overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  

View Poll Results: ท่านคิดว่า M/B AsRock ดีหรือไม่ดีอย่างไร

Voters
96. You may not vote on this poll (Please register to vote)
  • ดี

52 54.17%
  • ไม่ดี

2 2.08%
  • พอใช้

18 18.75%
  • ศึกษาไว้ก่อนค่อยเลือกมาใช้

24 25.00%
Page 1 of 10 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 184
    OverclockZone Member dackhome's Avatar

Default CLUB ASRock P67-H67 บอร์ดบ้านๆไม่ต้องอายอิอิ

รวมผลคนใช้ AsRock P67 บอร์ดบ้านๆไม่ต้องอาย
    จริงๆแล้วผมว่าในนี้มีคนใช้อยู่เหมือนกันนะสำหรับ AsRock Chipset P67 แต่ไม่มีใครโชว์กันอายกันหรือปล่าวไม่รู้
    ไม่ต้องอายครับเราโชว์บ้านๆ ว่าความแรงของมันเทียบเท่ายี้อื่นได้หรือปล่าวซึ่งราคามันก็ต่างกันพอสมควร คือผมมองแล้วซื้อมาเอาให้คุ้มกับราคา
    มากกว่าซื้อแพงๆมาเดี๋ยวใช้ไม่คุ้มค่า เสียดายตังค์

ของผมตัวนี้ เป็น AsRock P67 Extreme4-B3 เคลมตรั้งแต่วันที่18มีนาคม2554 ของส่งมาวันที่31มีนา แต่ติดน้ำท่วมที่สุราชฯ มาไม่ได้
    ผมยังกลัวอยู่เลยว่าจะเป็นของล็อดเก่าที่มีปัญหาหรือปล่าว ทำไมได้เร็วจังว่ะขอให้เป็นB3ด้วยเถอะ และก็รอ... จนมาวันที่7/4/2554ของก็มาถึง พนง โทรมาบอก
    ให้ไปรับของก็รีบไปรุ้นว่าจะเป็น B3 หรือปล่าวChipsetที่แก้ไขปัญหาแล้ว พนง ก็ยกกล่องมาให้ดู อ้าวทำไมกล่องเป็น AsRock 890GX Extreme3ได้ไง
    พนง ก็เปิดดู.. โอเคเป็น AsRockP67 Extreme4-B3 ยังงงทำไมได้กล่องAMDว่ะ ก็เลยคิดอ่อเราไม่ได้เอากล่องไปด้วยนิหว่าตอนเคลมอ่ะไม่เป็นไรอันเก่าก็ใช้ได้
    ใครที่ใช้อยู่ ยังไม่เป็นB3เรียบเอาไปเคลมเลยครับ com7 พร้อมแล้วไม่มีค่าใช้จ่าย แต่เสียงอย่างหนึ่งของผมนับประกันเดิมเซ็งนิดหน่อย ไหนบอกว่าจะเริ่มประกันใหม่ให้ ไม่เป็นไรผมไม่เรื่องมาก
    อ้างอิง
    สำหรับลูกค้าของ บริษัท คอมเซเว่นฯ ที่ซื้อสินค้ารุ่นเก่าไป สามารถนำมาเปลี่ยนรุ่นใหม่ได้ โดยทางบริษัทจะเริ่มนับประกันใหม่ เพื่อความมั่นใจสำหรับลูกค้า ASRock by Com7
    http://www.comseven.com/news/product-news.html

ใครใช้ AsRock Chipset P67 รุ่นไหนอยู่ก็มาโชว์กัน โชว์แบบบ้านๆนิแหละไม่ต้องอายนะอิอิ (ผมก็อายเค้านิดหนึ่ง) ไม่รู้จะโชว์อะไรดีมีแค่นี้แนะนำหน่อยก็ได้ครับ
    แต่ส่วนมากผมจะOcเน้นเล่นเกมส์มากกว่า ที่จะเทสคะแนนนะ คือ overclock ให้มันเสถียรก่อนไม่อยาก Oc มากจนเกินไปขนาด 4.5 - 4.6MHz
    จริงๆตอนซื้อผมก็มีงบพอที่ซื้อยี้ห้ออื่นนะเช่น ASUS GIGABYTE เลือกแล้วสุดท้ายก็ได้ AsRock มองๆดูบอดมันก็ไม่ได้ขี้เหร่สักเท่าไหร่
    มันก็ใช้ capacitor ของ solid ทั้งชุดทั้งแผงนี่หว่ายี้ห้ออื่นก็คงจะเป็น solid เหมือนกันแต่อาจจะเป็นคนละดับแตกต่างจากราคาออกไป Bios ก็ไม่ได้ขี้เหร่
    System
    ชื่อ แอร์ครับ อยู่บ้านพรุนี่แหละช่วงนี้มกมุ่นอิอิ
    CPU i5 2500K Oc 4.6
    Cooler Master 212 พอดีพองาม
    M/B ASRock P67 Extreme4 ส่งเคลมได้ B3 มาแล้ว
    RAM G Skill 2133 BXL 4GB
    VGA ASUS 570 oc นิดๆ ย้ายมาเขียวแล้วครับ
    HD WD SATA3 500GB Back 32MB
    HD Samsung 1TBx2
    LED Samsung 23" SA300B
    RAIDMAX RX-1000AE สุดคุ้ม
    DVD ASUS
    Asus xonar hdav1.3 deluxe
    EACAN A200 (5.1s)
    OS Windows 7 SP1 64Bit
    Case ไม่มีเงินซื้อ

