Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงwindowsค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงwindowsค้าง

ลงwindowsแล้วค้างคับ เข้าwindowsก็ค้างคับ ลองทั้งxpและ7ก็ค้างคับ
    มันเปนที่อะไรหรอคับ หมดปัญญาแล้วคับ

ช่วยหย่อยคับ

Comment

เปนอะไรหน่อ

Comment

ปัญหาหลัก ๆ ที่ทำให้การติดตั้งโปรแกรมค้างนะครับ
        1.RAM หลวม สกปก
        2.HDD มีปัญหาเช่น BAD sector , สายส่งข้อมูล , สายไม่เเน่น
        3.Pci card ต่าง ๆ ทำพิษ เช่น Modem , LAN CARD , Card อื่น ๆ

Comment

ท่านใด้ลองเปลี่ยน power supply หรือยังครับ เพราะ ps บางทีก้อจ้ายไฟไม่ปกติ ใด้นะครับ จะทำให้ระบบรวนบ่อยๆ ผมก้อเคยเป็น

Comment

ส่วนใหญ่เป็นเพราะแรมพังและความสกปรกของชิ้นส่วนต่างๆ ครับ
            Last edited by Pat_CSSU; 11 Apr 2011, 17:11:04.

Comment

Working...
            X