Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spec นี้ใครลงได้บ้างครับแนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spec นี้ใครลงได้บ้างครับแนะนำหน่อย

Spec.

CPU: Intel Core i5 750
    M/B: Asus MaximusII Formula.
    Ram: DDR3 4 Gb.
    VGA: Nvidia GTX465 1Gb.
    HDD1: 120 Gb. (Win7)
    HDD2: 1 Tb. (Data)

มีท่านใด Spec ไกล้เคียงกับของผม แล้วลงได้บ้างครับ ช่วยแนะแนวทางหน่อย
    ผมลงแล้ว Boot จากแผ่น แล้ว restart เองตลอดยังเข้าหน้าติดตั้งไม่ได้เลยครับ ลองหลายเวอร์ชั่นแล้ว

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ชื่อแผ่นที่ลงเป็นแผ่นอะไร

Comment

ลองหลายแผ่นครับ
      1. iATKOS_S3_version2
      2. iBoot+Mac.OS.X.10.6.3.Retail
      3. iPC 10.5.6
      4. Snow leopard 10.6.2

Comment

เอาแผ่นนี้ 2. iBoot+Mac.OS.X.10.6.3.Retail

เข้าไปปรับในใบออส ตรงsata ปรับเป็น achi แล้วลองบูทใหม่รีเองอีกไหม ลองใช้แผ่น iBoot-Legacy แล้วหรือยัง

http://www.tonymacx86.com/1010110101/iBoot-Legacy.zip
        Last edited by silverlive; 8 Apr 2011, 18:38:29.

Comment

ขอบคุณครับเดี๋ยวจะลองดู

Comment

ลองแล้วก็ยังไม่ได้ครับ สงสัยหมดหวัง

Comment

มันมีอาการอย่างไรหรือ สเปคเครื่องท่านนะหมูเลย

Comment

พอ บูทด้วย iBoot legacy เสร็จ ผมก็ใส่แผ่น 10.6.3 Retail แล้ว enter มันก็เข้าไปที่หน้าสีเทาๆ แล้วมี logo Apple แล้วตัวโหลดดิ้ง ก็หมุนอยู่
                รอสักพักเครื่องก็ดับ แล้ว restart เองครับ ผมลอง -v ก็ไม่ได้

หรืออาจเป็นเพราะต้องใช้ HDD คนละลูกกัน เพราะผมใช้แบ่ง Partition เอาน่ะครับ ไม่แน่ใจ...

Comment

ตอนนี้ยังไม่เกียวกับแบ่งฮาดดิสหรอกครับ แต่ถ้ามีฮาดดิสหลายตัวก้ลองถอดออกให้เหลือแค่ตัวเด๋วดูก็ได้

แล้วตอนเอาแผ่นไอบูทออกตอนใส่แผ่นรีเทล(รีเทลต้องเป้นแผ่นดีวีดี9 ขนาดไฟร 6-7กิ๊ก)เข้าไป ให้ไฟที่ไดร์ดีวีดีหยุดกระพริบก่อนแล้วกด f5 ค้าง รอจนชือแผ่นไอบุทเปลี่ยนเป้น mac osx install แล้วมาเลือกที่ชื่อมันก่อนหรือป่าวก่อนเอนเทอร์
                  Last edited by silverlive; 9 Apr 2011, 00:00:48.

Comment

ใช่ครับตามนั้น มัน ขึ้น moc osx install แล้ว ค่อยกด เอนเทอร์

Comment

ลองสูตร
                      -v cpus=1 busratio=20 GraphicsEnabler=no
                      แล้วหรือยังครับ

Comment

ใน http://wiki.osx86project.org/wiki/in...CL_10.6.3#Asus เขาว่าลงได้นะครับ
                        Attached Files

Comment

โอ้ขอบคุณครับตอนนี้ไกล้ความจริงขึ้นมาแล้วครับใช้สูตร

-v -x busratio=20 cpus=8

ขอบคุณท่าน Silverlive ที่แนะนำด้วยครับ
                          Last edited by tomevo; 9 Apr 2011, 00:07:06.

Comment

พีต้องไปขอบคุณท่านgiffy2499อันธพานคองเมืองนะครับเพราะผมก๊อปวิธีเค้ามาทั้งดุนเลย (คิดเองไม่ออกแหละเครื่องสเปคเทพเกิน แหะๆ)

http://www.overclockzone.com/forums/...ight=giffy2499
                            Last edited by silverlive; 9 Apr 2011, 10:05:43.

Comment

ขอบคุณทั้งสองท่านเลยครับตอนนี้ลงได้ครบถ้วนกระบวนการแล้วครับ
                              เดี๋ยวจะไปตั้งกระทู้วิธีการลงให้ท่านอื่นใด้ทราบกันบ้าง...

Comment

Working...
                              X