ผลเทสบ้านๆ จริงๆไม่ค่อยอยากเทสมันก็ยังไงอยู่สักนิดน่า..

ล่าสุด

ตัวนี้เป็นผลเทสของ OCZ ของผมแรงกว่านิดหน่อยอิอิ
    http://www.overclockzone.com/tor_za/...me4/index7.htm
    Last edited by dackhome; 14 Aug 2011 at 22:26:08.

OverclockZone Member mookvstry's Avatar

เจิมให้คับ ไม่ได้ใช้บอร์ดยี่ห้อนี้แฮะ บ้านอยู่ไหนคับจะไปยก 570 แสนสวยซักตัว อิอิ

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

บอร์ดสวยๆ

OverclockZone Member dackhome's Avatar

P67 Extreme4 มีผมคนเดียวหรือปล่าวหว่า เงียบจัง

ฉลองคลับใหม่

ฮิ้วววววววววววว^^"

OverclockZone Member

อ้าว..ทำไม นับประกันเดิมล่ะครับเนี่ย
    ก็ไหน com 7 บอกว่า จะเริ่มนับประกันให้ใหม่
    ยี่ห้ออื่นประกันเจ้าอื่น เขาก็เริ่มนับประกันให้ใหม่
    ถ้าเป็นอย่างนี้ ต่อไปไม่ซื้อ asrock และประกัน com7 อีกแล้ว
    ผมเองใช้ asrock fatality ยังไม่ได้ไปเคลม
    บัดซบจริงๆ com7 (ขอใช้คำรุนแรงหน่อย เพราะถือว่า หลอกลวงและเอาเปรียบลูกค้า)
    ผมเองเชื่อถือประกัน com7 พอๆกันกับ synnex
    ตอนนี้ คงต้องลดความน่าเชื่อถือของประกัน com7 ไปเหลือพอๆกับ scanner

OverclockZone Member yoogirl's Avatar
    ์Hollywood California USA

Quote Originally Posted by sompolli View Post
    อ้าว..ทำไม นับประกันเดิมล่ะครับเนี่ย
    ก็ไหน com 7 บอกว่า จะเริ่มนับประกันให้ใหม่
    ยี่ห้ออื่นประกันเจ้าอื่น เขาก็เริ่มนับประกันให้ใหม่
    ถ้าเป็นอย่างนี้ ต่อไปไม่ซื้อ asrock และประกัน com7 อีกแล้ว
    ผมเองใช้ asrock fatality ยังไม่ได้ไปเคลม
    บัดซบจริงๆ com7 (ขอใช้คำรุนแรงหน่อย เพราะถือว่า หลอกลวงและเอาเปรียบลูกค้า)
    ผมเองเชื่อถือประกัน com7 พอๆกันกับ synnex
    ตอนนี้ คงต้องลดความน่าเชื่อถือของประกัน com7 ไปเหลือพอๆกับ scanner
    ลดเท่าDCOMเลยดีไม่ก็ต่ำกว่านั้นเลยก็ได้

Quote Originally Posted by yoogirl View Post
    ลดเท่าDCOMเลยดีไม่ก็ต่ำกว่านั้นเลยก็ได้
    ผมเข้าใจว่า scanner ห่วยกว่า dแตก นะครับ
    (จากที่เคยอ่านเจอคนวิจารณ์ในกระทู้ต่างๆ น่ะครับ)
    เพราะฉะนั้น com7อยู่ในระดับเดียวกันกับ scanner
    ก็ต้องห่วยกว่า dแตก สิครับ
    อิๆ
    Last edited by sompolli; 9 Apr 2011 at 05:30:44.

