย่าเชื่อว่ามันจะดีครับ ลองเคลมอีกสักรอบ ถ่ายรูปนี้ไปให้เค้าดู ><

Comment

ลองเช็คกับออนบอร์ดดูก่อนก็ได้ครับ ถ้าไม่จอฟ้า ก็เป็นที่่ การ์ดจอ หรือ ไดร์เวอร์
          ถ้า เช็ค ที่ออนบอร์ดแล้วจอฟ้า ก็ แรม แหงมๆๆ

Comment

ปัญหา : atikmpag.sys

http://answers.microsoft.com/en-us/w...2-97c62dbb3d66

Comment

1. ใช้ออนบอร์ดแล้วไปโหลดเจ้า DriverSweeper ลองลบไดร์เวอร์ที่ค้างออกให้หมดดูก่อนครับ แล้วใส่การ์ดจอไป

2. ลองลง Windows ใหม่แล้ว ลงเสร็จแล้วจัดการเสียบการ์ดจอของท่านลงไป

บางทีที่ท่านเสียบแล้วจอฟ้าอาจจะเกิดปัญหาไดร์เวอร์ของการ์ดจอมันค้างอยู่ ทำให้มันไปขัดกับตัวการ์ดจอครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับจะลองดูครับ

Comment

ใส่การ์ดจอลงวินโดวยังจอฟ้าเลยครับ ต้องเปลี่ยนเป็นออนบอร์ดแทน สงสัยจะเป็นที่การ์ดจอแล้วครับ สล๊อตการ์ดจอจะมีสิทเสียมั้ยครับพึ่งซื้อมาใหม่เลยm\b

Comment

slot มีโอกาสเสียยากมากนะครับ

งั้นคงต้องถือการ์ดพร้อมใบเสร็จไปให้ร้านเทสแล้วล่ะครับ

Comment

Originally posted by UN-OPO View Post
                      slot มีโอกาสเสียยากมากนะครับ

งั้นคงต้องถือการ์ดพร้อมใบเสร็จไปให้ร้านเทสแล้วล่ะครับ
                      การ์ดผมไปเครมมาครับ น่าจะได้ของไม่ดีมาอีก

Comment

รอบนี้ไปก็ลองคุยกับเค้าดีๆครับ

ถ้าได้ของไม่ได้ดีมาอีกค่อยโวยวาย หรือก็ขอเปลี่ยนรุ่นที่สูงกว่า + ตังได้ของใหม่ น่าจะหมดปัญหาครับ(ถ้ามันเสียอะนะ)

Comment

Originally posted by UN-OPO View Post
                          รอบนี้ไปก็ลองคุยกับเค้าดีๆครับ

ถ้าได้ของไม่ได้ดีมาอีกค่อยโวยวาย หรือก็ขอเปลี่ยนรุ่นที่สูงกว่า + ตังได้ของใหม่ น่าจะหมดปัญหาครับ(ถ้ามันเสียอะนะ)
                          ขอบคุณครับ

Comment

โค๊ด0x00000116 เคยเป็นครับ น่าจะเรียกว่า โค๊ดนางฟ้าตกสวรรค์ นะครับตอนนั้นเปลี่ยนจากxpไป7 ลงเสร็จ ไม่เป็นไรครับ
                            แต่ลงไดร์เวอร์การ์ดจอ ขึ้นโค้ดครับ ลองไปถอนไดร์เวอร์การ์ดจอออก เล่นwin7ได้ปรกติ
                            เคยหาอยู่พักใหญ่ๆ เลยกลับมาใช้xp อย่างเดิมยังงงเหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by tanpup View Post
                              โค๊ด0x00000116 เคยเป็นครับ น่าจะเรียกว่า โค๊ดนางฟ้าตกสวรรค์ นะครับตอนนั้นเปลี่ยนจากxpไป7 ลงเสร็จ ไม่เป็นไรครับ
                              แต่ลงไดร์เวอร์การ์ดจอ ขึ้นโค้ดครับ ลองไปถอนไดร์เวอร์การ์ดจอออก เล่นwin7ได้ปรกติ
                              เคยหาอยู่พักใหญ่ๆ เลยกลับมาใช้xp อย่างเดิมยังงงเหมือนกันครับ
                              มีคนบอกว่าให้ flash bios ครับผมยังไม่ได้ลองเลย

Comment

Working...
                              X