Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows 7 Ultimate Game 64 bit ขอคำแนะนำ,ลงแล้วเป็นอย่างไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows 7 Ultimate Game 64 bit ขอคำแนะนำ,ลงแล้วเป็นอย่างไร

คือผมจะลงตัวนี้อ่ะครับ ตัวเก่า ใช้ Ultimate 32
    ขอคำแนะนำในการลงตัวนี้ด้วยครับ
    แล้วก็ใครที่ใช้ ตัว 64 ขอความคิดเห็นว่า มันใช้เป็นอย่างไรบ้างครับ
    แล้ว คอมต้องใช้ สเปคสูงมากหรือเปล่า

64bit หาโปรแกรมลงยาก

Comment

CPU รองรับ 64 บิท แรม ควรจะ 4 GB

Comment

ขอบคุณมากครับ แล้วต้องเชคยังไงอะครับ ว่าลองรับ 64 bit หรือเปล่า

Comment

ถ้าแรมมากกว่า 4 GB ลง Win7 64 bit ก็ดีนะเครื่องจะได้มองเห็นแรมเต็ม 4 GB กันไปเลย

ส่วนเรื่องเสปคผมว่าคุณลง Win7 32 bit แล้วใช้ลื่นคงไม่มีปัญหาหรอก

พวกโปรแกรมผมก็ลงทั้ง 32, 64 bit ได้หมดไม่มีปัญหาอะไร

Comment

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ ใช้ 32 ลื่นมาก แต่พอดีมีโปรแกรม ที่ 32 มันไม่ รัน แล้วสำคัญมากด้วยอ่า
            แรมผมก็ 4 gb นะ แต่ 32 มันเห็น แค่ 3.25

Comment

Originally posted by yuti View Post
              ถ้าแรมมากกว่า 4 GB ลง Win7 64 bit ก็ดีนะเครื่องจะได้มองเห็นแรมเต็ม 4 GB กันไปเลย

ส่วนเรื่องเสปคผมว่าคุณลง Win7 32 bit แล้วใช้ลื่นคงไม่มีปัญหาหรอก

พวกโปรแกรมผมก็ลงทั้ง 32, 64 bit ได้หมดไม่มีปัญหาอะไร
              ใช่ครับ confirm ครับ โปรแกรมลงได้หมดครับ ผมก็ใช้อยู่
              มันจะมี Program Files (x86) เพิ่มมาอีกอัน เอาใว้ลง application ที่เป็น 32 bit
              ส่วน Program File มันจะเอาใว้ลง application ที่เป็น 64 bit ครับ
              แต่แนะนำว่า ต้องใส่ ram เยอะๆ หน่อย 4gb กำลังดีครับ เพราะ 64 bit จะใช้ ram มาก

Comment

Working...
              X