overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 72
    OverclockZone Member mookvstry's Avatar

Default โลกตะลึง!! "เครื่องบินเน่า" ฆ่าชาว OCZ โดยไม่รู้ตัว !!!!!!

สวัสดีคับ นานๆจะโพสแบบมีสาระซักที เริ่มกันเลยดีกว่า

เรื่องมันมีอยูว่า โปรแกรมเครื่องบิน(MSI Afterbruner) ที่กำลังชื่นชอบกันในตอนนี้มันกำลังฆ่า

หลายๆท่านอยู่โดยไม่รู้ตัว ฆ่าอะไรน่ะเหรอ มันไม่ได้ฆ่าการ์ดจอ แต่กำลังฆ่าคะแนน และ ผลเทสต่างๆ ทำ

ให้การ์ดจอท่านคอขวดเต็มพิกัดเลยทีเดียว ด้วยการที่หลายๆคนชื่นชอบที่จะใช้โปรแกรมนี้เพราะปรับ

รอบพัดลมได้ตามใจฉันแถมมี Auto Mode แบบเซตเองได้อีกโอ้ยเมพขิงๆไปเลยย

นี่แหละ!! ไอ้เครื่องบินตัวแสบมันฆ่าท่านแล้ว

ท่านเคยเล่นเกมแล้วรู้สึกกระตุกเหมือนเฟรมเรต โดนกระชากไปแล้วกลับมาลื่นไหม เคยคิดไหมว่า

เป็นที่อะไร วันนี้ท่านได้คำตอบกันแน่นอน มาเริ่มกันเลย

โดยโปรแกรมทดสอบ FFXIVBenchmark คุ้นๆละซี่

ทำไมต้องใช้อันนี้ด้วย - โปรแกรมนี้ไม่รองรับ CF หรือ SLI และ โปรแกรมนี้มีกราฟทีละเอียดมากๆ

ข้อดี - ละเอียดซอยถี่ยิบ ทำให้เห็นความสเถียรได้อย่างชัดเจน

ข้อเสีย - ละเอียดจนเกินไป ช้าๆหน่อยมองไม่ทันเว้ย

เริ่มเลยกัน ภาพที่เห็นนี้ ปรับ fan manual แบบตามใจฉัน เชิญชม

รันโปรแกรมทดสอบสังเกตุที่ ช่อง คะแนน

จากรูปแสดงให้เห็นว่า i5 2500k กับ 5770 เล่นเกมนี้ไม่ไหวกากจริงๆ

( ไม่ใช่น่ะคับบอกแล้วว่าเป็นที่ "เครื่องบินเน่า" )

ต่อมาเราจะปลดประจำการไอ้เครื่องบินเน่าๆอันนี้ทิ้ง โดยการทำแบบนี้

เอามันออกไป!!!!!

แล้วปรับเป็น 100% ไปเลยเดี๋ยวมีคนเถียงอีก

รันเทสโลด

อ๊ากกก i5 2500k + 5770 มันเทพจริงๆ แล้วไอ้เมื่อกี้มันอะไรก๊านนนนนน!!!

สรุปได้แล้วน่ะคับว่า MSI Afterbrunner (เครื่องบินเน่า) ยังมีบัคในจุดนี้ อยู่เฉพาะฉะนั้นมันจะดึง

เฟรมเรทท่านเป็นวินาทีเลย บางเกมท่านเล่นไม่ลื่นลองทำตามที่ผมทำ แล้วอาจจะดีกว่าแบบเห็นผล

เลยทีเดียวคับ

ปล.สุดท้ายนี้ก็ไม่มีอะไรแล้วคับ อยากให้ท่านได้รู้เคล็ดลับวิชาเล็กน้อย ขอบคุณที่อ่านจบคับ 555

ปล.2 แก้คำผิดเรียบร้อย อ่านแบบไม่งงได้เลย

Last edited by mookvstry; 8 Apr 2011 at 20:25:42.

