Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sapphire hd5770 กับ power color 5770

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sapphire hd5770 กับ power color 5770

ผมจะเลือกตัวไหนดีครับ แล้วไหน ที่เสียงเบาที่สุด และเย็นที่สุดครับ

Sapphire hd5770 ตัวนี้ มือ 2 ขาย 3300 หมด เดือน 1 ปี 2013

กับ power color 5770 ที่ thesystem ขาย 3700

ตอนนี้ยังตัดสินใจไม่ได้เลยครับ
    Last edited by MySuerte; 7 Apr 2011, 09:46:24.

sapphire เย็นกว่า น่าจะเงียบกว่าด้วยครับ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
      sapphire เย็นกว่า น่าจะเงียบกว่าด้วยครับ
      หรือจะเล่นHIS Redeon HD5770 IceQ ก็น่าสนนะ
      อิอิ

Comment

อ่าเคยฟังแต่เสียง power color มัน เสียง เบามากเลย ถ้า Sapphire เสียง เบากว่า ก็แจ่มเลย ^^

หรือจะเล่นHIS Redeon HD5770 IceQ ก็น่าสนนะ
        อิอิ
        พอดีงบสูงสุดคือ 3700 เอง ครับ แหะ - -*

Comment

Originally posted by MySuerte View Post
          อ่าเคยฟังแต่เสียง power color มัน เสียง เบามากเลย ถ้า Sapphire เสียง เบากว่า ก็แจ่มเลย ^^

พอดีงบสูงสุดคือ 3700 เอง ครับ แหะ - -*
          ลืมไปท่านน^^"

Comment

ขอถามเพิ่มหน่อยนะครับ แล้ว powercolor pcs+ กับ HIS ซิ้งไข่slotเดียว ตัวไหนเย็นกว่า เงียบกว่าครับ
            Last edited by ohmmypp; 7 Apr 2011, 15:08:36.

Comment

ปกติถ้าเป็นซิงค์แบบเป็นฮิสไปไม่ว่าการตัวไหนเสียก็ไม่ค่อยดังอยู่แล้วครับ
              ส่วน power color ตัวถูก ซิงค์เป็นอะลูมิเนียมนะครับระบายความร้อนแย่สุด แต่การ์ดตัวนี้ทางโรงงานลดcore ลงมา
              มันเลยทำให้ความร้อนไม่มาก แต่ก็แรงน้อยกว่าช่าวบ้านหน่อยหนึ่ง

Comment

Originally posted by OTARO View Post
                ปกติถ้าเป็นซิงค์แบบเป็นฮิสไปไม่ว่าการตัวไหนเสียก็ไม่ค่อยดังอยู่แล้วครับ
                ส่วน power color ตัวถูก ซิงค์เป็นอะลูมิเนียมนะครับระบายความร้อนแย่สุด แต่การ์ดตัวนี้ทางโรงงานลดcore ลงมา
                มันเลยทำให้ความร้อนไม่มาก แต่ก็แรงน้อยกว่าช่าวบ้านหน่อยหนึ่ง
                อ่า pwc 5770 ตัวนี้ มะได้ถูกลดความเร็วลงแต่อย่างใด้เลยนะครับ เพียงแต่ซึ้งหน้าตาดูไม่ค่อยสวย และอาจจะไม่เย็นเท่าหลายๆซึ้งครับ ส่วนเรื่องพัดลมมันก็เงียบอยุ่นะครับ (เพราะผมก็ใช้ PWC 5770 ตัวนี้อยู่ครับ อิอิ)

Comment

นั้นชิ ผมเห็น คอ แมม ตัวpwc 5770 ก็เท่ากับตัวอื่นนี้ครับ

เป็นผมเอาตัวนี้ดีกว่า ประกัน ยาวเลยหายห่วง 3 ปี

ความเย็น และเสียง มันคงไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอกครับ

Comment

Comment

ตามนั้น....

Comment

ขอบคุณฮ้าฟฟ

Comment

ตัวบนมือ2 ยังไงผมก็ว่าราคาแรงไปนิด น่าจะซัก3100.-(His ซิ้งสวยๆก็ว่าไปอย่าง) หรือไม่ก็ท่านก็สอยมือ1เลยดีกว่า

Comment

Originally posted by Squall-thainin View Post
                            ตัวบนมือ2 ยังไงผมก็ว่าราคาแรงไปนิด น่าจะซัก3100.-(His ซิ้งสวยๆก็ว่าไปอย่าง) หรือไม่ก็ท่านก็สอยมือ1เลยดีกว่า
                            ราคาที่เห็นคือ ราคามือ1

Comment

ของผมมันเป็น 5770 PCS+ เหะ มันกินสองสลีอต แต่ซิ้งเหมือนกัน ก็เงียบดีนะครับ ...

Comment

Working...
                              X