Announcement

Collapse
No announcement yet.

i5 2500k vs X6 1090T ใครชนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i5 2500k vs X6 1090T ใครชนะครับ

i5 2500k vs X6 1090T ใครชนะ
    กำลังจะซื้อ ช่วยเลือกหน่อยครับท่าน

I5 2500K ปรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

Comment

ไม่อยากบอก คนอินเทลจะอ้างจากกราฟ ฝ่าย AMD จะหาสารพัดเหตุผลมาโต้แย้ง

Comment

ดูราคาแล้ว เกือบเท่ากัน ประมาณ 7000ครับ

Comment

มากินมาม่ากันครับ อิอิ

Comment

i5 2500k เค้าสร้างขึ้นมาตอบโจทย์ OC ถามหน่อยลมธรรมดา 1090T ลาก 5.1 G แบบ i5 2500k ได้เหรอไม่ต้องดูกราฟเลย ตอบแบบหลับตาพูดว่า ไม่ได้.... 1 เรื่องละที่กินกันขาดไม่ต้องมาพึ่งกราฟ หัดคิดหลายๆมุมมองหน่อยนะคับ แล้วเรื่อง Super pi ที่ intel ชนะ CPU ช่วยนิดเดียวที่เหลือเป็นระบบแรมของ intel ทั้งนั้น ชนะเรื่องแรมอีกละ หลับตาจิ้มไม่ต้องดูกราฟเลย

ส่วนAMD มีดีหลายแง่เหมือนกันไม่ใช่ไม่ดี มีตรงเป็น 6 Core แท้ ถ้าโปรแกรมไหนรองรับ Core สูงๆ AMD จะกิน intel ได้เหมือนกัน ไม่ต้องวัดที่กราฟเลย ราคา AMD ยังดีกว่า intel แต่ intel ก็ยังเหนือกว่าบางด้าน เลือกแล้วแต่ชอบไม่ต้องดูกราฟเหมือนกัน AMD ร้อนน้อยกว่า intel มากๆ แต่ถ้าจะ OC คงต้องเปลี่ยนซิงค์อยู่ดี

ปล. 1100T ราคา 8290 vs i5 2500k ราคา 7190 ผมเลือก i5 2500k แบบไม่ต้องคิด เพราะสายของผมไม่มีความจำเป็นต้องใช้ 6 Core สายของผมต้องการ single แรงๆ

แก้ใขคำพูด และคำผิดเล็กน้อย เนื่องจากอ่านเรปไวไปไม่ได้ดูให้ดีดีก่อน ขอโทดทีคับ - -
            Last edited by mookvstry; 8 Apr 2011, 18:18:01.

Comment

อันใหนแรงกว่าไม่รู้ รู้แต่ว่าตัวใหน

ไป 5.0+ ได้ เล่นตัวนั้น อิอิ กำ

Comment

Originally posted by Gumblar View Post
                ไม่อยากบอก คนอินเทลจะอ้างจากกราฟ ฝ่าย AMD จะหาสารพัดเหตุผลมาโต้แย้ง
                เบาๆท่าน
                เดียวผมร้อน

Comment

Originally posted by Gumblar View Post
                  ถ้าไม่มีกราฟ ฝ่ายอินเทลจะเอาอะไรมาอ้าง เห็นแฟนอินจัดบางคนอ้างกราฟยังเชื่อว่า i3-2100 แรงกว่า I7-980 เล๊ย อิอิ
                  Last edited by KeNN_CSC; 8 Apr 2011, 18:39:32.

Comment

Originally posted by KeNN_CSC View Post
                    ถ้าไม่มีกราฟ ฝ่ายอินเทลจะเอาอะไรมาอ้าง เห็นแฟนอินจัดบางคนอ้างกราฟยังเชื่อว่า i3-2100 แรงกว่า I7-980 เล๊ย อิอิ
                    ผมก็ว่างั้นแหละ ถ้าไม่มีลุงทอมเขียนกราฟโง่ๆละก็ห้องอินเทลได้เงียบกริบ

Comment

i3 แรงๆๆๆๆ

Comment

พอเถียงไม่ได้ก็แถเห้อ ....

ใครจะร้อนตัวนะ

Comment

ผมว่า Super Pi
                          ที่ Intel ชนะ AMD ไม่ค่อยน่าจะเกี่ยวกับ ระบบ RAM เท่าไหร่นะครับ

น่าจะเป็นเรื่องการออกแบบ CPU ที่ฝั่ง Intel คำนวณ ค่า Pi ได้ไวมากกว่า

ถ้าผมเข้าใจผิด ช่วยแก้ทีครับ

Comment

Originally posted by Blue NarCiSs View Post
                            ผมว่า Super Pi
                            ที่ Intel ชนะ AMD ไม่ค่อยน่าจะเกี่ยวกับ ระบบ RAM เท่าไหร่นะครับ

น่าจะเป็นเรื่องการออกแบบ CPU ที่ฝั่ง Intel คำนวณ ค่า Pi ได้ไวมากกว่า

ถ้าผมเข้าใจผิด ช่วยแก้ทีครับ
                            มันไปด้วยกันคับเข้าใจถูกแล้วล่ะคับ เหมือนเหล้ากับโซดาและน้ำแข็ง

Comment

AMD แรงกว่าคับ ผมให้ชนะใส ๆ ไปเลย ไม่ต้องสืบ

แต่ผมรัก intel ขอบคุณ อิอิ กำ

Comment

Working...
                              X