Sub-Zero addict ksin's Avatar

พึงประกอบเสร็จ รอแปบ

Quote Originally Posted by sonny* View Post
    ฉลองคลับใหม่

ฮิ้วววววววววววว^^"
    ครับผม ไม่มีใครทำ ทำเองเลย นุกๆ
    Quote Originally Posted by ksin View Post
    พึงประกอบเสร็จ รอแปบ
    ได้เลยครับเสร็จแล้วเทสมาโชว์+รูป+สเปคนะ

เรื่องเคลมอย่าซีเรียสเลยครับ ดีแล้วที่ไม่ได้เพิ่มตังค์ เอาไปเคลม10กว่าวันเอง
    ถือว่าที่ผ่านมาได้ใช้ได้ลอง ถ้าอยู่ กทม เอาไปศูนย์ใหญ่เลยคุยกันตรงนั้นเลย อยู่ ตจว ก็เงี้ยแหละผมล่ะยอม

OverclockZone Member 22bue's Avatar
    ซ เพชรเกษม48 บางแค

ใช้อยู่

Quote Originally Posted by 22bue View Post
    ใช้อยู่
    เป็นไงบ้างมาเล่าให้ฟังบ้างครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    ทริป กระบี่ (22-11-61)

เมพ ขิงๆ

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    เมพ ขิงๆ
    บ้านๆมากกว่าครับ อยากจะไปสัก5.0Ghz ต้องทำยังไง
    ผมแค่Ocค่าที่มันให้มาง่ายๆ

ลองแล้วยังไงก็ไม่ถึง5Ghz แค่4.6-4.7Ghz เท่านั้นท่านอื่นเป็นไงบ้างครับ

ใช้ FATALITY อยู่ครับมีแต่ผลเทสเก่าๆ นิดหน่อยครับ
    ไว้ลง 7 64bit เมื่อไหร่จะเอามาลงใหม่ครับ
    ส่วน คล๊อกได้ ถึงหรือเกิน 5.0 นั้น(ใช้ 2600Kอยู่ครับ)
    ผมลองตอนไบออสแรกๆ ตันที่ 4.8 ครับ เพิ่มอย่างไง ไฟก็ตันที่1.520เอง
    +กับCPU ได้วีคห่วยมาด้วยครับ(ในความคิดตอนนั้น)
    แต่ตอนนี้ลงไบออสใหม่ปรับไฟได้เกืน 1.6 แล้วอัดใหม่ดู
    (แต่ผมเทสแค่ไม่กี่ครั้งนะครับเพราะอัดได้แค่ 5.1 benmarkทีจอฟ้าตลอดเลยไม่เอาเกินกว่านั้นล่ะ
    กลัวแต๊บ อุณหภูมิ on air อยู่ระหว่าง 45-85 ครับ งง.มันสวิงตอนเทสเยอะมาก
    เลยหลังๆ คล๊อกใช้เล่นเกมแล้วเสถียรที่ 5.0 บน XP ครับ
    เดี๋ยวหลังสงกรานต์ว่าจะลอง บน 7 64bitและชุดน้ำแบบบ้านๆ ดูครับ)

OverclockZone Member bobbangtor's Avatar
    ศรีราชา ชลบุรี หลักสี่ ระยองฮิ

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    เมพ ขิงๆ
    หมิง เขพ ๆ

Sub-Zero addict ksin's Avatar

Quote Originally Posted by dackhome View Post
    ลองแล้วยังไงก็ไม่ถึง5Ghz แค่4.6-4.7Ghz เท่านั้นท่านอื่นเป็นไงบ้างครับ
    จากที่เคยลอง 2600kมา 4-5ชุด
    1.อัพเดท bios เปิด Internal PLL
    2.cpu กับ เมนบอร์ด ไม่แมตกันครับ ถ้าลองสลับ อาจไปได้ทั้ง เมนบอร์ดและ cpu ครับ
    Last edited by ksin; 10 Apr 2011 at 19:16:03.

ถ้าได้5.0GHzผมก็คงไม่ใช้หรอกครับแค่อยากลองอิๆ เอาค่าเสถียรดีกว่าOn Air 4.6GHz ตลอดกำลังดี

OverclockZone Member ++First++'s Avatar
    ฺBTS อุดมสุข Only

P67 Extreme6 ออกรึยังอ่ะครับไม่ได้เช็คข่าวเลย แล้วค่าตัวเท่าไหร่หว่าแอบเล็งๆไว้เหมือนกัน

Page 1 of 10 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks