Announcement

Collapse
No announcement yet.

I5 2500k 4.0 Ghz ทำไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• I5 2500k 4.0 Ghz ทำไงครับ

พอดีมือใหม่มากๆๆๆๆๆๆ ไม่รู้เรื่องพวกนี้เลย เสียวๆ อยู่ไม่ค่อยกล้าทำเท่าไหร่ อ่านแล้วก็ไม่ค่อยเข้าใจครับ
    พอจะมีวิธีปรับให้มันเป๊ะ 4.0 Ghz เลยรึปล่าวครับ ขอรูปด้วยก็ดีจะได้ทำตามง่ายๆเลยครับ
    รูป + ขั้นตอนละเอียดยิบ ^ ^

spec

I5 2500k
    GA-p67a-ud3-b3
    Kingston Hyper-x 2 GB (x2 ) 1600
    V6 GT
    PaLit GTX 570 sonic
    Silen pro 700w

จะบอกยังไงดี น้า
    ง่ายมากเลย 4.0
    ก็ X 40 สิ
    ไฟ เดิมๆ ไม่ต้อง อัด ก็ได้

Comment

4.5 หรือ 4.7 ไปเลย

Comment

แล้วไปปรับตรงไหน ให้เป็น 40 อ่ะครับ
        รบกวนบอกหน่อยครับ

Comment

ลอง oc เหมือนกันผมเอาแค่ 3.9 ยังบูทเข้าวินโดว์ไม่ได้เลยครับ ปรับแต่ตรง cpu ratio เป็น 39 เป็นเพราะอะไรครับ

สเปคเครื่อง

CPU >>> i5 2500K
          Sink >>> coolermaster Hyper 212+
          M/B >>> ASUS P8P67
          RAM >>> Corsair xms3 4GB 1600MHz CL9
          HDD >>> WD Caviar Black 1TB SATA 3
          PSU >>> Coolermaster GX650W

Comment

Originally posted by SpriteZZZZ View Post
            ลอง oc เหมือนกันผมเอาแค่ 3.9 ยังบูทเข้าวินโดว์ไม่ได้เลยครับ ปรับแต่ตรง cpu ratio เป็น 39 เป็นเพราะอะไรครับ

สเปคเครื่อง

CPU >>> i5 2500K
            Sink >>> coolermaster Hyper 212+
            M/B >>> ASUS P8P67
            RAM >>> Corsair xms3 4GB 1600MHz CL9
            HDD >>> WD Caviar Black 1TB SATA 3
            PSU >>> Coolermaster GX650W
            ผมได้น่ะ ตัวคูณ 40 ปรับใน ไบออส ไฟ เดิมๆ ผ่านฉลุยเลย

Comment

ง่ายๆ
              * ปลอกกล้วยเข้าปาก ยังยากกว่าซะอีก *.*

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                ง่ายๆ
                * ปลอกกล้วยเข้าปาก ยังยากกว่าซะอีก *.*
                555+

Comment

เซตนี้ขอผมเถอะ อยากมี 1155 ใช้กับเค้าบ้าง

Comment

ทำตามคลิปเลยครับ

BORKED

Comment

^^^^^^^
                      อาม่าก็ทำได้ 5555

Comment

ซิ้งเดิมจะได้ซักเท่าไหร่คับ???

Comment

ซิ้งเดิม 4.0 Ghz น่าจะได้มั้ง ไม่แน่ใจ พอดีผมใช้ V6 GT

Comment

Originally posted by worametza View Post
                            ซิ้งเดิม 4.0 Ghz น่าจะได้มั้ง ไม่แน่ใจ พอดีผมใช้ V6 GT
                            V6
                            5.0 ไปเลย

Comment

ตอนนี้ 4.5 Ghz อยู่ครับ
                              5.0 ไม่รู้ปรับ Vcore เท่าไหร่

Comment

Working...
                              X