Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อยครับ เพื่อเป็นแนวทาง ของเพื่อนๆ ในการOC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหน่อยครับ เพื่อเป็นแนวทาง ของเพื่อนๆ ในการOC

สเป็กเครื่องนะครับ
    Cpu: Q6600 G0+ultra 120 extream
    Mainboard: Abit i38QuadGT
    Ram: geil ultra plus cas4 (1G*2)
    Vga: 8800GT+ sinkอะไรจำไม่ได้
    PSU: t/t 650
    Hardisk: raid0 320*2

อยากถามว่า ต้องการลากFSB เกิน450 ยังงัยดีครับ
    ช่วยแนะนำ ว่าปรับเท่าไหร่ดีครับ
    1 CPU core voltage?
    2 DDR Voltage?
    3 Cpu VTT Voltage?
    4 MCH 1.25 Voltage (NB)?
    5 ICH 1.05 voltage (SB)?
    6 ICHIO 1.5 Voltage?
    7 DDR2 CA Reference voltage?
    8 CPU GELREF 0&2/ CPU GTLREF 1&3?
    ส่วน Ram แนะนำด้วยครับ ควรตังเท่าไหร่ดีครับ
    1 CL?
    2 RCD?
    3 RP?
    4 RAS?
    5 RFC?
    6 WR?
    7 RRD?
    8 RTP?
    9 command rate

ตอนนี้ ได้อยู่ที่ 425*9 ครับ เทสทั่วๆไปผ่านหมดครับ เล่นcrysis ก็ผ่านครับ
    แต่มีปัญหากับ superpi 32 ครับ(เดิมๆไม่ได้OC ก็ไม่ผ่าน) ไม่ทราบว่าเกิดจากram หรือเปล่าครับ
    เพื่อนๆ ช่วยกันแนะนำหน่อยครับ

ไม่มีใครแนะนำหน่อยหรอครับ T-T

Comment

วันนี้เขาไปงาน Meeting กันมั้งท่าน...ปกติเสาร์-อาทิตย์ก็เงียบอยู่แล้ว สงสัยอาทิตย์นี้จะเงียบยิ่งกว่าเดิม

เห็นท่าน dears โผล่เข้ามาแว๊ปๆ ช่วงเช้า เดี๋ยวตอนดึกคงเข้ามาแจ้งกระจ่างให้ท่านมั้ง

Comment

มาปูเสื่อรอชม...

Comment

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=275883
          ไปสุดได้แค่นี้ครับ ไม่รู้ไปตันอะไร เทสไม่ผ่านด้วยครับ full load ประมาน 75C Vcore 1.7ครับ

Comment

4G ละนะเนี่ยะ
            จะเอาต่ออีกเย๋อ

Comment

แรงงงงงงงงงง

Comment

ยังไม่พออีกเหรอครับ 4GHz
                ไม่ทราบว่า Temp อยู่ที่เท่าไหร่ครับ idle กับ load อะ แล้ว cpu cooler ลมหรือน้ำ

Comment

ลมครับ idle 51 full 75 ครับ ไม่สเถียร ผมอยากลาก
                  fsb เกิน 450 อ่าครับ ปรับตัวคูณ ลดลงมาเหลือ460*7 แล้วก็ยังไม่ได้ครับแต่จอฟ้าตลอดครับ

Comment

โห.. ซัดไป 4G แล้วหรือท่าน

ถ้าตอนเทส Full load ขึ้นเกิน 68 ผมก็ปิดเครื่องแล้ว ท่านใจแข็งจังเลยรอดูได้ถึง 75

เฉียวววววว..แทน

ใจเย็นนะท่าน
                    Last edited by naymong; 4 Dec 2007, 06:16:37.

Comment

แปลว่าเกิดอาการบัสตันแล้วพี่น้อง เล่นตัวคูณ8แล้วลองอัดให้ถึง 500 ดูง่ะ อัดไฟ VTT ให้หนักเข้าไว้

Comment

Originally posted by dears View Post
                        แปลว่าเกิดอาการบัสตันแล้วพี่น้อง เล่นตัวคูณ8แล้วลองอัดให้ถึง 500 ดูง่ะ อัดไฟ VTT ให้หนักเข้าไว้
                        แนะนำหน่อยครับ VTT เท่าไหร่ดี
                        Attached Files

Comment

อัดมันเข้าไปโล้ด 1.5 ขึ้น

Comment

Originally posted by dears View Post
                            อัดมันเข้าไปโล้ด 1.5 ขึ้น
                            แล้วมันจะพังไหมครับ เสียวจัง เพิ่ม vtt cpu จะร้อนขึ้นไหมครับ

แล้วที่บอก bus ตัน bus cpu หรือ ram ครับ ที่ตัน
                            ขอบคุณครับ ที่ช่วยแนะนำ

Comment

โววววว
                              spec ในฝันของผมเลย

Comment

Working...
                              X