Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชิบออนบอดตัวไหนดีอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชิบออนบอดตัวไหนดีอ่ะครับ

พอดีสนใจสองตัวอ่ะครับ
    1. Asrock Alive NF7G-HD720p ชิพกราฟฟิก geforce 7050 ราคา 23xx บาท
    2. ฺBiostar T690G ชิพกราฟฟิก ATi x1250 ราคา 2900 บาท
    คือจะประกอบเครื่องใหม่ แต่งบไม่ค่อยมีอ่ะครับ เน้นแค่2อย่างครับคือ
    1.กราฟฟิกออนบอดอ่ะครับ(ค่อยเก็บตังซื้อการ์ดจอทีหลัง ซึ่งก้ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่) ตัวไหนมันแรงกว่ากัน
    2.เอามาโอเวอคลอกด้วยอ่ะครับ ไม่ทราบว่าตัวไหนประสิทธิภาพในการโอเวอคลอกดีกว่ากันอ่ะครับ ไม่เกี่ยวกับราคานะครับเพราะอยู่ในงบ(จำกัด)อยู่แล้ว

ผมคิดว่าด้านกราฟฟิกตัวแรกน่าจะดีกว่า แต่ด้านโอเวอคลอกตัวหลังน่าจะดีกว่า ไม่รู้ว่าเข้าใจถูกต้องไหม เลยไม่รู้ว่าตัวไหนน่าใช้กว่ากัน แต่เห็นว่าตัวแรกมันร้อนกว่านิครับ เอาไงดีอ่ะครับ

ผมเลือก asrock ครับ

Comment

http://www.tweaktown.com/reviews/119...k06/index.html

Comment

ถ้าถูกผมให้ asrock ครับ

ถ้าด้านเสถียรภาพและ oc ผมให้ biostar ครับ

สรุป ถ้าจำกัดงบก็เล่น asrock เก็บเงินส่วนต่างไว้ซื้อการ์ดจอหรือ cpu ที่แรงขึ้น

แต่ถ้างบไม่จำกัดอยาก oc และเสถียรภาพที่ดีผมให้ biostar ครับ

Comment

VGAon ของมันถือว่า X1250 เฉือนไปนิดหน่อยครับ
          ส่วน OC นั้นเอาแบบเดิมๆไปได้พอๆกัน แบบโหดๆคงต้องยกให้ Biostar เพราะมันอัดไฟถึงใจโจ๊กดีครับ
          ตอนนี้ได้ 2.93 GHz ไฟ 1.4V ร้อนตับแลบเดี๋ยวถอย sink ใหม่มาจะลองขโยกดูอีก

Comment

ผมเลือก Biostar ไฟและคอนฟิกดีกว่าเอสร๊อกค่อนข้างแน่นอน

Comment

แล้ว x1250 กับ gf7050 ตัวไหนแรงกว่ากันครับ

Comment

สูสีครับ ลองไปชมผลการทดสอบที่ www.hkepc.com ได้ แต่ X1250 จะแพ้ gf7150 หน่อย

Comment

ผมดันไบโอสตาร์ครับ ใช้อยู่ ไบออสละเอียดดีครับ แถมกราฟฟิกออนบอร์ดยังโอเวอร์คล็อกได้อีกด้วย ถ้าไม่ได้ต้องการเล่นเกมแรงจัดๆผมว่าน่ามองครับแถมยังต้องการโอเวอร์คล็อกอีกผมว่า ไบโอสตาร์ น่าเล่นครับ ตัวนี้โอเวอร์คล็อกง่าย

Comment

Originally posted by lovetobacco View Post
                    พอดีสนใจสองตัวอ่ะครับ
                    1. Asrock Alive NF7G-HD720p ชิพกราฟฟิก geforce 7050 ราคา 23xx บาท
                    เอาเนี้ย เลย

Comment

ถ้าดูที่ราคาผมว่า ASROCK ได้เปรียบนะ
                      ------------------------------
                      ฺBiostar แน่นอนคล๊อกดีกว่า แต่ราคาก็แพงกว่าพอสมควรครับ
                      ------------------------------
                      ถ้าคุณตั้งงบไว้ 3000 จะเล่นตัวไหนก็ได้ไม่เสียหายครับ
                      แต่ถ้าไม่คล๊อกมาก และงบจำกัดผมคิดว่า asrock ก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไรนักครับ

Comment

แต่ที่แน่ ๆ คือชิพเซ็ท AMD690G เย็นกว่า Nforce มากครับ (เกือบ ๆ 10 องศา)

Comment

Working...
                        X