Announcement

Collapse
No announcement yet.

ram g.skill มันต้องคอนฟิกค่า cl เองรึป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ram g.skill มันต้องคอนฟิกค่า cl เองรึป่าวคับ

พอดีผมเพิ่งซื้อ ตัว g.skill td cl 8-8-8-24 มาคับ แต่พอเสียบแล้ว มาเปิด cpu-z ดู มันวิ่งอยู่ที่ 1333 cl 9 คับ เพราะต่อที่แล้วผมใช้ ripjaws บัส 1333 คับเลยอยากถามว่า มันไม่ออโต้ให้ตาม ค่าที่มนับอกมารึคับ

จะให้ใช้งานตามสเป็ค ก็เข้าไปปรับในไบออสเอาครับ

Comment

อ่อคับ ขอบคุณคับ

Comment

ตัวเดียวกับผมมั้งครับ

ต้องปรับเอง จ้า

Comment

อาการเดี๋ยวกับของผมเลยครับท่าน ของผม G.skill bus 1600 NQ กับบอร์ด Gig 880GA

มันเห็นแค่ 1333 ต้องปรับใน bios จาก 667 ให้เป็น 800 มันจะวิ่งตามสเปค 1600

Comment

ผมก็เคยเจอครับ..กรณีนี้ (Bios ตั้งค่าให้อัตโนมัติ)..ตอนใช้ le140 ใส่แรมบัส 1600 ไบออสตั้งค่าให้ที่ บัส 1333......แต่ พอเปลี่ยนซีพียูเป็น 555BE ปุ๊บ..ไบออสมันตั้งค่าให้ที่ 1600 ถูกต้องตามสเปคเลย...แต่ก็สามารถตั้งค่าแบบแมนนวล ได้เหมือนกันตามข้างบน

Comment

Working...
            X