อยาก OC การ์ดจอครับ เลยอยากทราบว่า

1. MSI afterburner มันใช้ยังไงครับ ... เลื่อน สเกลแล้วกดเซฟ แค่นั้นเลยรึป่าว
2. การเลื่อนสเกลควรเลื่อนครั้งละเท่าไร
3. หลังจาก OC ไปแล้ว...ควรเทสด้วยโปรแกรมอะไรบ้าง
4. เทสแล้วไม่ผ่าน จะแก้ไขปัญหาอย่างไร

ตอนนี้ใช้ 6850 อยู่ อยากจะลองพาไปที่ 800+/1000+นิดๆ แบบไม่เพิ่มไฟ
เพราะเข้าใจว่าถ้าเพิ่มไฟ ความร้อนก็เพิ่ม ไม่อยากให้ร้อนเกินไป--เด๋วแต๊บ เสียดายตัง

หรือคำตอบสุดท้าย....ผมไม่ควรไปยุ่งกับมัน

ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยครับ มือใหม่จริงๆ
ขอบคุณครับ