Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย 8600GTS ของผม วิ่ง 1 x

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย 8600GTS ของผม วิ่ง 1 x

ดู ใน cpu-z ทำไมมันเป็น 1x ครับ แล้วปกติ ต้องเป็นกี่ x แล้ว ต้องไปเปลี่ยนตรงไหนครับ

เหอะๆ เสียบผิดportป่าว มันต้อเสียบpci-e X16นะ ไม่ใช่PCI-e X1

ปล.มั่วเอา

Comment

เสียบไม่ผิดหรอกครับ เพราะ PCI-e x1 มีนเป็น slot สั้นจู๋ เสียบการ์ดจอไม่ได้ แต่ถ้า PCI-e x4 ก็ยาวกว่า x1 อีกหน่อย แต่อันนี้ผมไม่แน่ใจว่า Mainboard เสียหรือเปล่า

Comment

เซ๊ตใน BIOS ตรง PCI E (Mhz) เป็น 100 ดูครับเผื่อจะหาย
        หรือไม่ลบไดร์เวอร์ VGA แล้วลงใหม่ นะ

Comment

ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่า เพิ่มไฟ อะไรสักอย่างมากไปอ่ะ
          หรือไม่ก็ ตามท่าน TWK. บอกครับ

Comment

มารอเก็บขอมูลคับ ยังไม่เคยเป็น

Comment

Working...
            X