Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนแปลง .iso เป็นไฟล์ DVD จะใช้ดูกับเครื่องเล่น DVD ใช้ Nero 8 อยู่ครับ ทำไม่เป็น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอนแปลง .iso เป็นไฟล์ DVD จะใช้ดูกับเครื่องเล่น DVD ใช้ Nero 8 อยู่ครับ ทำไม่เป็น

สอนหน่อยนะครับ จะใช้ไปดูเครื่องเล่น DVD ในห้องอ่าครับ แต่เบิร์นไปแล้วแต่เครื่อง DVD มันอ่านไม่ได้ ไฟล์ .iso ทำยังไงให้มันเป็นไฟล์ DVD

มีภาพและขั้นตอนสอนก็จะดีมากเลยนะครับ ^^ ขอบคุณล่วงหน้ามากครับ
    Last edited by hmamitie; 8 Apr 2011, 13:08:35.

ไม่เห็นต้องแปลงเลยคับ ใช้เนโรนั้นแหละ แต่เลือก burn image file คับ ไม่ใช่ burn dvd video

Comment

ไร้ท์ ซัก 4X ก็พอครับ สำหรับDVD

Comment

ขอบคุณครับ เดียวลองครับผม

Comment

Working...
        X