overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 34
    OverclockZone Member voravutzip's Avatar

Default แนะนำชุดน้ำ--XSPC Rasa 750 WaterCooling Kit--หน่อยครับผมว่าจะไปจัดซักชุด

แนะนำชุดน้ำ--XSPC Rasa 750 WaterCooling Kit--หน่อยผมว่าจะไปจัดซักชุดแนะนำหน่อยว่าจะใส่ไรเพิ่มอีกไม่ครับถึงจะดีพอดีงบเหลืออยู่ประมาน2000ครับ

ใจอยากได้ถังพักน้ำตัวนี่อ่ะครับBitspower Tank Z-Multi 150 แต่ไม่แน่ใช่ว่ามันจะใส่เพิ่มลงไปได้ไม่เห็นสวยดีครับ แนะนำหน่อยครับพอดีผมพึ่งจะเล่นน้ำครับมือใหม่มากๆๆแนะนำหน่อย
    แล้วอีกเรื่องครับ สายยางจะใช่ขนานไหนถึงจะดีครับ
    Last edited by voravutzip; 8 Apr 2011 at 03:35:25.

OverclockZone Member destinyair's Avatar

ถ้าเป็นผมน่ะ เปลี่ยนขนาดสายยางเป็น 1/2 เปลี่ยนฟิตติ้ง เป็น Feser Compression Fitting 1/2

เงินที่เหลือเอาไปนวดกระปู๋ ได้อีกประมาน 1-1.30 แล้วแต่โปรโมชั่นบางร้าน เช่น The angle
    Last edited by destinyair; 8 Apr 2011 at 03:49:19.

OverclockZone Member slate's Avatar
    God of Future !!

น้องรักษาเค้ามีถังพักเบย์+ปั๊มแช่ในตัวอยู่แล้วนี่คับ ถ้าอยากได้ถังพักแบบบ้องกัญชา สงสัยคงต้องไปเล่นชุดของอีเคกระมังคับ รอเรฟล่างมาเฟริมอีกที

OverclockZone Member Cat007's Avatar

แววจะบานมันกำลังก่อตัวชัว 1/2 Feser Compression Fitting อีกเสียงไม่ต้องกลัวเรื่่องรั่ว+ได้สวย

OverclockZone Member A.pato's Avatar

Quote Originally Posted by Cat007 View Post
    แววจะบานมันกำลังก่อตัวชัว 1/2 Feser Compression Fitting อีกเสียงไม่ต้องกลัวเรื่่องรั่ว+ได้สวย
    เย็นขึ้นด้วยไหมครับ

OverclockZone Member Cat007's Avatar

Quote Originally Posted by A.pato View Post
    เย็นขึ้นด้วยไหมครับ
    เย็น สวย ไม่มีฝุ่น เงียบ แต่ก็เเลกมากับราคาที่สูงนิด1ครับแต่ถ้าตังเหลือๆก็บอกได้เลยว่าคุ้มสุดๆท่านสงสัยไหมครับว่าทำไมคนเล่นแมวน้ำแล้วทำไมไม่กลับไปเล่นลมอีกจริงๆแล้วมันมากกว่าเย็นสวยเงียบไร้ฝุ่นอีกครับมันบรรยายออกมาไม่หมดครับ

เปลี่ยนเป็นหม้อน้ำ 3 หรือ 4 ตอนหนาครับ ^^
    ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
    ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
    ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~

OverclockZone Member Flip's Avatar

Quote Originally Posted by slate View Post
    น้องรักษาเค้ามีถังพักเบย์+ปั๊มแช่ในตัวอยู่แล้วนี่คับ ถ้าอยากได้ถังพักแบบบ้องกัญชา สงสัยคงต้องไปเล่นชุดของอีเคกระมังคับ รอเรฟล่างมาเฟริมอีกที
    555+ ชอบแบบบ้องอ่ะพี่ แต่ผมเคยมีทั้ง 2 แบบเลย แหล่มทั้งคู่ อิอิ

OverclockZone Member pungpond999's Avatar
    ร้าน Speed Com 085-1169552 LINE:pond-austin