OverclockZone Member destinyair's Avatar

ผมใช้งานปรกติน่ะ fps ไม่มี ขึ้นลงแต่อย่างใด อีกอยากผมไม่เคยปรับรอบ auto สงสารพัดลม เดวค่อย เดวแรง

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

พัดลม ไม่เคยปรับ ออโต้เลย เหอๆ

OverclockZone Member mookvstry's Avatar

ที่เอามาลงเพราะเห็นคนแถวๆนี้ทำกันเยอะอยู่คับ เป็นห่วงเดี๋ยวไม่ลื่น ^^

ของผมปกติใช้กับ Nvidia ... ปรับ80% ตลอด วันไหนร้อนๆ และลากบ้าพลังหน่อย ปรับ 100% เฟรมเรตก็ปกตินะ

Quote Originally Posted by boyd_747 View Post
    ของผมปกติใช้กับ Nvidia ... ปรับ80% ตลอด วันไหนร้อนๆ และลากบ้าพลังหน่อย ปรับ 100% เฟรมเรตก็ปกตินะ
    ผมหมายถึงปรับแบบ Auto แบบเซตติ้งเองคับ เช่นความร้อน 45 พัดลม 30 / ความร้อน 55 พัดลม 40 / ความร้อน 65 พัดลม 50 / ความร้อน 75 พัดลม 60 / ความร้อน 85 พัดลม 100 ประมาณนี้คับ

OverclockZone Member nantong01's Avatar

มาเก็บข้อมูล ผมก็ขา oc หุหุ แต่ยังไม่เคยใช้โปรแกรมนี้อิอิ

OverclockZone Member catkom's Avatar
    รามอินทรา, สุขสวัสดิ์

ไม่เคยปรับ auto เหมือนกันเลยไม่รุ อิอิ

Quote Originally Posted by catkom View Post
    ไม่เคยปรับ auto เหมือนกันเลยไม่รุ อิอิ
    ตอนนี้ก็รู้แล้ว อย่าเผลอไปปรับนะคับ เดี๋ยวจะ ... 555

OverclockZone Member

ไม่เคยใช้

OverclockZone Member Blue NarCiSs's Avatar

เพิ่งรู้ว่ามันมีผล ขนาดนี้ MSI AfterBurner -*-
    ส่วนพัดลมผม 100% อยู่ละ ดังไม่กลัว

เล่นหน้าบ้านอยู่แล้วมะช่ายในห้องนอน ไม่ค่อยได้ยินหรอก
    พัดลมเงียบ ก็เสียงคนเดิน เสียงรถอยู่ดี -0-

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

อืม....เข้ามาดู ไม่เคยใช้เหมือนกัน

OverclockZone Member A.pato's Avatar

จริงเหรอครับผมปรับแบบ Auto อยู่เดี๋ยวลองปรับ Manual มั่ง

OverclockZone Member Marionet's Avatar

กระทู้ดีมีสาระ ดันๆ !!

OverclockZone Member jamejazz's Avatar

Quote Originally Posted by mookvstry View Post
    ผมหมายถึงปรับแบบ Auto แบบเซตติ้งเองคับ เช่นความร้อน 45 พัดลม 30 / ความร้อน 55 พัดลม 40 / ความร้อน 65 พัดลม 50 / ความร้อน 75 พัดลม 60 / ความร้อน 85 พัดลม 100 ประมาณนี้คับ
    ผมใช้โหมดนี้อยุ่เหมือนกัน พัดลมตามใจฉัน

OverclockZone Member oLunatico's Avatar

ไม่เคยใช้โปรแกรมที่ไม่ผ่านมาตราฐานระดับโลก เลยไม่รู้รอดไปที่การ์ดจอสุดที่รักยังอยู่

Quote Originally Posted by mookvstry View Post
    ผมอ่านไม่ถี่ถ้วน เดี๋ยวลองเลยครับ Auto หุ หุ

OverclockZone Member ScaryReaDy's Avatar

ไม่เคยปรับ auto เลย นอกจาก เล่นเกมส์ออนไลท์ พวก dota อิอิ

ผมอยากรู้ว่าบางคนที่บ่น ดอทเอ แล้วมันหน่วงๆ อาจเป็นเพราะเจ้านี่หรือเปล่า - -

OverclockZone Member Akabana's Avatar

งง สรุปเลยก้อคือ ถ้าไม่ปรับ Auto ก็ไม่มีผลข้างเคียงอะไรใช่ใหม *--

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks