Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Firefox อยู่ รบกวนถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Firefox อยู่ รบกวนถามหน่อยครับ

คือปกติมันจะมีแถบ Search Engine ของ google อยู่ตรงมุมขวาบน

แต่คราวนี้มัีนจะจำอักษรที่เราเคยพิมพ์ไป เช่น เราเคยพิมพ์คำว่า "Overclockzone" ไปในช่องนั้น

ครั้งต่อไปเวลาเปิดเครื่องใช้ใหม่ เราพิมพ์แค่ตัว "O" ไป มันก็จะขึ้น Overclockzone แล้วใช่มั๊ยครับ

แล้วทีนี้ผมอยากจะไม่อยากให้มันขึ้นมาน่ะครับ เวลาพิมพ์ตัว O แล้วไม่อยากให้มันขึ้นมาเป็น

Overclockzone น่ะครับ แบบว่าเหมือนลบความจำในช่องนั้นออกทุกครั้งที่ผมเปิด Firefox ใหม่ทุก

ครั้งน่ะครับ ผมจะต้องเข้าไปตั้งค่าใน Firefox ตรงไหน ยังไง รบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีครับ

เอาเมาส์ชี้แล้วกด delete ที่คีย์บอร์ดเลยครับ
    sigpic
    "No matter where you are, always keep a good poker face."

Comment

นี่มั้ง

Comment

Originally posted by Kaito KID View Post
        เอาเมาส์ชี้แล้วกด delete ที่คีย์บอร์ดเลยครับ
        ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ

แต่ใจก็อยากได้แบบตั้งค่าถาวรไปเลยน่ะครับ ไม่ทราบว่าพอรู้มั๊ยครับ

ส่วนแบบนี้ใช้ชั่วคราวดีครับ

Comment

กดคลิกขวาที่ช่อง search แล้วเอาเครื่องหมายถูกออกหน้า show suggestion ครับผม

Comment

Working...
          X