Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้อนใจมากมีปัญหากะram PQIของผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้อนใจมากมีปัญหากะram PQIของผม

คือผมได้ซื้อRAM PQI bus667 1GBมา4ตัว ตัวละ890
    แต่ว่าพอผมเปิดCPU-Z ขึ้นมามันกลับกลายเป็นว่าทุกตัวมีบัสที่800
    อุปกรณ์อื่นผมใช้
    maniboard gigabyte p35-ds3l ตั้งค่าเปนค่าที่มันให้มามาตรฐานอะครับไม่ได้ปรับไรเลย
    cpu c2d e6550
    การ์ดจอ asus 8600gt
    ผมอยากว่าปัญหาอย่างนี้มันเกิดจากอะไรและจะแก้ไขได้ยังไงครับและมีผลเสียกับระบบไหม
    และถ้าramที่ใส่มันบัสแค่667แล้วโชว์800นี่จะมีปัญหาอะไรกับระบบไหมครับ

ก้อดีแล้วนิคับ ซื้อ 667 แต่ได้ 800 ^^"

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      ก้อดีแล้วนิคับ ซื้อ 667 แต่ได้ 800 ^^"
      คือเชื่อไม่ลงน่ะครับกลัวมันจะมีปัญหากะระบบน่ะสิ

Comment

โชคดีจังซื้อ 667 แต่ได้ 800 มา

Comment

Originally posted by Khunakorn View Post
          คือเชื่อไม่ลงน่ะครับกลัวมันจะมีปัญหากะระบบน่ะสิ
          แล้วมี รุ่น กับ รายละเอียด แปะที่แรมไหมคับ^^"

Comment

xxx

แต่ป้ายที่ติดไว้กับตัวแรมมันเป้นของ667น่ะครับ
            เลยอยากจะถามว่าถ้ามันขึ้นยังงี้แปลว่าramผมbus800จริงหรือmainboardเพี้ยนผมจะได้ไปเปลี่ยนเมนบอร์ดครับเพราะยังอยู่ในประกัน

Comment

ขอดูรูป CPU-Z หน้าแรมได้ไหมครับ

Comment

อืม ท่านได้ oc ปะคับ ลองเข้าไบออส แล้วโหลด ดีฟอล หรือลอง เคลียซีมอสถอดถ่านดูคับ^^"

Comment

เอาน่า ได้ bus เพิ่ม ราคาเท่าเดิม > <

Comment

ปป

รูปครับร้อนใจมากเลย
                    Originally posted by kgb99 View Post
                    อืม ท่านได้ oc ปะคับ ลองเข้าไบออส แล้วโหลด ดีฟอล หรือลอง เคลียซีมอสถอดถ่านดูคับ^^"
                    คือผมลองหมดแล้วครับถอดถ่านโหลดดีฟอลทั้งแบบปกติและกันบูทไม่ติดบัสมันก็800เหมือนเดิม

Comment

ผมว่าเป็นบัส 800 จริงแล้วหละคับ แต่จะให้ชัวลองใส่เครื่องอื่นดูคับ^^"

Comment

โชดดีจัง
                        ได้ 800 มาแล้วล่ะแบบนี้
                        ช่อง Timings Table มี 400Hz คงเป็นบัสที่ได้แท้จริงแล้วล่ะ

Comment

ถือว่าำได้แถม

Comment

แจ่มเลยครับ

Comment

O_o

Comment

Working...
                              X