Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อคอมช่วงนี้ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อคอมช่วงนี้ดีไหมครับ

ซื้อคอมตอนสิ้นปีดีไหมครับ เห็นมีลดราคากันเยอะ

หรือรอหลังปีใหม่แล้วมีอะไรใหม่ๆออกมา ค่อยซื้อดีครับ

ถ้ารีบใช้ก็ซื้อเลยครับ แต่....ถ้าไม่รีบร้อนอะไร รอดีกว่าครับผม อีกไม่นาน

Comment

ซื้อก่อนได้ใช้ก่อน เนอะ

Comment

คิดไม่ตกเลย จะเอายังไงดี

Comment

ถ้าไม่ได้เล่นสเปกเทพๆ
          ราคาอุปกรณ์ช่วงนี้ของสเปกกลางๆ-ต่ำ
          ถ้าสนใจมากมาย
          แรมแถวล่ะกิ๊กก็ไม่เท่าไร ซีพียูรุ่น2หัวต่ำๆของทั้ง2ค่ายก็ราคาถูกดี
          เมนบร์อดถ้าไม่เทพ ราคาก็เหมาะสมหลายตัว
          การ์ดจอระดับ 8600GT หรือ HD2600XT ก็ราคาไม่แพงเท่าไร
          ที่เหลือก็มาตราฐาน
          นอกจากคุณจะรอ ชิปเซตใหม่ๆ ซีพียูรุ่นใหม่ แรมddr3 ก็คงต้องปีหน้านั้นแหละ

Comment

ซื้อตอนนี้ก็ได้ครับราคาตอนนี้ไม่เลวนะครับ ผมว่าราคาเหมาะสมดี

Comment

ซื้อก่อนได้ใช้ก่อนคับผม ถ้ารอเทคโนโลยี มันเปลี่ยนแปลงเร็วมากน่ะ ตามไม่ทันหรอกคับ

Comment

CPU ของ Intel ราคาเริ่มลงแล้ว นี่เพิ่งซื้อมาเปลี่ยนของเก่าได้ไม่นานเห็นราคาลงเอาๆ แล้วเจ็บใจจริงๆ

Comment

ซื้อตอนนี้ อีกซักพัก ท่านก็จะเสียดายกับของใหม่กว่า ราคาพอๆ กัน หรือ ของเดิมๆ ราคาถูกกว่า

หรือท่านจะรอซื้อตอนหน้า.... ต่อจากนั้น ท่านก็จะกลับมาเสียดายเหมือนที่ผมกล่าวข้างต้นอยู่ดีนะละ

ps จะใช้ตอนไหนก็ซื้อเถอะงับ ยกเว้นท่านจะรู้ว่า อีก 2-3 วัน หรือ ในระยะที่ท่านรได้ อารายจะลดราคา ก็ว่ากันไป

Comment

ที่ จขกท.ถาม คงอยากจะรู้ว่าซื้อช่วงนี้ดีหรือว่ารอต่อไปราคามันจะลดลงมาหรือเปล่านะครับ คงไม่ใช่เรื่องเทคโนโลยีหรอกครับผมว่า เพราะถ้าเขาสนใจเรื่องนั้นคงไม่มาถามหรอกครับ เพราะซื้อตอนไหนมันก็ตกรุ่นไม่เกินครึ่งปีทั้งนั้นแหละ เผลอๆเด๋วนี้จะสามเดือนด้วยนะครับ

Comment

ซื้อๆไปเหอะคับ ถ้าเรามัวแต่รอ เดี๋ยวพาลจะไม่ได้ซื้อป่าวๆ

Comment

ซื้อตอนนี้แหละ อากาศหนาว OC มัน ซื้อใกล้ปีใหม่ก็ได้ คนว่างดี ที่สำคัญ จะได้นั่งเล่นตอนหยุดปีใหม่

Comment

อยากซื้อก็ซื้อเลย เทคโนโลยีไม่มีคำว่าหยุดอยู่กับที่ ซื้อตอนนี้ พรุ่งนี้ วันข้างหน้าก็ต้องตกรุ่นอยู่ดี

แต่ก็อาจจะเลือกสเปกที่พอรองรับอะไรใหม่ๆไปด้วยก็ดีครับ

Comment

แล้วแต่ครับ เงินอยู่ในมือนานไม่ได้ครับ แวะวงเหล้าปุ๊ป มันละลายไปกับเหล้าอดซื้อคอมเลย 5555
                            ขำ ขำ

Comment

45nm น่าจะมาเดือนหน้านะ เป็นผมจะรอดูก่อน ราคาของตัวที่ขายอยู่ตอนนี้ก็จะลงมาอีก และตัวใหม่ๆที่รอออกก็แจ่มๆทั้งนั้น..อิอิ

Comment

Working...
                              X