Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเล่นเกมแท้ที่ไม่มีความภูมิใจ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเล่นเกมแท้ที่ไม่มีความภูมิใจ

ขอกล่าวในฐานะที่ผมเป็นคนเล่นPS3 Light sideแท้คนนึง

แต่ถึงกระนั้นผมก็รู้สึกว่าผมก็ยังเป็นคนเลวครับ
    เนื่องจาก
    -เครื่องPS3 +แผ่นเกมแท้ ที่ผมซื้อเป็นของหนีภาษี
    ผมซื้อทั้งๆที่รู้ว่าเครื่องที่ถูกต้องที่ขายในประเทศไทยต้องเสียภาษีนำเข้าอย่างถูกกฎหมาย

-เครื่องของผมzone HK ผมต้องโกหกที่อยู่ในPSNเป็นในฮ่องกงเพื่อผลประโยชน์ในการประกันเพิ่มสามเดือน

แล้วผมก็งงตัวเองว่า
    เล่นแท้แล้วไง

ตรงประเด็น ขายแล้วไปซื้อเครื่องจากศูนย์ไทยนะครับ
    แล้วผมก็งงกับคุณว่า
    ตั้งมาทำไม

Comment

มุมมองของผม แค่มันแท้ แล้วตังที่เสียไป ได้เสียไปให้กับผู้ผลิต(หรือคนที่ซื้อมาจากผู้ผลิต) ก็ถือว่าแท้โดยสมบูรณ์แล้วล่ะครับ

Comment

เข้ามางงด้วยคน...

Comment

Originally posted by Draconis View Post
          มุมมองของผม แค่มันแท้ แล้วตังที่เสียไป ได้เสียไปให้กับผู้ผลิต(หรือคนที่ซื้อมาจากผู้ผลิต) ก็ถือว่าแท้โดยสมบูรณ์แล้วล่ะครับ
          งงเหมือนกัน ก็ในเมื่อเงินไปถึงผู้ผลิตเเล้วผมก็ไม่คิดมากเเล้วล่ะครับ

ซืื้อเเท้อย่าไปมองตามกฎหมายเลยนะ ให้มองศีลธรรมเอา

เอาจริงๆมองตามกฎหมาย ซื้อผ่านสตีมก็ผิดนะ เหอะๆ

อย่าไปมองเลย กฎหมาย บางเรื่องมันไร้สาระครับ เอาง่ายๆ คิดว่าทำดีก็พอ

Comment

แท้ก็แท้ ปลอมก็ปลอม

Comment

สงสัย ต้องการเสียภาษี ให้รัฐ

Comment

ใครเค้าคิดแบบนั้นกันเล่า

อ่านแล้วนึกถึงเกรียนที่ชอบมาบอกว่า แล้ววินโด้ โปรแกรม MP3 เองใช้แท้รึปล่าวเลย

Comment

โดนเรียกเก็บภาษีผมก็จ่ายทุกครั้งเลยไม่รู้สึกเหมือน จขกท.

เออ ท่าน มันแบบว่า เออ ....
                  V
                  V
                  V
                  Last edited by CannavaroJ; 7 Apr 2011, 18:46:51.

Comment

ไม่เสียภาษีเอาไปทำไรไร้สาระอ่ะดีแล้ว คิดได้ไงหนีภาษีรู้สึกไม่ดี รักชาติมากขายของทั้งบ้านบริจาคเข้ารัฐบาลเลยจ้า

Comment

แรงส์ !!!

Comment

ไม่เสียภาษีเดี๋ยวรัฐก็ไม่มีเงินใช้หนี้หรอก

Comment

พูดอะไรมากไม่ได้ วันนี้โดนไป 1 แต้ม ขี้เกรียพักร้อน 7 วัน = ="

Comment

คนทำผิดกฎหมายบางอย่างก็ไม่ใช่คนเลวหรอกครับ
                            อย่างเช่นบางคนโดน ตร จับข้อหาขับมอไซใส่รองเท้าแตะ ก็ไม่ใช่คนเลวหรอกครับ

Comment

ไม่มีใครทำถูกไปเสียทุกอย่างหรอกครับ ผมมีเพื่อนที่อังกฤษคนนึงเค้ามี xbox360 2เครื่อง เครื่องนึงซื้อแผ่นแท้เล่น อีกเครื่องแปลงเอาไว้โหลดเกมจากบิทมาเล่น ทั้งๆที่เค้าฐานะดีในระดับนึง
                              ส่วนผมเซึ่งป็นคนจนๆคนนึงที่ปัจจุบัน ใช้วินโด้เถื่อน โปรแกรมเถื่อน เพลงที่ฟังก็โหลดเอาในเว็บ ได้มีโอกาสซื้อแผ่นเกมแท้มาเล่นบน PC,PS3 และหนัง+การ์ตูนแผ่นแท้ ผมก็ถือว่าผมทำดีที่สุดแล้วครับ ผมภูมิใจในสิ่งที่ผมทำอยู่ เพราะว่าจะให้ถูกจะให้แท้ทั้งหมดผมคงกินแกบและไม่มีเงินออมแน่แท้

Comment

Working...
                              X