Announcement

Collapse
No announcement yet.

6750อุณหภูมิมันเพี้ยนๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 6750อุณหภูมิมันเพี้ยนๆ

ดูในไบออส41องศา ไหงพอมาดูในโปรแกรมกลับ27องศา แถมใช้2ตัววัดออกมาเหมือนกันอีก แก้ยังไงหรือช้โปรแกรมตัวไหนดีครับถึงจะแสดงใด้ถูกต้อง หรือว่าผมดูไม่เป็นเอง
    Attached Files
    Last edited by xecution; 29 Nov 2007, 02:11:05.

ไม่เห็นแปลกเลยครับ ปกติก็ประมาณนี้เหมือนกัน พอ full load เดวมันก็ขึ้นเองครับ ไม่ต้องแก้อะไรครับ ถ้ามันร้อนเป็นไฟซิหน้าจะแก้ ฟูลโหลด 50-60 c ยังใช้กันได้เลยน่ะ

Comment

มาดู

Comment

แล้วอุณภูมิจริงๆแล้วต้องดูที่ตัวCoreหรือCPUครับ แล้วตัวAUXมันคืออะไรครับเพราะมันร้อนถึง125องศา รบกวนชี้แนะหน่อย

Comment

ปกตินี่ครับ ปกติของผม E6550 Idle ก็เย็นกว่า จขกท. เล็กน้อย แต่พอ Fulload ก็ 40 ขึ้น

Comment

Originally posted by xecution View Post
            แล้วอุณภูมิจริงๆแล้วต้องดูที่ตัวCoreหรือCPUครับ แล้วตัวAUXมันคืออะไรครับเพราะมันร้อนถึง125องศา รบกวนชี้แนะหน่อย
            ไม่มีใครตอบเลย ช่วยชี้แนะหน่อยน่าคนไทยไม่แล้งน้ำใจ เพราะผมไม่รู้จริงๆ

Comment

Originally posted by xecution View Post

AUX ในโปรแกรม SpeedFan น้อยคนมากที่จะเซนเซอร์ไม่เพี้ยน
              มันคือ PSU ครับ
              ส่วนอุณหภูมินั้น มันจริงทั้ง Core ทั้ง CPU แหละครับ CPU มันน่าจะเป็นเฉลี่ยของ Core หรือว่า หน้าCPU ครับ ไม่ได้แยกวัดเป็นทีละ Core
              มันจริงทั้ง2อันครับ
              GLORIOUS PC MASTER RACE
              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ปกติดี ครับ

Comment

Working...
                X