overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16
    OverclockZone Member pisnu's Avatar

Default Crysis2 ด่านยิงไปเลี่ยนยักษ์ 2ขาผ่านไงครับ

ยิงแล้วไม่ตายซักทีหรือว่าต้องยิงที่จุดแดงๆของมัน

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

ยิงไปเรื่อยก็ตายนะครับ แต่ผมแนะนำใช้ระเบิดดีกว่า

OverclockZone Member pisnu's Avatar

มีทริกแบบไหนมั้งครับ โพลไปทีโดนทุกทีเลย

OverclockZone Member enzigerz's Avatar

ล่องหนเข้าไปใกล้ที่สุด ยัด c-4 เเล้ว ฉากหนีออกมาให้ว่อง ตัวนี้ขนาดบาซูก้า 4นัด มันยังไม่ล้มเลยครับ ต้องผสม c-4ด้วย ผมเล่น เเบบปาณกลางอานะก็ยากโครตเเล้ว

OverclockZone Member Neopom's Avatar

ใช้ บาซุก้าครับ ผมเล่นที่แบบยากสุด ใช้ทั้งสิ้น 4 นัด

จากนั้นปืนกลไฟฟ้า(ที่มันยิงเป็นเหมือนเม็ดไฟฟ้า) รัวอีก หมดแม๊กครับ ถึงตาย (ประมาณ 250 นัด)

อยากให้วนหาบาซุก้ารอบๆตัวก่อนครับมันจะมีอยู่

โดยเฉพาะบางด่านมี Swammer Missile ให้เก็บก็สบายไปเลย

OverclockZone Member pongpens1's Avatar
    ชัยนาท , สรรพยา

ฆ่ามันตายแล้วครับ แล้วพวกเราก็เข้ามา แล้วไงต่อหรอครับ ผมไม่ไปไหนเลยติดตรงนี้นะครับ

OverclockZone Member sunfishing's Avatar

ขึ้นไปบนรถครับ น่าจะใช่ด่านที่ผมคิด

OverclockZone Member maskofice's Avatar

ยิง Pinger มันมีอยู่ประมาณ3รอบ ถ้าจำไม่ผิดนะ ตัวนี้ผมอัด RPG ลูกเดียวเลย ถ้าหมดแล้วไม่ตายก็ c-4 อีก ไม่ก็ยิงรัวเรื่อยๆ

ปล.RPG ยิงโดน 4 ลูกถ้ามันไม่เดี้ยง ควันแดงๆที่ตัวมันก็ขึ้นแล้ว ยิงรัวอัดไปเรื่อยๆเดี๋ยวมันม่องเอง

OverclockZone Member vagrants's Avatar

หายตัว c4 แล้วก็ปาระเบิดใส่มัน ยังไม่ตายซ้ำด้วย RPG
    ว่าแต่อยากเจอบอสตัวใหญ่ๆแบบภาคแรกมั่งอะ

OverclockZone Member zatanglol's Avatar

ต้องยิงก้อนแดงๆข้างหลังมันครับ จะตายง่ายกว่า ชัวร์

OverclockZone Member pongpens1's Avatar
    ชัยนาท , สรรพยา

ขึ้นรถรอตั้งนานยังไม่ผ่านเลยครับ อยากไปต่อมาก!!

ต้องยิงก้อนแดงๆข้างหลังมันครับ จะตายง่ายกว่า ชัวร์
    มีด้วยเหรอครับ ไม่ได้สังเกตเลย ผมถล่มด้วยปืนต่อต้านรถถังกับ C4 กระจายเลย ยิงอัดไปที่หัว จนมันตาย

OverclockZone Member maskofice's Avatar

Quote Originally Posted by ไซย่า View Post
    มีด้วยเหรอครับ ไม่ได้สังเกตเลย ผมถล่มด้วยปืนต่อต้านรถถังกับ C4 กระจายเลย ยิงอัดไปที่หัว จนมันตาย
    AI Pinger แม่มฉลาดเวอร์ครับ ลองสังเกตุดีๆตอนเจอครั้งแรก คุณจะเห็นครับ พอมันรู้ตัวที เราก็แทบยิงข้า่งหลังไม่ได้ละ

OverclockZone Member AlcatrazNT's Avatar

1.อัดจุดแดงข้างหลังตายไวสุด(ล่องหน 1 ครั้ง c4 1 ลูก หรือ RPG)
    2.ตายแล้วขึ้นรถเพื่อน...ก็จะเป็นมูฟวี่มา
    3.ถ้าไม่ผ่านสงสัยเป็นที่เกม

OverclockZone Member

เอาปืนยิงลูกระเบิด กดเลข2 เปลี่ยนเป็นระเบิดแบบติดกับวัตถุ หาถังโดยใช้ ตัว N ที่มีความร้อน

ยิงระเบิดให้ติดกับถัง เอา C-4 ติดอีก ให้รวมกันได้ 5 อัน

ใช้ Armor ถือ หรือ โยนถัง ให้ไปถึงตัวศัตรู แล้วกด C-4 ถ้าไม่ตาย ก็ให้งงก่อนนะครับ (ปกติตายชัว) แล้วยิง RPG ซ้ำๆเข้าไป

OverclockZone Member BEG!TSU's Avatar

ผมเกลียดตัวนี้เช่นกัน เข้าไปใกล้มากก็ไม่ได้ มันใช้โซนิคบูม ทำพลังงานหายหมด
    หลักๆคือ พลางตัวยิง RPG ใส่ด้านหลัง แล้วตามด้วยแจกกระสุนให้มันกิน 1 แมกกาซีน
    ยิ่งฉากไหนมีตึกขว้างก็ง่ายเลย วนยิงมันอยู่นั้นแหละ เดี๋ยวก็ตาย

Bookmarks

Bookmarks