ง่วงนอน

OverclockZone Member ก๊องแก๊ง's Avatar

อยากจะบอกจากใจจริงว่าถ้าคิดจะเล่นเป็นชุดแบบนี้ ก็อย่าไปอัปอะไรเพิ่มเลย ถ้าคิดว่าเราจะต้องมีเพิ่มนู่น เพิ่มนี่อีก เล่นเป็นชิ้น ๆ ที่เราต้องการดีกว่า คุ้มกว่านะ แค่เป็นคำแนะนำนะครับ เพราะเห็นมานักต่อนักแล้วอัปเปลี่ยนนู่นเปลี่ยนนี่จนบานไม่รู้ไปไหนถึงไหนแล้วดูได้จากท่านเทพด้านบนได้แต่ละท่านบานกันทั้งนั้น

OverclockZone Member voravutzip's Avatar

ครับๆๆ ก็ที่แน่ๆ เปลียนแต่สายเนอะๆๆ

แล้วเรื่องน้ำใช่แบบไหนดีครับ

OverclockZone Member ก๊องแก๊ง's Avatar

Quote Originally Posted by voravutzip View Post
    แล้วเรื่องน้ำใช่แบบไหนดีครับ
    ถ้าไม่ต้องการความสวยงามอะไร น้ำกลั่นล้วน ๆ นี่แหละครับ แต่ถ้าอยากสวย เอาแบบที่ผสมเสร็จแล้วจะดีกว่า มีหลายยี่ห้อ เลือกเอาครับ

Quote Originally Posted by Cat007 View Post
    ใอตัวนี่ คือ อ่ะไรครับ หน้าตาเป็นไงครับ-*-

แล้ว VGA 460 จะหาได้ที่ไหนครับจะใส่น้ำอิอิ แล้วต้องเพิ่มหม้อน้ำหรือป่าวครับ อยากเห็นรูปด้วยจังนึกไม่ออก-*-

OverclockZone Member slate's Avatar

Quote Originally Posted by ก๊องแก๊ง View Post
    เห็นมานักต่อนักแล้วอัปเปลี่ยนนู่นเปลี่ยนนี่จนบานไม่รู้ไปไหนถึงไหนแล้วดูได้จากท่านเทพด้านบนได้แต่ละท่านบานกันทั้งนั้น
    ไม่จริ๊ง ไม่จริง
    Quote Originally Posted by voravutzip View Post
    ใอตัวนี่ คือ อ่ะไรครับ หน้าตาเป็นไงครับ-*-
    http://www.feser-one.com/site/produc...roducts_id=286
    แล้ว VGA 460 จะหาได้ที่ไหนครับจะใส่น้ำอิอิ แล้วต้องเพิ่มหม้อน้ำหรือป่าวครับ อยากเห็นรูปด้วยจังนึกไม่ออก-*-
    http://www.performance-pcs.com/catal...ducts_id=29167

ครับๆ

ขอสอบ ถามอีกหน่อยครัยทุกท่าน พอดีผมได้ชุดน้ำมาและ แล้ว อยากรู้ว่าจะต่อ VGA ด้วย ไม่รู้ว่าจะต่อสายยางยังไง แบบนี่หรอป่าวครับที่ผมเข้าใจ แล้วน่าจะเพิ่มหม้อน้ำ1ตอนอีกตัวไม่ แล้วถ้าเพิ่มหม้อน้ำอีกตัว ปั้มของชุด XSPC Rasa 750 WaterCooling Kit ที่ผมใช่อยู่นี่มันจะไหวไม่ครับ
    Last edited by voravutzip; 13 Apr 2011 at 19:49:26.

แล้วถ้า เพิ่ม หม้อ 1ตอนนี่เราจะต่อตรงไหนครับ ตรง ททางน้ำออกของblock cpu ป่าวครับ ต่อก่อนเข้า block vga ใช่ป่ะ ครับ

ลองดูแบบนี้ไหมคับ 750>3ตอน>cpu>1ตอน>vga

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks