overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 69 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 1363
    OverclockZone Member bonzung's Avatar

Default SWAN บุก !!!!! ลำโพงดีที่คุณต้องลอง

เปิดพรีออร์เดอร์ลำโพง SWAN ทุกรุ่น ทุกสไตล์

ฝาก dac ตัวนี้สักนิดครับ สนใจตามลิงค์ไปได้เลยครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...30-มี-Dac-!!!!!!!

ฝากกดไลค์กันหน่อยครับผม
    http://www.facebook.com/permalink.ph...86211834769303

มีของพร้อมส่งนะครับ

เรากล้าท้า ราคาถูกที่สุดทุกรุ่น

สินค้าทุกชิ้นรับประกัน 1 ปีเต็ม

สำหรับลูกค้า SWAN ทุกท่าน สามารถรับสิทธิ์แลกซื้อ Dac ได้ในราคาพิเศษ
    ลดทันที 10% เพียงแค่ซื้อสินค้า SWAN รุ่นใดก็ได้

0891681342 บอล
    ขอบคุณทุกท่านที่ยังรักใน SWAN

[ส่วนรุ่นอื่นๆ สนใจสั่งเพิ่มเติมได้ครับ มีให้ทุกรุ่นตามต้องการ

โอนจองได้ที่
    เลขบัญชีครับ 7582173049 กสิกรไทย เอกพจน์ (รบกวนลงจุดทศนิยม เช่น .05 แล้วแจ้งทางพีเอ็มนะครับ)

D1080-IV 6290

D1010-IV 4890

M100 MKll 6,590

M50W 7,990

M20W 6,890

M200MKII 9900

M200MKIII 11,990

D1080 MKII 5,890

D1010 4,690

S3W 2,690

T200B 19,800

M60 5.1 MKII 20,590

S2H 2,850

S200A 11,900

X4 20,900

M10 3,890

มี 2 สี / ขาว / ดำ

M12 4,890

S400 4,350

มี 3 สี / ขาว / เทา / ดำ

ขอแนะนำลำโพงโหงวเฮ้งดี เสียงดีอย่างไม่น่าเชื่อครับ
    ถ้าติดแบรนด์บอกได้เลยว่าขาย 30,000 ยังมีคนซื้อ
    ลำโพง Passive นะครับ ต้องต่อกับแอมป์ เสียงระดับ Audiophile แท้ๆ
    ดูหน้าตาไดรเวอร์ครับ แอบเทพจริงๆ
    ทวิสเตอร์ จู๋แมว วูฟเฟอร์ ขอบกระดาษอาบน้ำยา สไตล์ลำโพงรุ่นเก่า(นี่ล่ะเด็ด)

ESTi Adagio 12,890

spec คร่าวๆ
    ตู้ไม้แท้ๆ งานดีกว่าลำโพงแบรนด์ดังบางยี่ห้อด้วยซ้ำ ดีจริงๆนะ แนะนำว่าต้องดูด้วยตา
    4" woofer Driver
    2.5" tweeter
    6 Ohm 89db กินวัตน้อยมาก ขับง่ายสุดๆ
    H 31 x D 21.8 x W 17.8 (cm) ลึกมาก ลึกจนรีดเบสได้อิ่มจริงๆ
    30kHz~65Hz
    30 - 120 W
    สำหรับรุ่นนี้มีให้ลองฟังแล้วนะจ๊ะ แนะนำว่าถ้าเล่นเครื่องเสียงบ้านอยู่ มาฟังเถอะ ของเค้าดีจึงบอกต่อ
    ย้ำนิดนึงนะครับ ว่ารุ่นนี้ต่างจากรุ่นที่มีขายอยู่ในตอนนี้ อยากทราบรบกวนหลังไมค์นะครับ

-------------------------------------------------------------------------------------
    ยังมีรุ่นอื่นเพิ่มเติมครับ รายละเอียดกำลังตามมาครับ รุ่นนอกเหนือจากนี้สั่งได้พร้อมพรีออร์เดอร์ครับ

สนใจสั่งได้ที่นี่ และพีเอ็ม หรือ โทรศัพท์ครับ

089 168 1342 / 081 298 7971 บอลครับ )

รีวิวจากผู้ใช้ครับ

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jhumpol
    ได้รับมาแล้ว H2S แกะกล่องออกมา หยิบขึ้นมาลำโพงแต่ละข้าง คล้ายหยิบกล่องสบู่แบบ pack ละ 3 ก้อน น้ำหนักก็ใกล้เคียงกัน
    แล้วเล็กอย่างนี้ จะคุ้มไหมเนี่ย
    ลองทันที โดยอย่างแรกเสียงเบสไม่ต้องคาดหวังใดๆ เพื่อทำใจให้ยุติธรรมหน่อย
    ใช้เส้นสายที่แถมมา ลองเพลงหลายๆ แบบ เข้าท่า
    ฟังเพลินๆ ไม่ว่าจะเป็นไวโอลิน sax หรือเพลงที่มีจังหวะปานกลาง พวก fusion jazz
    มิติมีในส่วนนักร้องมาอยู่ตรงกลาง ซ้ายขวาแยกชัดเจน ช่วงโยนเสียงซ้ายขวาก็ทำได้ดี
    ลองเปลี่ยนสาย mini jack เป็น Silverlace หัว viablue (ราคาพอๆ กับลำโพง)
    ให้เสียงที่ชัดเจน ไม่จัดจ้านแต่อย่างใด เนี่ยเพียง 4 ชั่วโมง นานกล่านี้คงลงตัวขึ้น
    ท่านใดจะเอาไว้ใช้กับ notebook ก็ดีครับ ตัวเล็ก เสียงใส ดีครับ
    ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
    ขอบพระคุณมากครับ

-------------------------
    M50W กับ imac บนโต๊ะของท่านพี่ Pacs
    เอาล่ะ Burn มาครบ ๗ วันแล้ว สิ่งที่จะเขียนต่อไปนี้ เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
    สถานะการฟัง ตอนแรกลองเปิดติดต่อกัน ๓ วัน ๓ คืน ไม่ปิดเลย
    (เปิดจาก Itune radio - Jazz and classice station)
    ไม่มีปัญหาใดๆ ผ่านฉลุย หลังจากนั้นเปิด 8-16 ชม./วัน
    สิ่งที่พบ คือ เสียงกลางที่ละมุนขึ้น และเบสนุ่มขึ้นนะ
    และนี่คือ ลำโพง Computer 2.1 คู่ที่ ๒ ที่เคยใช้ที่สามารถฟัง
    เพลง Classic ได้อย่างที่ควรจะเป็น คือ ผนังข้างและหลังหาย
    มีมิติ ตื้น ลึก และเสียงเบสของทิมพานี ออกมาให้รู้สึกได้
    เสียงกลาง และ Vocal คือ จุดเด่นที่สุด ของลำโพงตัวนี้
    ในขณะที่เสียงแหลมมันเหมาะกับเครื่องไม้ หรือ เครื่องเป่าโลหะ
    แต่ไม่ใช่แหลมใส เหมือนบุคคลิกของ Monitor Audio
    และไม่เหมาะกับพวก Heavy Metal เลยเน้อ
    ต่อมาลองดูหนัง OK ผ่านในแง่เสียงครบๆและแยกมิติเสียงชัดเจน
    และนี่ คือจุดด้อยกว่าที่ชัดที่สุด ของ M50W เมื่อเทียบกับ Bose Companion 5
    คือ สนามเสียงที่โอบคนดูหนังหน้าคอมพิวเตอร์ ไปข้างหลัง
    แต่พูดก็พูดเถอะ ในประเด็นนี้ นอกจาก Bose C5 ก็ไม่เห็น ลำโพง2.1ตัวไหนทำได้อีก
    (และนี่คือเหตุผลหลักทึ่ทำให้ผมมี Bose C5 ก่อนหน้าเจ้าหงษ์ตัวนี้)
    และ ศักยภาพที่โดดเด่นที่สุด ของB50w ได้แสดงออกมากับ Hi def Concert
    ไม่ว่าจะใซ่ฉี ,Celine dion in Vagus,Gorge Michael in London ,Divas ,
    และหลายต่อหลาย HD Concert ที่ผมไม่เคยฟังได้เพลิดเพลินผ่านComputer เลย

เกือบลืม ปุ่มปรับเบสของ M50W ถูกใช้มากๆในการเปลี่ยนการดูหนัง ฟังเพลง และHD Concert
    แนะนำที่ ๒ น.สำหรับดูหนัง ๑๒ น.สำหรับดู Concert และ ๑๐ ถึง ๑๒น.สำหรับเพลงทั่วไป
    อ้อ ข้อเสียอีกอย่างที่คุณอาจนึกไม่ถึง คือ เพลง MP3 or WMA หรือ Format ที่Lossless มากๆ
    ที่เราเคยเปิดฟังกับลำโพงcomp.2.1 ทั่วๆไปแล้วฟังได้เรื่อยๆ ไม่เดือดร้อน
    มาฟังกับเจ้าหงษ์นี่ จะกลายเป็นตื้อและทึบจนฟังไม่สบายหูอีกต่อไป เพราะมันดันปล่อยรายละเอียดของขยะเสียง
    และข้อมูลที่ถูกบีบอัดออกมาจนหมดสิ้น แนะนำฟังกับ MP3 ที่มากกว่า 128bps นะจะได้ความสุขของการฟังกลับมา

จบการ review สั้นๆและขอย้ำอีกครั้งว่าเป็นความเห็นส่วนตัวที่อาจไม่เหมือนคนอื่นนะครับ

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ andrewb
    วันนี้ได้รับm50w มาแล้ว จากที่รอคอยมานานกลับมาก็เริ่มทดสอบโดยพื้นๆ ต่อโดยใช้iPad 2 กับm50w โดยใช้เพลง
    สากล(ฝรั่ง easy listenning) และเพลงไทยtop hit โดยทั่วไปผลการทดสอบ ได้ผลดังนี้ครับ
    ลำโพงรุ่นนี้ให้เสียงดีมากโดยเฉพาะในย่านเสียงกลางเสียงของนักร้องชัดเจนฟังสบาย กลมกลืนไปกับเสียงเบสsub woofer ขนาดใหญ่ เสียงแหลมไม่บาดหู ถือว่าดีมากคุ้มค่ากับราคาและการรอคอยย้ำนะครับเสียงนักร้องชัดใสจริงๆ
    ขอขอบคุณคุณบอลที่จัดหาด้วยครับ

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ billying20
    จากการที่รอคอยมานานแสนนาน กลับมาถึงบ้านก็รีบจัดแจงต่ออุปกรณ์ให้ครบเสร็จสรรพ พร้อมเก็บ C2 ที่เพิ่งจะรับมาได้ไม่นานลงกระเป๋าเพื่อพาไปเที่ยว ตจว. ด้วย
    หลังจากต่ออุปกรณ์ครบครับ จัดตำแหน่งลำโพงเสร็จสรรพ ต่อกับ SC ตัวโปรด Audigy 2ZS โมฟังเพลงเต็มสูบ โดยพี่พงศ์ mujaarm(จำ user พี่ไม่ได้ ต้องขออภัย -*-)
    ความประทับใจแรกต้องยกให้เลยสำหรับ image ที่ออกมา เสียงเครื่องดนตรีต่างๆ รวมไปถึงเสียงเบส ทำออกมาได้กลมกลืนกันดีมากๆ เบสแน่น นุ่ม ไม่ลอย ไม่บวม แต่ยังติดกระด้างไปหน่อย คงเป็นเพราะยังไม่ได้เบิร์น
    ยิ่งได้หลับตาลองฟังดู เสียงร้อง เสียงกลาง หวานมากๆ จินตนาการได้ราวกับมีนักร้องมาร้องให้ฟังตรงหน้าเลยทีเดียว เสียงสูงกรุ๊งกริ๊ง มาครบๆ ไม่บาดหู ฟังสบายมากๆ ประทับใจมากจริงๆครับ สำหรับลำโพงคอมระดับราคานี้
    ถือได้ว่าเป็น ลำโพง 2.1 killer จริงๆครับ สำหรับ หงส์น้อย M50W ตัวนี้ ใครยังไม่เคยลอง ไปได้เลยครับ ร้าน hifilover ที่ pantip ประตูน้ำ ติดกับร้านมั่นคง มีให้ลองฟังหลายรุ่นครับ ไปฟังแล้วระวังจะมาอุดหนุน คุณบอล แทบไม่ทันเลยล่ะ
    เป็นลำโพงคอมระดับ hi-end ที่ราคาไม่ได้ hi-end เลยล่ะครับ คุ้มค่าจริงๆ หลับฝันดีแล้วเรา ^^ ขอบคุณคุณบอลนะครับ ที่อุตส่าห์ขับรถออกมาส่งของให้ ประทับใจจริงๆครับ

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ohmarm
    ได้รับลำโพงเรียบร้อยแล้วครับ M50W รีบแกะกล่องแล้วเสียบกับคอมใช้สายที่แถมมาทั้งหมด เสียงแรกที่ได้ยินทำให้อ้าปากค้าง โอ้ว...ไม่อยากเชื่อหูตัวเอง
    ก่อนนี้ที่มีคนบอกว่าเป็นลำโพงไฮเอน ตอนแรกก็ไม่เชื่อ แต่ตอนนี้ต้องขอบอกว่าคำว่า"ไฮเอน"ไม่ได้เป็นเรืองเกินความจริงแน่นอน
    ใครที่คิดว่าก็แค่ลำโพงสัญชาติจีนจะมีอะไรดีนักหนา ผมว่าถ้าได้ลองฟังแล้วต้องเปลี่ยนความคิดแน่นอน ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ อิๆๆๆ
    นี่ถ้าซื้อตัวที่สองได้ราคาพิเศษจะจัดอีกซักชุด(มีคอมอยู่หลายตัวจะเปลี่ยนมาใช้M50Wให้หมด) มีท่านหนึ่งบอกว่าฟังแล้วหลับฝันดี น่าจะจริงของเค้าฮ่ะ
    ขนาดฟังแบบยังไม่ได้เบิร์น เจ้า6021รีบวิ่งลงกล่องแพ็คเรียบร้อยแล้วกำลังหาที่อยู่ใหม่ 555+++

----------------------------

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeffrey
    มารีวิวเล็กๆครับ
    เปิดฟังมาประมาณ 50 ชม. ต่อกับ essence st ออปแอมป์เดิมๆ เปลี่ยนสายสัญญาณเน้นความถี่กลางแต่ใช้สายลำโพงที่ให้มา โปรแกรมฟูบาร์ เล่นไฟล์ lossless
    แนวเสียงจะออกใหญ่ เต็ม เสียงรวมๆจะกว้าง เหมือนฟังจากลำโพงใหญ่กว่านี้ เสียงสูงไม่จัดจ้าน พอดีๆ ไม่บาดหู
    เบสจะลึกไม่กระแทก คิดว่าเหมาะกับทุกแนว
    (ยกเว้นเฮฟวี่หรือคนที่ชอบเบสหนักและจัด แบบว่ามันพอฟังได้แต่มันไม่เข้ากันยังไงก็ไม่รู้ เหมือนเอาพี่ตู่นันทิดามาร้องเพลงเฮฟวี่ประมาณนั้น)
    โดยรวม m50w คิดว่ามีดีที่ลำโพงซับ เป็นตัวทำให้เสียงรวมออกมาดีขึ้นมาก
    ใช้เล่นเกมส์ ดูหนัง นี่โอเคเลย เสียงมาแน่นๆ กระชับ มันส์มาก เล่นสตรีทไฟท์เตอร์ 4 กับดูแฮร์รี่
    แต่คิดว่าจะลองเปลี่ยนออปแอมป์ซาวด์การ์ด ให้เร่งเบสออกมาอีก กับเปลี่ยนสายลำโพง ให้เสียงโปร่งกว้างกว่านี้อีก เพราะเสียงมันเต็มมากถ้าสเตจ
    กว้างกว่านี้อีกก็น่าจะเอาอยู่

---------------------------
    วันนี้มีรีวิวมาฝากเล็กๆครับ

หลายท่านคงได้ฟัง และรู้จักถึงชื่อเสียงของ M50W กันมามากแล้ว
    วันนี้ผมเลย นำรีวิวเล็กๆ ของรุ่นใหม่ล่าสุด จาก SWAN มาฝาก
    นั่นก็คือรุ่น D1010 IV

รีวิวนี้ เป็นรีวิวเล็กที่ผมลองเทสในสภาพบ้านเช่าหนีน้ำท่วม
    ด้วยห้องขนาด 4X5 เมตร และโทรศัพท์แอนดรอยด์หนึ่งเครื่อง

เริ่มแรกเลยต้องบอกก่อนว่า ตัวจริงของเจ้า D1010 IV นี้ หน้าตาหล่อเอาเรื่อง
    ไซส์ไม่ใหญ่มาก ขนาดพอเหมาะ วางข้างแลปทอป หรือจอคอมพ์กำลังงาม(รูปจริงจะนำมาให้ชมอีกครั้งครับ)
    หน้าตาจริงๆของเจ้านี้ ผมว่ามันดูมีราคาทีเดียว หล่อกว่าในรูปที่ลงให้ตอนนี้
    ถ้ายังไม่เปิดหน้ากากออกก็ดูคมเข้ม มาพร้อมโลโก้หงส์งามซะด้วย เมื่อเปิดหน้ากากออกก็ดูโปรๆอย่างบอกไม่ถูก
    เรียกได้ว่าหล่อทั้งสองแบบ ชอบแบบไหนก็เปิดได้แบบนั้น

ว่ากันเรื่องเสียงครับ เริ่มต้นด้วยการเปิดเพลงแรก ไม่ปรับใดๆทั้งสิ้น เสียงออกแนวแฟลต เด่นกลาง
    เสียงเหมาะกับผู้ใหญ่ ฟังเพลินๆ เมื่อเเรกเปิดฟัง ต่อมาผมก็ปรับ Treble และ Bass สักหน่อย
    ไม่น่าเชื่อว่า เจ้าสองปุ่มนี้จะเปลี่ยนโทนของลำโพง ให้มีความหลากหลายขึ้นไปได้อย่างไม่น่าเชื่อ
    เพราะหากต้องการเนื้อเบสมากหน่อย เปิดปรับปุ่มเบสเยอะ เสียงก็จะหนาขึ้น อิ่มแน่น ราวกับลำโพงตัวใหญ่
    ไม่น่าเชื่อว่าขนาดของมันจะสามารถให้เนื้อเบสได้มากเหมือนกันครับ
    แต่หากอยากได้นุ่ม ก็ลดเบสลงมากลางๆ โทนเบสที่แน่นๆหนัก ก็จะกลายเป็นนุ่มเบา ฟังสบาย
    ส่วนเสียงแหลม ไม่ฟุ้งจนรำคาญ ไม่จัดจนบาดหู แต่มันให้ความพอดี ที่เป็นส่วนเติมเต็มความสามารถของเจ้าตัวเล็กนี้ที่สามารถแสดงพลังออกมาได้
    เจ้าตัวเล็กนี้ เลยกลายเป็นลำโพงที่ทำให้สามารถฟังได้หลายโทน หลายแบบ ไม่ใช่เสียงออกผู้ใหญ่ๆแบบตอนเริ่มแรกครับ หากแต่ว่า มันก็แอบแฝงความหลากหลายไว้ในตัวมัน ได้ทั้งวัยรุ่นมันส์ๆ หรือผู้ใหญ่หวานๆ กลายเป็นลำโพงหลากหลายครบถ้วนจริงๆ
    โดยรวมแล้ว มันคือลำโพงที่ฟังได้นานโดยไม่ล้าหู เพราะเสียงเพลงที่ได้ ต่างจากการฟังผ่านลำโพงคอมพ์ครับ
    แต่มันกลับให้ประสิทธิภาพแสดงออกมาได้ ในแบบลำโพงบ้าน ราวกับมีเครื่องเสียงเล็กๆสักชุด ฟังในมุมสบายๆได้เป็นอย่างดี ยิ่งเพลงร้อง มันได้แสดงศักยภาพของเสียงร้องออกมาได้สุดจริงๆ
    บอกได้เลยว่า เป็นลำโพงที่ไม่ทำให้เงินหล่น แต่คุ้มค่าเงินทุกบาทที่จ่ายไปเพื่อได้ลำโพงตัวนี้มา

---------------------------

นำภาพการเทสระหว่าง M50W VS C5 มาให้ชมครับ

เทียบกันเห็นๆ วัดกันจะๆ แสดงให้เห็นถึงศักยภาพที่อาจหาญวัดกับแบรนด์เทพครับ

สถานที่รับสินค้า
    วันธรรมดา
    9.00 - 17.00 น. ฟอร์จูน พระรามเก้า - รัชดาเท่านั้น
    17.00 - 19.00น. เลียบทางด่วนรามอินทรา - เกษตร
    19.00 เป็นต้นไป เกษตร - บางบัวทอง ตลอดเส้นทาง

วันหยุด
    บางบัวทอง หรือจังหวัดนนทบุรี ตลอดเส้นทาง รวมถึงถนนราชพฤกษ์
    หรือสามารถนัดที่ คลองถม 19.00 น. เป็นต้นไป

ทั้งนี้ นอกเส้นทางที่ระบุ รบกวนขอค่าส่งตามจริง จ่ายตรงกับเมสเซนเจอร์ครับ

--------------------------------------------------------------------------------------
    ขอบคุณทุกท่านจริงๆครับ

ลูกค้าคือพระเจ้า
    Last edited by bonzung; 29 Oct 2012 at 11:07:16.

OverclockZone Member sodasoda's Avatar

อยากรู้ราคา ลงแจ้งเลยได้ไหมครับ

OverclockZone Member J1amprasert's Avatar

ใช่ครับ ลงราคาไว้เลยครับ เพราะยี่ห้อนี้ ผมอยากเอา Bose C3 ที่บ้านแลกเหมือนกัน
    คุณภาพเสียงผมว่าไฮเอนด์เหมือนกันนะ

OverclockZone Member bonzung's Avatar

อยากได้รุ่นไหน ถามได้เลยครับ ราคาขอไม่เกินพรุ่งนี้เช้า สรุปให้ทุกตัวครับ

ยินดีให้บริการด้วยใจจริงครับ

OverclockZone Member xodiax's Avatar
    Kochi Bamboo Forest, ธรรมศาสตร์ศูนย์รังสิต

D1010 สวยดี

ลงราคากับสถานที่รับไว้มั๊ยครับ

Quote Originally Posted by xodiax View Post
    D1010 สวยดี

ลงราคากับสถานที่รับไว้มั๊ยครับ
    ขอบคุณที่แนะนำครับผม พ่อค้าใหม่ มือใหม่ แต่ใจเก่าครับ

สถานที่รับจะพิมพ์แก้ให้ครับผม ส่วนราคา ผมขอรอต่อราคาให้เต็มที่ก่อนครับ เพื่อชาว Overclock ทุกท่านครับ

OverclockZone Member ceberos64's Avatar

ใช้มาจากคุณหมุูหวานหรือเปล่าครับ ผมไม่ได้มาป่วนนะครับ ถ้ามาคนละเจ้า ราคาถูกนี้รับประกันว่าท่าน bonzung รวย

คนละเจ้าครับผม ^^

คุณหมูหวานอย่าโกรธผมนะครับ แค่อยากหาเงินเป็นค่าขนมครับ

และขอโอกาสจากเพื่อนๆOverclockzoneเปิดใจให้ผมได้รับใช้ครับ

OverclockZone Member kitti99's Avatar

อยากได้ตัวนี้ครับผม SWAN M60-5.1 ขอทราบค่าสินสอดครับ
    http://www.swanspeaker.com/products/...5&sid=0&pid=23

i-[BuFF]
    Guest

^^

OverclockZone Member npat's Avatar

มาแว้ว

เตรียมฮิตได้เลย

ของดีๆ

OverclockZone Member ceberos64's Avatar

แล้วราคาจะมาตอนไหนหรอครับ อยากให้ทำแบบละเอียด เสร็จไวๆจัง แอบเล็งไว้เหมือนกันเน้อ

Quote Originally Posted by ceberos64 View Post
    แล้วราคาจะมาตอนไหนหรอครับ อยากให้ทำแบบละเอียด เสร็จไวๆจัง แอบเล็งไว้เหมือนกันเน้อ
    ราคากำลังมาครับ โดยด่วน อดใจรอนิดนึง แต่บอกไว้ก่อนว่า ถูกใจทุกท่านครับ ^^

OverclockZone Member Yoshitsune's Avatar

ยี่ห้อนี้ผมก็ว่าจะหิ้วเอานะ ถ้าเกิดท่านเอามาได้ถูกกว่าก็น่าสนนะเนี่ย

Quote Originally Posted by Yoshitsune View Post
    ยี่ห้อนี้ผมก็ว่าจะหิ้วเอานะ ถ้าเกิดท่านเอามาได้ถูกกว่าก็น่าสนนะเนี่ย
    รอติดตามชมราคาครับ อาจไม่ถูกเท่าหิ้วมาเอง แต่ก็เป็นที่น่าพอใจครับ ^^

OverclockZone Member

ประกันเป็นยังไงครับ?

Quote Originally Posted by peraponpk View Post
    ประกันเป็นยังไงครับ?
    เนื่องจากทุกตัวเป็นสินค้าที่นำเข้ามาเองครับ จึงยังไม่ได้เจรจาเรื่องการขอประกันตรงจากบริษัทแม่เพื่อให้มีการบริการในไทยครับ

แต่ในช่วงแรก หากสินค้ามีปัญหาจะบริการส่งซ่อมให้ยังบริษัทแม่ได้ครับ ซึ่งทุกตัวมีประกันกับทางโน้นทุกตัวครับ (เรื่องระยะเวลาประกันจะเช็คมาให้ทราบอีกทีครับผม)

แต่วางใจได้ครับ สินค้าประเภทนี้มักไม่เคยเกิดปัญหาใดๆครับผม จากเท่าที่สัมผัสมา

OverclockZone Member Yoshitsune's Avatar

Quote Originally Posted by bonzung View Post
    เนื่องจากทุกตัวเป็นสินค้าที่นำเข้ามาเองครับ จึงยังไม่ได้เจรจาเรื่องการขอประกันตรงจากบริษัทแม่เพื่อให้มีการบริการในไทยครับ

แต่ในช่วงแรก หากสินค้ามีปัญหาจะบริการส่งซ่อมให้ยังบริษัทแม่ได้ครับ ซึ่งทุกตัวมีประกันกับทางโน้นทุกตัวครับ (เรื่องระยะเวลาประกันจะเช็คมาให้ทราบอีกทีครับผม)

แต่วางใจได้ครับ สินค้าประเภทนี้มักไม่เคยเกิดปัญหาใดๆครับผม จากเท่าที่สัมผัสมา
    บางทีก็เจอแจ็คพ็อตครับ เอาแน่เอานอนไม่ได้หรอก

Quote Originally Posted by Yoshitsune View Post
    บางทีก็เจอแจ็คพ็อตครับ เอาแน่เอานอนไม่ได้หรอก
    ครับผม เรื่องนี้จะจัดการปรึกษาให้ครับผม

แต่เท่าที่แจ้งไว้ข้างต้น หากทุกตัวมีปัญหาจริง ยินดีส่งซ่อมให้ยังบริษัทแม่ครับ

OverclockZone Member kayabawasabi's Avatar

อยากรู้ราคาแล้วประกันที่แน่นอน...น่าสนใจ

Page 1 of 69 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks